ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ

จากโพสต์ที่ลงไปของคุณโดนหลอก Madee เห็นว่ามีประโยชน์จึงลงซ้ำกระตุ้นให้เพื่อนๆได้รับรู้ รู้สึกผิดปกติตั้งแต่คุณเด็กอู่ทองที่มาลง จากหลังไมค์ได้พบเพื่อนๆอีกจำนวนมากที่เสียหายจากการดูแลของเซลบริษัทนี้ เมื่อได้พูดคุยกันจึงรู้ว่ามาจากที่เดียวกัน

ในวันนี้ Madee ไม่รู้ว่าใครเป็นมิตรใครเป็นศัตรู รู้แต่ว่าพวกเราบอบช้ำ หดหู่ สิ้นหวัง หากใครก็ตามที่ไม่ช่วยก็ขออย่าซ้ำเติม ทีมาโพสต์บอกเพียงต้องการเตือนเพื่อนๆ ให้ระวังตัว ไม่อยากให้ตกเป็นเหยื่อ จะบอกชื่อก็กลัวถูกฟ้อง เท่านี้พวกเราก็แย่มากๆ พฤติกรรมที่ทางบริษัทให้เราทำคือ หากซื้อติดดอยหรือติดเหวก็จะให้เราเฉลี่ย ไม่มีการบอกให้คัส บอกถือไว้ก่อน ไม่ต้องคัส ทำไมต้องเชื่อ เพราะเค้าจะมีข้อมูลบอกมาตลอด แม้แต่ตัวเจ้าของบริษัทเองที่ขยันออกทีวี บอกตลอดว่าทองจะเป็นยังไง ดูน่าเชื่อถือ แต่จะตรงข้ามเหมือนที่คนโดนหลอกบอกตรงแป๊ะ สุดท้ายคือเซลลาออกบ้าง หนีไปเฉยๆบ้าง เทปมีแต่ถูกตัดต่อก่อนเราเข้าไป เมื่อแรกที่เข้าไปบริษัทบอกเซ็นสัญญา 50000 บาทต่อ 1 กิโล ช่วงทองลงสงกรานต์คุณต้องเพิ่มมาจิ้น (งง เราซื้อทองแท่งกิโล พูดเหมือนเราซื้อGF)เป็น 1 แสนต่อกิโลเท่านั้นยังไม่พอ คุณต้องวางเงินมัดจำเพิ่มที่ทองลงมาอีก 10 เปอร์เซนต์ของราคาทองที่ถือไว้ (ในกรณีซื้อเกินเงินที่มีเพราะเฉลีย)เช่นทองดอยราคา 25500x65.6=1672800 ต้องวางเพิ่ม 167280 เท่านั้นยังไม่พอหากคุณยังไม่พร้อมจ่ายภายใน 2 วันคุณต้องเพิ่มมัดจำอีก 30 เปอร์เซนต์ประกันความเสียงที่ทองอาจจะลงจากวันนี้ ซึ่งต้องจ่ายอีก 501840 สรุป สามรายการ 1 กิโลคุณต้องวางเงินทั้งหมด 769120 แล้วเซลโทรบอกคุณ คุณต้องหาเงินให้บริษัทภายในวันนี้เท่านั้น บางคนได้รับข้อมูล 5 โมงเย็น ไม่รู้จะหาตรงไหนทัน บริษัทก็บอกต้องคัสนะค่ะ เพื่อนดิฉันอีกคนได้ร้บข้อมูลให้หาเงินค้ำเพิ่ม ภายใตครึ่งชั่วโมงต้องหา 5แสน ไม่มีปิดพอร์ท ทางเลือกไม่มี หนทางไม่เหลือไว้ให้เดินหลังจากบางรายหาเงินค้ำได้ เซลก็จะกระหน่ำโทรบอกราคาทองจะลง 1100 ให้รีบคัส คัสตอนนี้แค่หมดตัว ไม่มีหนี้ หากไม่คัสจะหมดตัวและเป็นหนี้บริษัท เจอไม้นี้เกือบทุกคนก็ต้องคัสแม้ตัวMadeeเองก็ไม่พ้นเช่นกัน บริษัทเค้าวางเกมส์ไว้แล้วเราคือเหยื่อ ส่วนแพะโยนให้เซล เพราะเซลหนีไปแล้ว ออกไปแล้ว ฮื่อ! เหนื่อยค่ะ ข้อมูลท่ีแหลกมาด้วยหยาดเหงื่อแรงงาน ไม่มีเจตนาทำให้เพื่อนๆหมองไปด้วย แค่อยากแชร์ประสบการณ์แย่ๆให้รับรู้ อย่าตกเป็นเหยื่อให้เค้าอีกเลยนะ

