ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะเฮียกัม

ย่อมาให้รับหน่อยก็ดีนะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:01 ขอบคุณครับเฮียกัมขอโทษด้วยหายไปทำใจนานตอนนี้กลับมาละ :21 ลุ้นต่อ

"หากมันทิ้งขณะที่ราคายังขึ้นต่อเมื่อไหร่ ก็เตรียมเผ่นได้" ในความคิดเห็นของเฮีย มีโอกาสกี่ % ครับ น่าจะมาจากสาเหตุอะไรบ้างครับ? หรือว่าทิ้งทำกำไร!!!!

"หากมันทิ้งขณะที่ราคายังขึ้นต่อเมื่อไหร่ ก็เตรียมเผ่นได้" ในความคิดเห็นของเฮีย มีโอกาสกี่ % ครับ น่าจะมาจากสาเหตุอะไรบ้างครับ? หรือว่าทิ้งทำกำไร!!!!

มันของผม คือผู้เล่นรายใหญ่ในตลาด ซึ่งเป็นผู้กำหนดทิศทางราคาตัวจริง ไม่ใช่ปลาซิวปลาสร้อยอย่างพวกเราหรอก หากเขาขายลดพอร์ทเสียแล้ว ก็แปลว่า ราคาที่ขึ้นมาหลังจากนั้น มันเหลือแต่พวกเรารายย่อยเล่นกันเอง หมดแรงเมื่อไหร่ เขาก็ทุบราคาลงมา ซึ่งมีให้เห็นบ่อยๆครับครับ คราวก่อนตอน 1900 เหรียญ ผมเห็นก่อน พอมีทิ้งมาแรงๆไม้แรก ผมก็หนีเลย ทำให้รอดมาได้ รอบนี้ ก็ลองจ้องๆดูกันเองได้เลยครับ เอามาไว้ในเวปเราหน้าแรกแล้ว ดูกันไปว่า จะขายหมูหรือเปล่า

เข้าเรื่อง...

ราคาทองคำดีดแบบย่อน้อยมาก แถมดีดแต่ละที ขึ้นชนถึงสุด trend ระยะสั้นได้ตลอด

ต้นสัปดาห์ น่าจะไม่มีข่าวอะไรพิเศษดันนะครับ ดูเหมือนตัวเลขสำคัญจะมีตั้งแต่วันพุธไป งานนี้ ก็น่าจะเล็งว่า มันน่าจะไปได้แค่เป้าหมายสำคัญทางเทคนิคระยะสั้นก่อน

แนวต้านระยะสั้น คิดว่าน่าจะเป็น 1742 เหรียญ ระดับ high เมื่อวันศุกร์นะครับ หลุดไปได้ แนว fibo 161.8% (1755.35) น่าจะพอหยุดราคาไว้ได้

แนวรับ กรณีแรงไม่ตก แถว 1731-1720 เหรียญ ไม่น่าหลุด แย่ที่สุดที่รับได้ คือไม่ควรเห็นต่ำกว่า 1713 เหรียญอีก

ส่วนตัว สงสัยว่า ต้นสัปดาห์มันจะเอาให้ถึง 1755 เหรียญก่อน ค่อยพัก

สรุป แนวรับ 1731* 1720 แนวต้าน 1742 1755*

ขอบคุณครับ