ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พอมาถึงตรงนี้ มันยากกว่าที่คิดไว้เยอะเลย

เสียมาเยอะ ก็ขยาดมาก จิตตกอย่างแรง

พอจะได้กำไร ยังไม่ทันจะได้เท่าไร ก็ชิงปิดแล้ว

ขนาดวันศุกร์โน้นชอทไว้ และทำท่าจะเป็น bearish flag รีบปิดชอทไปเลยค่ะ

เห็นว่าเท่าทุนก็ปิด (มีตัวนึงได้ตัวนึงขาดทุน) แต่ถ้าไม่ปิดก่อน จะกำไรทั้งคู่เลย

วันอังคารขออีกที ไม่รู้จะยังกล้าชอทอีกมั๊ย เห็นมันทำท่าจะเป็น bearish flag อีก

อาการเดียวกัน แต่ตอนนี้เริ่มนิ่งขึ้นเลยเริ่มเล่นอีกครั้งนึง

อยากเล่นอยู่เหมือนกัน นิ่งขึ้นแต่คงนิ่งไม่พอ

พอเห็นราคาแกว่ง เตรียมจะคัทอยู่นั่นแหละ เมื่อก่อนจะดอยจะเหวก็รอได้

เดี๋ยวนี้ รอแล้วเครียดเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียกัมสำหรับคำแนะนำต่างๆ หลังจากเรียนรู้กราฟ(ได้มาแบบงูๆปลาๆ มากๆ 555)ถือว่าช่วยได้เยอะเลยค่ะ

จะพยายามศึกษาต่อไป

ขอบคุณค่ะ

อยากเล่นอยู่เหมือนกัน นิ่งขึ้นแต่คงนิ่งไม่พอ

พอเห็นราคาแกว่ง เตรียมจะคัทอยู่นั่นแหละ เมื่อก่อนจะดอยจะเหวก็รอได้

เดี๋ยวนี้ รอแล้วเครียดเลย

เราก็เป๊นแบบนั้นแหละ แต่ลองคิดใหม่ว่า เล่น 10 ครั้ง ถูกผิดรวมกัน ยังไงก็น่าจะได้กำไรบ้าง กูรูหลายท่านในเวบนี้ก็เก่ง เลยทำให้มีความกล้าเล่น เราหยุดเล่น gf ไปเกิอบปีแนะ เพราะความกลัว แต่ลองสมมุติเอาว่า วันนี้ จะ l วันนี้จะ s แล้วลองคำนวณ กำไรขาดทุนมันก็โอเคอยู่ อีกอย่าง ที่ทำให้เรากล้าเล่น เพราะลองซื้อขายแท่ง ก็โอเค เลยมีความกล้า แต่ครั้งนี้เราก็ยังดอยอยู่ เพราะไม่ยอมขายกองทุนเท เลยติดแงกเลย :D :D :D

ขอมารอเฮียสวัสดีตอนเช้า ขอบคุณที่คอยแนะนำตักเตือนในการลงทุนทองให้มีประสิทธภาพต่อตัวเอง :wub: :lol:

!Hi !30 !10 !57 !gd !53 !bye

ลองมั่วกราฟดู :D น่าสนใจดีครับ แต่ผมใช้ Sto 5 3 3 นะครับ

post-588-083345500 1279935658.gif

ลองมั่วกราฟดู :D น่าสนใจดีครับ แต่ผมใช้ Sto 5 3 3 นะครับ

น้องใหม่ครับ...ขอความรู้ด้วยครับ :D

นั่งรอเฮีย !031

คงต้องผักผ่อน กันแล้ว กราฟนิ่งๆๆ

จา ปิด 3 วัน !54

ไป เที่ยว ชราท์แบ็ต กัน แล้วค่อยมาสู้ใหม่วันเปิดตลาด

หวัดดีกร๊าบบ คุณปู่ มารอด้วยอีกคนนึงกร๊าบบบบบ

เละเป็นโจ๊ก ราคาทองคำยังคลำเป้าไม่เจอ วันนี้เลยขอจัดทัพใหม่ หลังจาก trend ขยับ เพราะราคาทะลุแนวต้าน เมื่อคืนลองขยับเอา fibo fan มาวัดเฉพาะคลื่นชุดนี้ ทั้งขาขึ้นและลง ดูจะลงตัวดีเหมือนกันนะครับ

ใครอยากจะลอง load template ไปเปิดเองดูใน MT4 ได้นะครับ แนบไว้ให้แล้ว มีเวลาพัก 3 วัน คงไม่วิจารณ์ไรมาก แค่เอาแนวทางมาวางให้ศึกษากัน

ราคาเล่นสวิงออกแนวจะเกิด flag อีก อาจเจออาการ sideway ต่อ แต่งานนี้จ้องกันดีๆ น่ามีจังหวะให้เล่นสั้นๆได้ครับ

gold20100724.tpl

!thk ว่าจะเข้าแท่งเล่นสั้นๆวันนี้ อดใจรออีกหน่อยดีกว่าค่ะ !10 เผื่อวันอังคารมีย่ออีกหน่อย อาจได้ของถูกอีกนิด :P