ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

(ผมต้องการหารายได้พิเศษเพิ่มเติม เพราะเงินเก็บพร่องแล้ว

เงินเดือน12000ของผมใช้ในครอบครัว ที่พักอาศัยกับน้ำไฟไม่ต้องจ่าย พอใช้บ้างแต่ไม่พอออม เมียกับลูก2คน ลูกคนเล็กยังเล็กเมียเลยยังไม่ได้ทำงาน คนโตเพิ่งเข้าอ.1 แต่เรียนเตรียมอนุบาลมาเงินเก็บเริ่มพร่องมากแล้ว เหลือทองแท่ง10บาท1ก้อนกับเงินสดอีกประมาณแสน ไปสมัครเล่นทองแท่งออนไลน์ไว้ เพราะคาดว่าอาจจะหาเงินเพิ่มได้บ้าง จึงอยากเข้ามาศึกษาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจในการเล่น)

ขอบคุณมากครับ

รบกวนสอบถาม ราคาทองคำโดยปกติจะมีแนวรับแนวต้านอย่างนี้ทุกวันหรือไม่ คือถ้ามันขึ้นมาก็ย่อมต้องมีลงด้วยใช่ไหมครับไม่มากก็น้อยอย่างนั้นใช่ไหมครับ

คือถ้าผมเล่นทองแท่งขายไปจะยังมีโอกาสให้ย่อเก็บไหม ทองแท่งที่ผมเล่นเห็นเวลาgsลง3เหรียญทำไมมันลงแค่10บาทอะ และที่ว่ากันเล่นS คืออะไรครับ เล่นL คืออะไรครับ

อีกเรื่องครับใส่รูปอวตารยังไงครับผมใส่ไม่ได้

ไม่แนะนำให้คุณเล่นตอนนี้ หาข้อมูลเรียนรู้ให้มากกว่านี้ก่อน

ไม่ใช่เรื่องง่ายสำหรับตลาดทองคำ

อย่าลืมว่าเจ้ามือระดับโลก

การที่จะเอาชนะเขาได้ไม่ใช่เรื่องง่าย

มีหลายทางที่เขาเอากำไรจากคุณ

เช่นทองขึ้น เขาไม่ขึ้นให้

ทองลง เขาไม่ลงให้

เขาเรียกว่ากั๊กขึ้นกั๊กลง

เราขายเขาก็ได้

เราซื้อเขาก็ได้

นี้แค่ทองแท่งนะ

ถ้า GF หนักกว่านี้หลายร้อยเท่า

รออบรมก่อนก็ได้ครับ เดียวเฮียกำพลก็จัดอบรม

รอจนกว่าอ่านกราฟเองได้ก่อน

รอจนกว่ามองเห็นทองขึ้นทองลงก่อนแล้วค่อยเล่นก็ยังไม่สายครับ

ยังมีกราฟเงินบาทอีก ทองลง เงินอ่อนก็ไม่ได้เงิน

ถูกแก้ไข โดย p59

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่แนะนำให้คุณเล่นตอนนี้ หาข้อมูลเรียนรู้ให้มากกว่านี้ก่อน

ไม่ใช่เรื่องง่ายสำหรับตลาดทองคำ

อย่าลืมว่าเจ้ามือระดับโลก

การที่จะเอาชนะเขาได้ไม่ใช่เรื่องง่าย

มีหลายทางที่เขาเอากำไรจากคุณ

เช่นทองขึ้น เขาไม่ขึ้นให้

ทองลง เขาไม่ลงให้

เขาเรียกว่ากั๊กขึ้นกั๊กลง

เราขายเขาก็ได้

เราซื้อเขาก็ได้

นี้แค่ทองแท่งนะ

ถ้า GF หนักกว่านี้หลายร้อยเท่า

รออบรมก่อนก็ได้ครับ เดียวเฮียกำพลก็จัดอบรม

รอจบกว่าอ่านกราฟเองได้ก่อน

รอจนกว่ามองเห้นทองขึ้นทองลงก่อนแล้วค่อยเล่นก็ยังไม่สายครับ

ยังมีกราฟเงินบาทอีก ทองลง เงินอ่อนก็ไม่ได้เงิน

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ

อย่าเพิ่งเอาเงินมาลงในตลาดที่โหดร้ายนี้เลยค่ะ

(ผมต้องการหารายได้พิเศษเพิ่มเติม เพราะเงินเก็บพร่องแล้ว

เงินเดือน12000ของผมใช้ในครอบครัว ที่พักอาศัยกับน้ำไฟไม่ต้องจ่าย พอใช้บ้างแต่ไม่พอออม เมียกับลูก2คน ลูกคนเล็กยังเล็กเมียเลยยังไม่ได้ทำงาน คนโตเพิ่งเข้าอ.1 แต่เรียนเตรียมอนุบาลมาเงินเก็บเริ่มพร่องมากแล้ว เหลือทองแท่ง10บาท1ก้อนกับเงินสดอีกประมาณแสน ไปสมัครเล่นทองแท่งออนไลน์ไว้ เพราะคาดว่าอาจจะหาเงินเพิ่มได้บ้าง จึงอยากเข้ามาศึกษาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจในการเล่น)

