ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!thk !thk !thk !thk

อากาศเปลี่ยน รักษาสุขภาพด้วยนะค๊ะเฮีย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คอร์สเดิม DVD ผมยังไม่รู้เลย ว่าได้กันไปหรือยัง แ่ต่ตามแล้ว

ส่วนคอร์สหน้า เดือนกันยาไม่ทัน และคงต้องเลยเดือนตุลาคมไป เพราะเป็นเดือนที่ผมมีภาระกิจส่วนตัวเยอะมาก

มีความเป็นไปได้คือต้นเดือน พย. ครับ ยังไง GT เขาคงสรุปอีกที เพราะเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงใหญ่

เฮียกัมคับ คอร์สก่อนหน้านี้ผมไม่ได้ไป แล้วคอร์สที่จะจัดใหม่นี้ ยังจะมีเนื้อหาเดิมาสอนใหม่ให้มั๊ยคับ

อยากจะไป :rolleyes: :rolleyes:

สวัสดี อ.กัมพล ค่ะ

สัมมนารอบหน้า ขอสมัครเรียนด้วยคนค่ะ (ถ้าไม่ติดว่าต้องพาลูกไปเรียนวันที่แฟนไปเรียนป.โทนะคะ) คุยแต่ปัญหาสุขภาพมานาน มันเป็นปัญหาระยะยาวค่ะ เมื่อวานกลับบ้านไปสวดมนต์ตามที่ คุณ roseoak(เขียนชื่อผิด ขออภัยนะคะ) บอก ผลคือ เมื่อวานเป็น 1 วันที่ไม่ต้องกินยาอุตส่าห์ดีใจจนถึงเช้าที่ไหนได้ 11 โมงปวดหัวอีกแล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ที่ชอบอ่าน แล้วรู้แล้วแนวทาง ของ อ.ทุกๆท่านที่บ้านนี้นะคะ

สวัสดีค่ะ คุณ เอ่ ไม่ทราบเคยได้อ่านหนังสือหมอเขียว เอ้ ชักไม่แน่ใจว่าใช่ แต่คิดว่าใช่ มีหลายวิธีมั๊งคะ ตั้งแต่กดจุด เอาน้ำราดหัว หนังสือของคุณหมอเขียวมีหลายเล่ม แต่ถ้าอยากได้ความรู้เกี่ยวกับประสบการณ์เรื่องโรคและการรักษามีหลายโรคมาก มีอยูในเล่ม ถอดรหัสสุขภาพ เล่ม 1 ร้อนเย็นไม่สมดุลย์ ถูกมากๆ 40บาทเองค่ะ

เข้ามาดูราคาละตกกะใจนึกว่าผีหลอก จำได้ว่ามะคืนมันอยุ่ที่1274 นี่โผล่มาพุ่งพรวดไป1288 แต่ก็ชอบนะคับ แม้จะมีอยุ่ไม่เยอะ

การสวดมนต์ หรือ ทำสมาธิ เจริญสติ อาศัยเวลา+ความเพียรครับ ทำทุกวันทุกอย่างจะดีขึ้นเองครับ

เข้ามาดูราคาละตกกะใจนึกว่าผีหลอก จำได้ว่ามะคืนมันอยุ่ที่1274 นี่โผล่มาพุ่งพรวดไป1288 แต่ก็ชอบนะคับ แม้จะมีอยุ่ไม่เยอะ

555 หัวอกเดียวกันเลยค่ะ 1274 เช้ามาเห็น 1288 โอวว์พระเจ้ายอดมันจอร์จมาก

เฮียอยู่หนายยยยยย

ทองขึ้นแต่บาทแข็งโป๊ก แถมGF ยังกั๊กกันอีกเซ็งเลย

ช้าหน่อย โทษที ดีมานด์เข้าร้าน happy.gif

เมื่อวาน สัญญาณเกิด divergence เพราะไม่มีคนเล่น มัวรอเฟดกัน คนที่ดูสัญญาณโดยไม่ตามข่าวคงพากัน Short เป็นแถว แล้วก็คงโดนกินตามระเบียบ วันนี้ มาดูกันครับ ว่ามันจะไปต่อได้หรือเปล่า

ช่วงนี้ ผมไม่ได้ใช้ indicator ของทอง ดูทิศทางราคาทองคำ เพราะมันเกินขีดไปแล้ว ผมดูดอลล่าร์ครับ

- ราคามันลงทดสอบ neckline แถว 80 จุดตามคาด (ในบทความ นสพ. ไทยรัฐ) หากดู MACD ก็ต้องบอกว่า มีแนวโน้มจะหลุดต่อสูงทีเดียว ดังนั้น เราก็น่าจะมีโอกาสเห็นราคาทองดีดต่อขึ้นทดสอบ 1300 เหรียญก่อน ส่วนจะยืนได้หรือไม่ ค่อยว่ากัน แต่ส่วนตัวเชื่อว่า ยืนไม่อยู่หรอก ต้องมีถอย

- ดูกราฟราคาทองคำ เลยด่านสำคัญ 1282 เหรียญได้ ก็ต้องมองเป้าหมายถัดไปครับ 1294 - 1304 เหรียญ ว่าน่าจะถูกทดสอบ แม้สัญญาณ RSI จะ divergence

สรุป แนวรับ 1283 1278 แนวต้าน 1294 1304

คำแนะนำ ถ้าจะเข้า

- ให้เล่น Long หากราคาลงต่ำหาแนวรับ ที่ 1283 เหรียญ

- ส่วนจะ Short รอดูอีกนิด ลงก็ยังไม่น่า Short ตาม