ขอบคุณทุกกำลังใจ หากสามารถช่วยได้มากกว่านี้ก็ยินดีนะค่ะ

เจอเหตุแบบนี้ผมรู้สึกเข้าใจมากๆ ผมเองเจอรายการหล่นตุบสงกรานต์จนเที่ยวไม่สนุกเลย และตัวเองก็เลิกเล่นสั้นไปนานเเล้วเลยต้องกลับมาลุยแก้พอร์ตให้มีเปอร์เซนต์สัดส่วนใกล้เคียงของเดิมมากที่สุด

อันนี้แชร์กันฟังนะครับ เผื่อท่านที่พึ่งเข้าเทรดไม่นาน

1 มาร์จิ้นตัวลวงตา วางน้อย จ่ายเต็ม หากคุณถือหนึ่งสัญญาgf. ผมว่าคุณควรมีตังค์เท่ามูลค่าสัญญาเต็มในกระเป๋า เเละพร้อมที่จะรับเพิ่มหรือจ่ายออกไปโดยไม่กระทบปากท้องคนในครอบครัว

2 เล่น. GF. GS. Online. ควรแจ้งให้ครอบครัวทราบก่อน ว่าวิธีการเเละ การได้เสียเป็นเเบบไหน พูดให้เข้าใจ ถ้าผิดทางนอกจากเสียเงินเเล้ว หากครอบครัวไม่เข้าใจจะส่งผลกระทบกับความสัมพันธ์ภายในด้วยครับ

3 ไม่ว่าเทรดสั้นยาว วิธีเเบบไหน เทคนิคสุดวิเศษใต้ฟ้าในโลก ต้องมีการตั้งจุดstop loss ที่สัมพันธกับตังค์ที่พร้อมจะยอมหายไปโดยไม่ลำบากกับปากท้อง

เเค่นี้ก็น่าเทรดได้เเบบสบายใจระดับนึงครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองคำ กลับมายืนเหนือ 1400 เหรียญจนได้ เวลานี้มาอยู่แถว 1420 เหรียญ เหลืออีกไม่ถึง 10 เหรียญ จะถึงเป้าหมายที่เล็งไว้

- แนวต้าน 1430 เหรียญ เป็นแนว 61.8% + แนว trend fibo fan เราจึงประมาทไม่ได้ แถมสัญญาณ ก็เต็มแล้ว จึงต้องระวังการย่อตัวแรง เมื่อราคาถึงด่านสำคัญ

- หลุดจาก 1430 เหรียญ ด่านสำคัญต่อไป จะประมาณแนว 1450 เหรียญเลย ตรงนี้ เคยเป็นแนวรับสำคัญก่อนราคาจะหลุดลงไปถึง 1300 กว่าเหรียญ แถวนี้ จึงน่าจะรอดยากเช่นกัน

- แนวรับ แนวสำคัญที่ไม่ควรหลุด น่าจะประมาณแถว 1400-1395 เหรียญที่เพิ่งทะลุขึ้นมาได้นี่แหละ ขยับขึ้นมาแล้ว ก็ไม่ควรหลุดลงไปอีก

ส่วนตัว รอดูด่าน 1430 เหรียญ ตัดสินว่า ราคาจะกลับมาเล่นเหนือ 1400 เหรียญหรือไม่

วันนี้เดา -> 1430 -> 1412

สรุป แนวรับ 1412* 1403 1395 แนวต้าน 1430* 1447 1453

สวัสดียาทเข้าค่ะ ขอบคุณเฮียกัมค่ะ

(ผมต้องการหารายได้พิเศษเพิ่มเติม เพราะเงินเก็บพร่องแล้ว

เงินเดือน12000ของผมใช้ในครอบครัว ที่พักอาศัยกับน้ำไฟไม่ต้องจ่าย พอใช้บ้างแต่ไม่พอออม เมียกับลูก2คน ลูกคนเล็กยังเล็กเมียเลยยังไม่ได้ทำงาน คนโตเพิ่งเข้าอ.1 แต่เรียนเตรียมอนุบาลมาเงินเก็บเริ่มพร่องมากแล้ว เหลือทองแท่ง10บาท1ก้อนกับเงินสดอีกประมาณแสน ไปสมัครเล่นทองแท่งออนไลน์ไว้ เพราะคาดว่าอาจจะหาเงินเพิ่มได้บ้าง จึงอยากเข้ามาศึกษาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจในการเล่น)

