ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดูเหมือนอาการไม่ค่อยดีเลย !_10 !033 เริ่มไม่ค่อย ฉะบาย !_cd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคับเฮีย เพิ่งมีเวลามาดู 1233 ตอนนี้

ผมยังเชียรน้องทอง ขึ้น น้องทองสู้ๆๆ !Kk

ราคาแนว trendline ที่เมื่อวาน คาดว่าจะลงแตะ ปรากฏว่า ลงทะลุเลย ผิดคาดนิดหน่อย เช้านี้ กลับมาได้ แต่ราคายังปริ่มน้ำเหลือเกิน อยู่แถว 1235 เหรียญ เหนือ trendline นิดเดียว วัดใจจริงๆ ดูจากสัญญาณ น่าจะใกล้กลับตัว ช่วงนี้เห็นว่า option เมืองนอกหมดอายุ ไม่รู้จะเกี่ยวกับราคาทองคำที่ลงด้วยหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ ลูกพี่ใหญ่ SPDR ยังคงนิ่งเฉย ผมก็คงทำตัวนิ่งๆไปด้วย blush.gif

วันนี้ แนวรับแนวต้านสำคัญ ดูจะขยับมาอยู่ที่ 1217-1240 เหรียญนะครับ แต่ผมว่า หลุด trendline ลงไปอีก ก็คงไม่งามแล้ว อาจทรุดลงไปทดสอบ 1200 ต้นๆ เลย ซึ่งคาดว่า น่าจะเอาอยู่ จากสัญญาณที่ใกล้กลับตัววันนี้ คงต้องลุ้นให้ขึ้นไปยืนเหนือ 1240 เหรียญให้ได้ครับ ม่ายงั้น.... afd371da.gif

ขอบคุณครับเฮียกัมพล :lol: :lol: ก๊อปให้ท้ายๆดูจะได้ไม่ต้องหานาน

ขอบคุณ คุณกัม กะ Mr.Li ค่ะดีจริงๆด้วยไม่ต้องวิ่งหาหลายหน้า

เอ่อ คุณกัมค๊า บ้านนี้ทำตัวหนังสือเปลี่ยนสีตรงไหนคะ วานบอก

เรียน ผู้ถือหน่วยลงทุน

บลจ.กสิกรไทย จำกัด ในฐานะผู้จัดตั้งและจัดการกองทุนเปิดเค โกลด์ ขอแจ้งให้ผู้ถือหน่วยลงทุนทราบว่า คณะกรรมการพิจารณาการลงทุนของบริษัทฯ ได้มีการแจ้งกำหนดวันปิดสมุดทะเบียนของกองทุนเปิดเค โกลด์ ในวันที่ 30 มิถุนายน 2553 เวลา 8.00น. เพื่อพิจารณาการจ่ายเงินปันผลจากผลการดำเนินงานของกองทุน สำหรับรอบระยะเวลาบัญชีตั้งแต่วันที่ 1 กรกฎาคม 2552 ถึง 30 มิถุนายน 2553

ทั้งนี้ บริษัทประมาณการอัตราเงินปันผลในงวดดังกล่าวจากเพิ่มขึ้นในสินทรัพย์สุทธิจากการดำเนินงานในรอบระยะเวลาบัญชีดังกล่าวจนถึงปัจจุบันที่ 0.18 – 0.20 บาทต่อหน่วย อย่างไรก็ตาม กองทุนจะสามารถจ่ายเงินปันผลได้เมื่อกองทุนมีกำไรสุทธิจากการดำเนินงาน บริษัทจะคำนวณอัตราเงินปันผลต่อหน่วยที่จะจ่ายจริงจากผลการดำเนินงานของกองทุนโดยใช้จำนวนหน่วยลงทุน ณ วันปิดสมุดทะเบียนหน่วยลงทุน

บริษัทได้แนบประกาศวันพิจารณาจ่ายเงินปันผลของกองทุนเค โกลด์ มาด้วยนี้ หากท่านมีข้อสงสัยหรือต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมกรุณาติดต่อส่วนงานบริการผู้ลงทุน ฝ่ายช่องทางบริการผู้ลงทุนบุคคล โทร. 0 2673 3888 โทรสาร 0 2673 3988 E-mail: ka.customer@kasikornasset.com และบริษัทขอขอบพระคุณท่านเป็นอย่างสูงที่ได้มอบความไว้วางใจให้บริษัทบริหารเงินลงทุนของท่านตลอดมา

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบโดยทั่วกัน

บริษัทหลักทรัพย์จัดการกองทุน กสิกรไทย จำกัด

เพิ่งได้เมล์ตะกี้เอง มันหมายความว่า K-goldจะจ่ายปันผลละหรอคร้าบบบบ อยากจะกีสสสสสส ยังไม่ได้ปล่อยของเลยสักกะบาท ฮือออ เจอปันผลอีก กระหน่ำเข้าปายยย 1250+++ มาซะทีเถ้อะพ่อคู้น

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาแชร์ กันนะคะ (พอดีก็มีเหมือนกัน และเพิ่งซื้อก็เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง)

แต่ขอโทษนะคะ คือ อ่านตรงช่วงท้ายแล้วไม่ค่อยแน่ใจคะ เหมือนกับว่าการจ่ายเงินปันผลมันไม่ดีสำหรับเรา หรือเปล่าคะ (งง จริงๆ คะ) ถ้าใครเข้าใจช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยนะคะ

ต้องขอโทษมานะที่นี่ด้วย ถ้าถามอะไรที่ไม่ค่อยเข้าท่า (ไม่เข้าใจจริงๆ คะ)

น้องใหม่ เอี่ยมอ่อง

ขอบคุณค่ะ เฮีย บ้านใหม่ สวย และใหญ่กว่าเก่านะคะ

ขอบคุณมากครับ รู้สึกช่วงนี้น้องทองนิ่งจนดูหวาดเสียว(ตามประสามือใหม่ครับ)

:) ขอบคุณทั้งเฮียกัมกับคุณLiด้วยที่ แนะแนวข้อสอบกาน คริ๊กๆ เฮียLi ได้มีโอกาสไปลองลิ้มชิมรสอาหารซีฟู้ดที่เฮียแบทแนะนำยัง อิอิ

มีความรู้สึกว่า พรุ่งนี้คงต้องปล่อยบ้างแล้วละ :P