ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ อ.กัมพล มากๆค่ะ ติดตามอ่านทุกๆวัน ทั้งบทวิเคราะห์ และการดูแลสุขภาพร่างกาย

เพราะตอนนี้กินยาแก้ปวดหัวทุกวันเลยค่ะ กลายเป็นโรคติดยาแก้ปวดค่ะ แบบปวดมากกับปวดน้อยค่ะ (โรคประจำตัว เป็นไมเกรนอยู่ค่ะ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อกี้ลืม+1พลังให้คุณปู่กำพลกร๊าบบ ตอนนี้+ให้เรียบร้อยแล้วกร๊าบบบบบบบ

ขอบคุณ อ.กัมพล มากๆค่ะ ติดตามอ่านทุกๆวัน ทั้งบทวิเคราะห์ และการดูแลสุขภาพร่างกาย

เพราะตอนนี้กินยาแก้ปวดหัวทุกวันเลยค่ะ กลายเป็นโรคติดยาแก้ปวดค่ะ แบบปวดมากกับปวดน้อยค่ะ (โรคประจำตัว เป็นไมเกรนอยู่ค่ะ)

ยังกินยาแก้ปวดอยู่รึเปล่าครับ

ลองหาสาเหตุหรือยัง ว่าปวดหัวเพราะอะไร

วิธีแก้ไข เท่าที่พอทราบ ก็ใช้การทานอาหารจืด อาหารฤทธิ์เย็นได้นะครับ แล้วอาการปวดหัวนี้ ใช้ไม้กัวซาแบบในรูป ขูดๆ เอาบริเวณขมับ บริเวณทั่วๆศรีษะ ก็ช่วยได้นะครับ แฟนผม กับ ลูกน้องแฟนผม เป็นบ่อย ยิ่งลูกน้องแฟนผม เมื่อก่อน ปวดหัว จะทานยาตลอด เดี๋ยวนี้ เลิกแล้ว ใช้ไม้กัวซาขูดแทนครับ ไม่ต้องใช้ยาเลย

%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%89%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%8B%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A7%E0%B9%8C.jpg

+1 ให้เฮียกัม

เฮียน่ารักจัง^-^ เป็นห่วงและมีข้อแนะนำเรื่องสุขภาพให้น้องๆตลอดเลย ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

!thk !thk !thk

อยากทราบเกี่ยวกับการดื่มน้ำใบย่านางหน่ะค่ะ เห็นร้านค้าสมุนไพรจะมีขาย ใบย่านางบรรจุแคปซูล ตัวนี้ทานแล้วจะให้ผลอย่างไร แตกต่างจากดื่มน้ำใบย่านางสดมั้ยคะ เคยมีใครลองแล้วบ้างรึเปล่าคะ สนใจเพราะเห็นว่าทานง่ายและพกพาสะดวกด้วยค่ะ

ส่วนน้ำกลั่นใบย่านาง ถ้าใครหาซื้ออยู่ที่ร้านในเครืออโศก มีขายแทบทุกที่นะคะ เป็นขวดเล็กๆ พกพาสะดวกค่ะ

http://www.numthang.com/product/zoom/index/น้ำกลั่นย่านาง%20-%20เบญจรงค์/

ช่วงนี้ได้อ่านหนังสือเรื่อง "แมะมหัศจรรย์" บอกวิธีให้เราสังเกตสุขภาพร่างกายตัวเอง และคนเขียวมี Blog ให้เราสามารถเข้าไปอ่านได้นะคะ แนะนำค่ะ

http://aunlamun.exteen.com/

ถูกแก้ไข โดย ne_tron

ยังกินยาแก้ปวดอยู่รึเปล่าครับ

ลองหาสาเหตุหรือยัง ว่าปวดหัวเพราะอะไร

วิธีแก้ไข เท่าที่พอทราบ ก็ใช้การทานอาหารจืด อาหารฤทธิ์เย็นได้นะครับ แล้วอาการปวดหัวนี้ ใช้ไม้กัวซาแบบในรูป ขูดๆ เอาบริเวณขมับ บริเวณทั่วๆศรีษะ ก็ช่วยได้นะครับ แฟนผม กับ ลูกน้องแฟนผม เป็นบ่อย ยิ่งลูกน้องแฟนผม เมื่อก่อน ปวดหัว จะทานยาตลอด เดี๋ยวนี้ เลิกแล้ว ใช้ไม้กัวซาขูดแทนครับ ไม่ต้องใช้ยาเลย

