ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้ามีการอัดฉีดเงิน คนที่ได้ประโยชน์ก่อน มักจะเป็นนายทุน ซึ่งเป็นคนมีตังค์อยู่แล้ว เขาก็ต้องเอาไปกระจายความเสี่ยงตามแหล่งลงทุนต่างๆ รวมถึงทองคำ น้ำมัน โภคภัณฑ์อื่นๆ

ส่วนถ้าจะมีเข้าไปถึงประชาชนที่เดือดร้อนจริงๆ เขาก็ต้องเอาไปใช้หนี้ แล้วใครเป็นคนรับ? ก็นายทุนอยู่ดี ดังนั้น อัดเงินเพิ่มเข้าไป มันก็ต้องปูดออกไปที่แหล่งทุนอื่นๆ รวมถึงทองอยู่ดีนั่นแหละ

วงจรมันน่าจะเป็นอย่างนั้น ยกเว้นเศรษฐกิจมันดีจัด จนต้องการเงินลงทุนมาก ทีนี้แหละ มันก็ถึงจะออกจากทอง หรือ แหล่งพักเงินต่างๆไป ราคาถึงจะลงได้ แต่ความจริง ปัจจุบัน เท่าไหร่ มันก็ยังไม่พอครับ

อ่า อย่าลืมว่า นี้มันมุมยาวๆนะ สั้นๆ กองทุนมันยังเหวี่ยงพวกเราจนเวียนหัวได้ตลอดเส้นทางครับ

ออ เข้าใจหล่ะครับ ตกลงคือเราต้องแข่งกับขาใหญ่สุดๆที่จะเข้ามาอีก 1 รายใช่มะ :064

ขอบคุณที่ชี้แนะครับเฮีย :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ เชียร์ขึ้นค่ะ (ขอโทษคนเชียร์ลง) :upweak:

ขอบคุณครับเฮียกัม :01 :01 :01

มีงงงงงงนิดดดดด ตรงวัน เดือน ปี นี่แหละหากจะกรุณาบอกเป็นเวลาประเทศไทยล่ะก็สวดยอดดดด อิ อิ อิ :Announce

หมายถึงเวลาเฟดพูดหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ก็ดูอันนี้เลย หน้าเศรษฐกิจของเวปเรา

ราคาทองคำ ดูจะไม่ได้สนใจข่าวเยอรมันสักเท่าไหร่ แต่วันนี้ ข่าวเฟด ผมว่ามันสนแน่

นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่า เฟดมีโอกาสออก QE3 60% แต่ดูจากตลาดไม่สนข่าวเยอรมันเท่าไหร่ บวกกับกราฟเทคนิค ที่อาจจะต้องพักตัวอีกหน่อย ให้เดา ผมว่า เฟดคงไม่มีอะไรเช่นเคย แต่ถ้าออกมาจริง ก็คงเป็นหนังคนละม้วนเลยล่ะ

วันนี้ กรอบราคาขยับมาอยู่ที่ 1742 - 1725 เหรียญ อาจมีสะบัดแรงในช่วงหลังเที่ยงคืนไป ใครรักเสี่ยง ก็ตามสะดวกนะครับ

ส่วนตัว ฝันว่า มันจะถอยมาถึง 1700 เหรียญต้นๆให้เก็บใหม่

สรุป แนวรับ 1725* 1708 1700 แนวต้าน 1742* 1747 1768 1790

สวัสดีครับเฮียกัมพล ไม่ได้เข้ามาทักทายเฮียซะนาน สบายดีนะครับ ขอบคุณครับ