รบกวนสอบถาม ราคาทองคำโดยปกติจะมีแนวรับแนวต้านอย่างนี้ทุกวันหรือไม่ คือถ้ามันขึ้นมาก็ย่อมต้องมีลงด้วยใช่ไหมครับไม่มากก็น้อยอย่างนั้นใช่ไหมครับ

คือถ้าผมเล่นทองแท่งขายไปจะยังมีโอกาสให้ย่อเก็บไหม ทองแท่งที่ผมเล่นเห็นเวลาgsลง3เหรียญทำไมมันลงแค่10บาทอะ และที่ว่ากันเล่นS คืออะไรครับ เล่นL คืออะไรครับ

อีกเรื่องครับใส่รูปอวตารยังไงครับผมใส่ไม่ได้

ไม่ค่อยแนะนำ Gold Future เท่าไหร่ เพราะมันหมดทุนได้ ถ้าทองแท่งอย่างแย่ก็แค่ขาดทุน(เพราะทองแท่งไม่มีวันลงไปถึง 0 บาท) อย่างที่สอง GF มีกำหนดสัญญา ต่อให้คุณซื้อทองแท่งแล้วมันลง ตราบใดที่ยังไม่ขายก็ไม่ขาดทุน แต่ GF มีกรณีบังคับขายหลายกรณีเช่นเกิน margin หรือหมดสัญญา(ซื้อออนไลน์ต้องอ่านสัญญาให้หมด ดูประวัติบริษัทด้วย ถ้ามันผูกกับธนาคารจะดีกว่า) การเคลื่อนไหวฉับพลัน(ขึ้น 50 เหรียญ ลง 50 เหรียญ ใน 1 นาที)ก็ทำให้หมด margin ถูกบังคับขายได้ง่ายๆ ถ้าไม่อยากเก็บทองไว้กับตัวแนะนำให้ลองกองทุน ได้น้อยกว่า ข้อบังคับกวนใจแต่ซื้อน้อยได้(ขั้นต่ำ 1000-5000 บาท) แบ่งพอร์ตได้ง่าย แต่กำไรน้อย

ความเห็นส่วนตัว ถ้าซื้อตอนมันลง ขายตอนมันขึ้นก็ไม่มีปัญหา แต่ปัญหาคือมันจะลงเมื่อไหร่ขึ้นเมื่อไหร่มันต้องประเมินให้ออก ตรงไหนเซฟ ตรงไหนเสี่ยง อย่างผมตอนนี้รอ 1330 หรือต่ำกว่า(กองทุน) ถ้ามันไม่ลงก็อดซื้อเสียโอกาส(แต่ไม่ต้องเสี่ยง) แต่ถ้าลงต่ำกว่าหลังซื้อเช่นลงไป 1190 โอกาสทำกำไรก็เสี่ยงขึ้น

ถ้าซื้อได้ที่ 1330 ผมรอดูท่าที ถ้าไม่ผิดปกติ 1580-1600 ขาย เพราะคาดว่ามันจะลงอีกรอบ แต่ถ้าไม่ชอบมาพากล 1450-1500 ก็ปลอดภัยดี

แต่ถ้าซื้อ 1330 แล้วมันลงไป 1190 ขึ้นมา 1400 ก็ขายแล้วครับ เพื่อความปลอดภัย

ทั้งหมดนี้มาจากประสบการณ์การดูกราฟและที่เคยเสียเงินไปแสน ตอนปี 2008 (ตอนนั้นเล่น GF เมืองนอก ที่มันลงไป 600 กว่า) แต่ปีนี้ผมอาจจะเสียอีกก็ได้ เลยเลือกกองทุน เพราะมันรอได้

แต่หนทางหมื่นลี้ต้องเริ่มจากก้าวแรก แต่ถ้าก้าวแรกไม่เจ็บมากก็น่าจะดีกว่า

ป.ล. เสียแสนนึงในคืนเดียวมันหลอนมากเลยครับ สิ่งที่จำขึ้นใจก็คือ "เราก็พลาดได้"

