ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอบคุณ Wihok .. option หรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ เท่าที่เคยดู คาดไปก็ผิดอยู่เรื่อย

เมื่อวานตี fibo ให้ดูเป็นกรณีศึกษา เพราะไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นจริง หุหุ สรุปมันก็เล่นตามเส้นนี้แทบจะเป๊ะเลยนะครับ เมื่อคืนมันลงถึง 1157.82 เหรียญ วันก่อนผมเพิ่งตี trendline ใหม่ เพราะดูท่าของเก่ามันจะใช้ไม่ได้ แต่วันนี้ ย้อนกลับไปดูใหม่ ดูมันจะลงตัวกว่าอันใหม่ซะแล้ว ผมเลยขอเปลี่ยนกลับมาใช้อันเก่าเลยนะครับ

- จาก chart จะเห็นว่า นอกจากเส้น 161.8% มันลงมาแตะ trend สามเหลี่ยมที่ผมตั้งไว้นานแล้วพอดีด้วย แบบนี้ คาดว่า อย่างน้อยก็ต้องเด้งครับ

- ราคาที่หลุดจาก trend หลัก (เขียว) ถือว่าค่อนข้างจะดูไม่งาม แต่หากกลับขึ้นไปได้เร็ว ก็ไม่เป็นไรเท่าไหร่ ตามรูปแบบ อย่างน้อย ก่อนลง ราคามักจะดีดขึ้นไป confirm เส้นนี้ก่อน วันนี้อยู่แถว 1181+ เหรียญ

- RSI MACD หากราคาดีดขึ้นได้วันนี้ จะสวยทีเดียวครับ เพราะเท่ากับสัญญาณไม่หลุด trend เกิด divergence ชัดเจน มีโอกาสที่ตรงนี้จะเป็นจุดกลับตัว และเป็นขา 4 ตามคาด

- ยังเหลือแนวรับ ที่มีโอกาสถึง คือ เส้น 61.8% (1153.74) ที่วัดจากคลื่นใหญ่ขา 3 รอบนี้ ที่อาจจะเป็นปลายทางคลื่น 4 ของจริงก็ได้

- ยอดคลื่น 1 ที่คลื่น 4 ไม่ควรลงถึงคือ 1144.78 เหรียญ น่าจะบอกถึงโอกาสในการกลับลำขึ้นได้มีสูง

ความเห็นส่วนตัว นับขาก็ครบแล้ว เป้าหมายก็ถึงเกือบหมดแล้ว ยอดคลื่น 1 ก็เกือบถึงแล้ว เชื่อว่า ไม่กลับลำก็ใกล้กลับลำเต็มแก่

สรุป แนวรับ 1157 1153 1145 แนวต้าน 1167 1175 1182

คำแนะนำ

ทองแท่งเก็บได้แล้วในปริมาณพอสมควร เหลือไว้กันพลาดเป้าอีกสักก้อน

ส่วน GF เสี่ยง Long แถวนี้ (1165-1157) ลุ้นปล่อยที่เส้น 1175-1182 หรือสูงกว่า Stoploss 1144

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อารมณ์ติดดอยอีกแระ ครั้งก่อนก็ 1240 ครั้งนี้ก็ 1205 เฮ้่อ ไม่รุ้ต้่องเฉือนเนื้อตัวเองอีกกี่ครั้ง

แงงๆๆๆๆๆ !49 !49 หนาวตลอดเลยแระ

อรุณสวัสดิ์อาเฮียกำพล วันนี้มาวิเคราะห์ให้แต่เช้าเลย:lol: ทันใจดีจริงๆ..ขอบคุณมากครับผม:lol: :lol:

ขอบคุณเฮียค่ะ แม่นยิ่งกว่าใดๆ รอซื้อๆๆๆๆๆๆๆ !La

จะโหวตให้เฮียกัมพล แต่ระบบบอกหมดโควต้าแล้ว งงจัง !!! เพราะเช้านี้ยังไม่โหวตให้ใครเลย

+1 ให้ตรงนี้แทนนะคะ

ขอบคุณเฮียกัมพลมากๆ ต้องเข้ามาอ่านแต่เช้าทุกวันก่อนเวปบริษัทอีก 555

ขอบคุณค่ะ ขอ 1144 เลยได้ไหมคะ ไม่รู้คำขอทำร้ายจิตใจใครป่าวขออภัยนะคะ ไม่เจตนาแต่อยากได้ค่ะ

รอมานานแระ ได้เวลาซื้อซะที ขอบคุณค่ะคุณกัมพล !thk

ถามคุณกัมพลนิดนึงค่ะ ทำไมเดี๋ยวนี้รูปกราฟมัน show ไม่เต็มรูปคะ มันจะ show แค่ครึ่งรูปค่ะ

หรือเป็นเพราะnet ที่ใช้มันช้าคะ ใช้air card ค่ะ -_-

ขอบคุณค่ะ ขอ 1144 เลยได้ไหมคะ ไม่รู้คำขอทำร้ายจิตใจใครป่าวขออภัยนะคะ ไม่เจตนาแต่อยากได้ค่ะ

ขอด้วยคนครับ !32 หรือถ้าได้ 1120 ก็จะเยี่ยมมากๆครับ

ขอบคุณคับ เฮียกำพล คาดว่าจบรอบนี้คงต้องนั่งดูท่าทีกันยาวหน่อยล่ะ ^_^