ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีว่าผมฟอแมทคอมไปแล้วหาโหลดโปรแกรม settrade oneclick ไม่ได้หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอมีแต่คู่มือ ใครพอจะทราบที่โหลดมั้งครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ข้อมูล SPDR ยังนิ่งสนิทนะครับ 1336.30 ตัน ไม่ขยับ วันก่อนดึงข้อมูลไม่ได้เฉยๆ หลายคนเลยนึกว่า SPDR เทหมดหน้าตัก

เผลอแผล็บเดียว ลง 100 กว่าเหรียญแล้ว ราคาทองคำ หลังจากเกาะเลาะเส้น fibo fan 61.8% อยู่นาน พอราคาหลุด ก็รูดต่ำกว่า 1780 เหรียญจริงๆ แต่เร็วกว่าที่ผมคิดเยอะครับ ไหลเป็นโจ๊กเลย คงเพราะแนวแถว 1705-1700 เหรียญ ถูกตั้งเป็นแนวเข้าซื้อ และถ้าหลุด ก็เป็นแนว stoploss ของนักลงทุนส่วนใหญ่ด้วย

- ยอดคลื่น 1 อยู่แถว 1641 เหรียญ แนว 166x-164x เหรียญ ดูแล้ว น่าจะมีโอกาสกลับตัวขึ้นได้สูง กูรูฝรั่งก็มองกันแถวๆนี้

- สัญญาณต่างๆ เริ่มสุด สังเกต MACD อาจเป็นอย่างในรูป ซึ่งหมายความว่า อาจมีลง หรือ sideway สร้างฐานแถวนี้ไปก่อน

- แนวต้าน สัปดาห์หน้า อยู่แถว 1693-1717 เหรียญ เบรคกลับขึ้นไปยากพอสมควร

- แนว 1750 เหรียญ ยังเป็นไปได้ คือมองน้อยๆ คือคลื่น b เด้ง ซึ่งที่ผ่านมายังไม่ใช่ เพราะน้อยไปหน่อย

ส่วนตัว แบบนี้ แทบจะต้องมาตั้งหลักกันใหม่ ผมว่า รอเลือกตั้งประธานาธิบดีเสร็จอีกสักพักนั่นแหละ

ขอถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีว่าผมฟอแมทคอมไปแล้วหาโหลดโปรแกรม settrade oneclick ไม่ได้หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอมีแต่คู่มือ ใครพอจะทราบที่โหลดมั้งครับ

เข้าไป login ที่ web โบรกเกอร์ของเราสิครับ อยู่แถวนั้นแหละ

รบกวนสอบถามเฮียกัมพลค่ะ โดยสรุปแล้วที่กองทุน SPDR ที่่เห็นเทขายไปเมื่อหลายวันก่อนนี้ เป็นเพียงแค่ระบบรวน หรือว่าเป็นการเทขายของจริงค่ะ เพราะเห็นราคาปัจจุบันนี้ก็ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลง หรือว่ากองทุนเทขายจริงทองเลยร่วงแบบไม่เปงท่าอย่างนี้ค่ะ กิ๊บเก๋ติดดอยไว้เพียบเลยค่ะ ของเก่าข้ามพ้นผ่านไปเป็นปียังไม่หมดเลยค่ะ ของใหม่มาอีกระรอก ระรอกนี้หนักมากค่ะ โดนทั้ง GF กับ ออนไลน์ค่ะ เฮียกัมพลค่ะถ้าดูตามกราฟแล้วมีโอกาสที่ทองจะมีรีบาวน์ไปถึง 1750 ได้อีกมั้ยค่ะ กะว่าถ้าไปถึงต้องยอมตัดขาดทุนจำนวนมากที่ประมาณ ราคา 1750 อ่ะค่ะ หรือว่าเสียเทนการขึ้นหมดแล้วค่ะ ตอนนี้ทำไมนักลงทุนจึงต้องเทขายทองทิ้งกันมากขนาดนี้ค่ะ แล้วหลังเลือกตั้งจะมีอะไรที่มีผลดีกะราคาทองบ้างหรือไม่ค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

ขออนุญาติครับ

SPDR ค่าลบ เพราะ setting หน้า - หลัง (0 - 1336.3)

20121102 Total Net Asset Value Tonnes

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ เฮียกัม

ตั้งหลักรอเลือกตั้งเช่นกันครับ

ขอบคุณ ขอรับ เฮีย :gd