COT จำนวนสัญญาลดลงมาก หลักๆคงเป็นสัญญา Long ของขาใหญ่ แต่ราคาทองไม่ลง

รายได้กับภาระยังไม่ถือว่าเหมาะสมที่จะนำทองและเงินเก็บมาเสี่ยงครับ เหมือนเอาเงินแสนมาแลกเศษเงิน(ถ้าได้นะครับ) ถ้าเสียก็สูญทอง(อาจซื้อกลับไม่ได้หรือต้องแบ่งเอาเงินแสนมาเพิ่มเพื่อซื้อคืน) ควรมีเงินเหลือจริงๆครับจะไม่กดดันมากและรอโอกาสทำกำไรได้ดีกว่าครับ

เงินทุนน้อยความรู้จะยิ่งสำคัญมากครับเพราะแบกรับความเสี่ยงได้น้อยลง

ขออนุญาตแนะนำว่าเก็บเงินไว้พอใช้จ่ายแล้วเอาที่เหลือไปซื้อทองแท่งทีละบาทไปก่อน (เสียค่าบล็อคบาทละหรือก้อนละ 150 บาทแล้วแต่ร้าน)โดยหาความรู้ประกอบไปเรื่อย ๆ หัดดูกราฟให้เป็นแล้วเก็บแท่งละบาทโดยใช้ความรู้ที่ศึกษามา แต่ไม่ต้องขายเลยนะครับ ได้ฝึกไปด้วยว่าเรามีความรู้และตัดสินใจได้ถูกทางเพียงใด แล้วพอมีเงินเก็บซักห้าแสนและทอง 25 ค่อยลองเล่นซื้อขายดูครับ ด้วยความปรารถนาด

แก้ไขเพิ่มครับ ซื้อเก็บแต่แท่งของจริงจ่ายเงินเต็มเท่านั้น เก็บไปเรื่อยๆถึงไม่ได้เล่นก็รวยแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย riviason

เท่าที่อ่านดูคุณยังไม่มีพื้นฐานความรู้ในการเล่นเลย ความรู้ทางด้านเทคนิคก็ไม่มีแถมยังมีภาระอีก รายได้ก็ยังน้อย ตอนนี้ทองเข้าสู่หมวดเก็งกำไรไปแล้วไม่ได้เล่นง่ายเหมือนเมื่อก่อน เผลอแป๊บเดียว อาจจะกลายเป็นเก็บเบี้ยแต่เสียขุนไปก็ได้ คิดให้ดีก่อนที่จะลงสนามนะค่ะ ถ้ามันผิดพลาดขึ้นมาไม่ใช่แค่เสียเงินอย่างเดียว คุณจะเครียดแล้วจะมีปัญหาอย่างอื่นตามมาอีกด้วย หารายได้จากอย่างอื่นที่มันไม่เสี่ยงดีกว่าไหม๊ค่ะ เพราะว่าต่อให้คุณมีีเงินเก็บ 500000 รายได้เดือนละ 20000 ลงมาเล่นพวกนี้บางครั้งยังไม่พอเลยเวลามันพลาดขึ้นมาที ถึงความตั้งใจคุณจะเล่นแต่น้อยๆ แต่พอลงสนามมาแล้วมันไม่เหมือนกับอยู่ขอบสนามนะค่ะ มันมีอะไรหลายอย่างที่ควบคุมไม่ได้ คิดให้ดีก่อนตัดสินใจที่จะเล่นนะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย มอมแมม

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับกับคำแนะนำ งั้นผมคงต้องศึกษาต่อไป

หลายคนเข้ามาในตลาดนี้ อยากเลิกก็เลิกไม่ได้ครับ มันติดอารมณ์ :D

เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน

ปลูกผัดบุ้งปลอดสารพิษก็แล้วกัน

ปลูกง่าย กำไรดี :uu

เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน

ปลูกผัดบุ้งปลอดสารพิษก็แล้วกัน

ปลูกง่าย กำไรดี :uu

นาน นาน Khun P59 เข้ามาชี้แนะ น้องรี พลอยได้ความรู้เพิ่มขึ้น :01 น่าสนใจอาชีพเสริมระหว่างรอทองขึ้น ดูแล้วปลูกผักบุ้งปลอดสารพิษคงได้กำไรดีกว่าทองคำตอนนี้แน่ :gd

ว่าแต่คนใจร้อน มือไว มือหนัก อย่างน้องรี จักปลูกผักขึ้นหรือเฉาก่อนก็ไม่รู้ขาาาา ขนาดเรียนวิชาวิทย์ ยังปลูกถั่วงอกในสำลีเฉาหมดทั้งกล่องเลย หุ หุ :17

ถูกแก้ไข โดย NongRee

5555 พอดีพึ่งไปทานข้าวกับ อ.มา

อ.บอกว่า ทำแค่นี้ก็รวยแล้ว

ปลุก 20 วันก็ตัดขายได้แล้ว

พ่อค้ามารอซื้อถึงที่เลย