ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียกัมพลค่ะ ลงมาต่ำใกล้1384 แล้วค่ะ แนวรับต่อไปเท่าไรดีค่ะ ลงต่อหรือมีรีบาวน์ค่ะ ขอคำชี้แนะค่ะเฮีย^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองคำ ลงเกือบสุดด่านสุดท้ายของเราเมื่อวานแถว 1385 เหรียญ ก่อนจะรีบาวด์ขึ้นมาได้เพียงเล็กน้อย แบบนี้ ต้องถอยร่นมาดูแนวรับในรายวันกันแทน

จาก chart ราคา 1385 เหรียญ จะอยู่โบลิงเจอร์แบนขอบล่างแล้ว บวกกับเป็นแนวเส้น 61.8% ตามเทคนิค น่าจะมีแรงช้อนกลับขึ้นไปได้พอสมควร จึงถือเป็นแนวรับสำคัญได้

กรณีหลุดอีก ถ้ามองคลื่น abc ก็น่าจะมี rebound อีกรอบก่อน หากจะมี low ใหม่ จึงมองว่า โอกาสหลุดต่ำกว่า 1321 เหรียญ ยาก

แนวต้านสำคัญ ตอนนี้ กดลงมาแถว 1430-1450 เหรียญ ตามแนว trend ส่วนตัว กรณี rebound ได้ น่าจะมา test trend นี้ได้สักที

ส่วนตัว เดาให้ % สูง น่า rebound กลับไปยืนเหนือ 1400 เหรียญได้เร็วๆนี้

สรุป แนวรับ 1385* 1360 แนวต้าน 1404* 1424 1434

เฮียครับ อาทิตย์ที่ผ่านมา chart การซื้อขายขาใหญ่ เป็นไงบ้างครับ

ช่วงนี้ มีภาระกิจส่วนตัว เลยไม่ค่อยมีเวลาทำเท่าไหร่ ขออภัย :32

จริงๆ หน้าเวปแรกของเรามีนะครับ ตรงกราฟใหญ่ แท็ป COT เพียงแต่ไม่ได้เอาราคาทองมา match เท่านั้นเอง

ดูจาก chart volume มากขึ้น รายใหญ่รายย่อย น่าจะเปิด short กันสนุกมืออยู่

สัญญา COMEX หมดวันไหน อาจมีดีดกลับมาตรงที่เริ่ม short แถว 1500 กว่าๆก็เป็นได้นะ อยู่ที่เจ้ามือ จะวางแผนไว้ยังไง เพราะเรารู้ แต่เขาก็รู้เหมือนกัน

รบกวนเฮียกัมพลค่ะ เวลาเข้ากระทู้ แล้วมักจะเด้งไปให้เปิดทวิสเตอร์ค่ะ ใช้แทปเลตแอนดรอยนะคะ

ส่วนพีซี เพื่อนว่ามีเตือนไวรัสตลอดเลยค่ะ เป็นมา 2-3 วันแล้วค่ั

ราคาทองคำ หลุดลงไปทำราคาต่ำกว่า 1370 เหรียญเพียงเล็กน้อย ก่อนจะกลับมายืนเหนือด่าน 1385 เหรียญของเรา ในเช้าวันนี้

ยืนต่ำ แนวโน้ม ก็ต้องบอกว่า ยังน่าเป็นห่วงครับ ต้องลุ้นให้กลับไปยืนเหนือ 1400 เหรียญให้ได้ก่อน

ส่วนตัว เดา -> 1398 -> 1385

สรุป แนวรับ 1380 1370* 1360 แนวต้าน 1398* 1408 1416

รบกวนเฮียกัมพลค่ะ เวลาเข้ากระทู้ แล้วมักจะเด้งไปให้เปิดทวิสเตอร์ค่ะ ใช้แทปเลตแอนดรอยนะคะ

ส่วนพีซี เพื่อนว่ามีเตือนไวรัสตลอดเลยค่ะ เป็นมา 2-3 วันแล้วค่ั

ไว้พิมพ์หน้าจอให้ดูหน่อยนะครับ ยังทำอะไรไม่ถูก ไม่เจอ ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน

โพสต์ วันนี้, 09:57 AMก่อนอื่นต้องขออนุญาติท่านเจ้าของห้องก่อนนะคับ ขอขอบคุณทุกกำลังใจ อาจจะไม่ได้ตอบบางท่านต้องขออภัย อย่าสูง บางท่าน บอกว่าทำไมเตือนช้าจัง วันนี้เลยจะมาขออนุญาติ เตือนพี่ๆอีกรอบนะคับ ท่านที่เทรดกับโบรค ที่มีลักษณะ หรอกให้ท่านซื้อตอนทองมันไปอยู่แนวต้านแล้ว กำลังจะลงแล้ว หรือหลอกว่าทองมันกำลังจะลงอีก ให้รีบขาย ยกตัวอย่างตอนที่ทองลงไป1321 คราวที่แล้ว แถมเงิน บาท แข็งโป๊ก ราคา99.99 ประมาณ19600 มีการให้พนักงานโทรหาลูกค้าหลอกว่าจะลงไปอีก ให้ขายให้หมดแล้วมันก็ดีดขึ้นมา1480 เจ็บตัว แถมหมดตัวกันทั้งบริษัท ไม่ใช่แค่ เด็กขายของคนเดียวหรอกนะคับ ที่หมดตัว กับบริษัทนี้ ท่านที่คิดว่า ยางอยุ่ใน วงจรนี้ อยากให้ท่านพิจรณา ว่าที่ผม พูดไป เราถูกหลอกจิงไหม พยายามออกมาเถอะคับ อยู่ไปก็มีแต่หมดตัว แถมเก็นหนี้เป็นสิน 

ขอบคุณครับเฮีย

มี s ก็=ต้องมีคน l ^_^

เฮียเคยบอกว่ารายใหญ่เล่น 2 มือ = ออกทางไหนก็กิน

ถูกแก้ไข โดย milo