%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%89%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%8B%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A7%E0%B9%8C.jpg

ตอนทีเขียนไปโพสต์กระทู้ยังปวดอยู่ค่ะ เมื่อวานสรุปแล้วกินยา ต่อเนื่องกันครั้งละ 2 เม็ด(ยาไมเกรน 1 เม็ด+พารา 1 เม็ดค่ะ) ไป 3 ครั้ง ครั้งสุดท้ายก็ก่อนนอน 3ทุ่ม ของวันที่ 16กย. 53 เช้านี้ตื่นมายังไม่ปวดค่ะ

อาการเป็นมา ตั้งแต่ ม.5 นับมาถึงตอนนี้ ก็เกือบ 20 ปีแล้วค่ะ แต่ที่กินยาแก้ปวดทุกวัน เพิ่งจะมาเมื่อ 3-4 เดือนที่ผ่านมา ส่วนก่อนๆหน้านี้ก็ อาทิตย์นึงจะปวดประมาณ 2-3 ครั้งค่ะ

เมื่อ 7 ปีก่อนตอนที่ตั้งครรถ์ วันไหนปวดหัวก็ต้องปล่อยให้อ๊วกออกมาถึงจะหาย หรือถ้ายังไม่หายจะใช้วิธีกินกาแฟกระป๋องเขียวของเนสกาแฟค่ะ เพราะคาเฟอีนแรงค่ะ(ส่วนยี่ห้ออี่นและรสอื่นทดลองแล้วไม่หายค่ะ) แต่ช่วงท้องไม่กินยาแล้วก็ถ้ากินกาแฟ ก็ไม่ 1 กระป๋องต่อวันค่ะ ปัจจุบัน (กาแฟกระป๋องเขียวของเนสกาแฟ กินแล้วก็ไม่หายปวดค่ะ โรคคงดื้อยาแล้ว)

สาเหตุก็พอทราบนะคะ ว่าตัวเองเป็นคนยังไง แล้ว สภาพแวดล้อมแบบไหนที่ทำให้เราปวดหัว เช่น พัดลมโดนไม่ได้ แอร์ตกใส่หัวไม่ได้ อยู่ห้องแอร์ได้ แต่ห้ามแอร์ส่องโดนตัวเองค่ะ ที่บ้านแอร์กับเตียงนอนต้องอยู่กันคนละที่เลยค่ะ แล้วอีกทั้งงานประจำเป็นโปรแกรมเมอร์ ก็เครียดนิดหน่อย

แม่ของเอ๋เคยซื้อไม้ มาให้ขูดขมับ (พอดีไม่ร้ว่าเป็นไมกัวซา หรือไม่) เค้าก็แนะนำให้ขูดที่ขมับ แต่เราขูดไม่เป็นค่ะ ก็เลยไม่หายปวด อ.กัมพลมีวิธีใช้ไม้กัวซา เวลาขูดขมับมั๊ยค๊ะ

ไฟล์ pdf ของคุณหมอเขียว เอ๋ download เก็บไว้แล้วค่ะ แล้วเอ๋จะลองศึกษาแลรับประทานอาหารฤทธิ์เย็นดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ อ.กัมพล นะคะ

หวัดดีกร๊าบบ คุณปู่กำพล มารอบทวิเคราะห์ของปู่ทุกๆวันกร๊าบบบบบบบบ

คุณปู่กำพลกร๊าบบ ผมขอถามหน่อยกร๊าบบ เพราะไม่รู้จริงๆ ตัวย่อ HUI ในอืนดี้ ย่อมาจากอะไรกร๊าบบ ช่วยบอกด้วยกร๊าบบ ขอบคุณมากกร๊าบบบบบบ