ขอบคุณมากครับ

รบกวนสอบถาม ราคาทองคำโดยปกติจะมีแนวรับแนวต้านอย่างนี้ทุกวันหรือไม่ คือถ้ามันขึ้นมาก็ย่อมต้องมีลงด้วยใช่ไหมครับไม่มากก็น้อยอย่างนั้นใช่ไหมครับ

คือถ้าผมเล่นทองแท่งขายไปจะยังมีโอกาสให้ย่อเก็บไหม ทองแท่งที่ผมเล่นเห็นเวลาgsลง3เหรียญทำไมมันลงแค่10บาทอะ และที่ว่ากันเล่นS คืออะไรครับ เล่นL คืออะไรครับ

อีกเรื่องครับใส่รูปอวตารยังไงครับผมใส่ไม่ได้

ถูกแก้ไข โดย poramm

(ผมต้องการหารายได้พิเศษเพิ่มเติม เพราะเงินเก็บพร่องแล้ว

เงินเดือน12000ของผมใช้ในครอบครัว ที่พักอาศัยกับน้ำไฟไม่ต้องจ่าย พอใช้บ้างแต่ไม่พอออม เมียกับลูก2คน ลูกคนเล็กยังเล็กเมียเลยยังไม่ได้ทำงาน คนโตเพิ่งเข้าอ.1 แต่เรียนเตรียมอนุบาลมาเงินเก็บเริ่มพร่องมากแล้ว เหลือทองแท่ง10บาท1ก้อนกับเงินสดอีกประมาณแสน ไปสมัครเล่นทองแท่งออนไลน์ไว้ เพราะคาดว่าอาจจะหาเงินเพิ่มได้บ้าง จึงอยากเข้ามาศึกษาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจในการเล่น)

ขอบคุณมากครับ

รบกวนสอบถาม ราคาทองคำโดยปกติจะมีแนวรับแนวต้านอย่างนี้ทุกวันหรือไม่ คือถ้ามันขึ้นมาก็ย่อมต้องมีลงด้วยใช่ไหมครับไม่มากก็น้อยอย่างนั้นใช่ไหมครับ

คือถ้าผมเล่นทองแท่งขายไปจะยังมีโอกาสให้ย่อเก็บไหม ทองแท่งที่ผมเล่นเห็นเวลาgsลง3เหรียญทำไมมันลงแค่10บาทอะ และที่ว่ากันเล่นS คืออะไรครับ เล่นL คืออะไรครับ

อีกเรื่องครับใส่รูปอวตารยังไงครับผมใส่ไม่ได้

แนะนำตรงๆเลยครับ ว่าอย่าเพิ่งเล่นจริงเลยครับ หาความรู้ไปให้ได้มากกว่านี้ แล้วทดลองซื้อ-ขาย บนกระดาษไปก่อน

และที่สำคัญไม่ควรเอาเงินออมมาเล่นเกิน 30% นะครับ

โดยเฉพาะช่วงนี้ทองยังขึ้นๆลงๆ จะถือว่าซื้อเก็บเพื่อออมก็คงไม่ใช่เวลานี้

S ก็คือการเปิดสถานะขาย เพราะคาดว่าต่อไปทองจะลง แล้วค่อยซื้อคืนที่ต้นทุนต่ำลง

L ก็คือการเปิดสถานะซื้อ เพราะคาดว่าต่อไปทองจะขึ้น

ดูเหมือนกับจะง่าย เพราะคิดว่าเหมือนแทงสูง หรือแทงต่ำ

แต่ที่ทองต่างจากการแทงสูงหรือแทงต่ำคือ บางทีทองขึ้นก็จริง แต่ดันหลอกว่าจะลงต่ำก่อน แล้วค่อยขึ้นสูงอย่างที่คาด บางวันก็หลอกรอบเดียว บางวันก็หลายๆรอบ

แต่การโยนลูกเต๋า สูงก็คือสูง จะออกต่ำก่อนแล้วค่อยสูงไม่ได้

ดังนั้น ทองไม่ใช่การพนันครับ จึงห้ามเดา