ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เข้ามาขอบคุณ เฮียกัมพล และขอให้เฮีย และสมาชิกชาวไทยโกลด์ทุกท่าน

มีความสุข เฮงๆๆๆ ร่ำรวยกันยิ่งๆๆ ขึ้นไปนะครับ !01 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปีใหม่จีนปีนี้...

น้องเล็กก็ขอให้เฮียกัม และทีมงานมีความสุข ได้รับสิ่งดีๆ กลับมาเหมือนอย่างที่เฮีย และทีมงานมอบให้ทุกคน

ร่ำรวยชื่อเสียง เงินทองไหลมาเทมา สุขภาพแข็งแรงกันทั่วหน้าเลยนะคะ (รวมถึงพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะคะ)

!thk !thk !thk

ถูกแก้ไข โดย tiny

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ตั่วถั่ง ๆๆ เผ่งอัง ๆๆ ค่ะเฮียกัมพลและชาวไทยโกลด์ทุกท่าน !thk !thk !thk

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

ราคาลงไปเกือบถึงด่าน 1322 เหรียญ ที่เมื่อวานบอกว่า ถ้าหลุดอีก ก็ตัวใครตัวมัน พอเช้ามา ราคากลับมายืนได้แถว 1340 เหรียญอีก เหมือนเตรียมพร้อมจะเบรคฝ่า neckline ขึ้นไปได้ เอางัยดี

ตรุษจีนในวันเที่ยวหลายๆปีที่ผ่านมา ทองมันชอบลง ประมาณว่าดีมานด์หมด ปีนี้ คือวันพรุ่งนี้ ไม่รู้ว่าจะหมู่หรือจ่านะครับ ตาม chart จะเห็นว่า ราคามาถึง 1344 เหรียญ คือโซน 1344-1352 ที่คาดไว้ว่าเป็นด่านแข็งแล้ว

ผ่านได้หรือไม่ ผมตอบไม่ถูกหรอก คงต้องพิจารณาความเสี่ยงกันเอง ว่าจะเอายังไงนะครับ ส่วนตัว คงหาจังหวะออกมาหายใจก่อน

ด้านแนวรับ เมื่อวาน 1322 วันนี้ น่าจะขยับขึ้นมาแถว 1330 เหรียญขึ้นมา ไม่ควรหลุดอีก ถ้าหลุด เราอาจได้เห็นการทำ low ใหม่ต่ำกว่า 1322 เหรียญได้

สรุป แนวรับ 1332* 1316 1300 แนวต้าน 1344* 1353 1361 1366

ขอบพระคุณเฮียมากๆๆครับ !01 !01 !01

post-929-020293300 1296633380.gif

พี่น้องรี ต้องเป็นซ้อ3 แล้วอ่ะ เพราะซ้อ2 น่ะเจ๊แว่นแกจองไว้นานแล้วค่ะ

อย่าแซงคิวนา...คริ คริ :lol: :lol:

กร๊ากกกกกก ขำอะ วันนี้มีแต่คนโพสต์ขำๆ

วันนี้เจ๊แว่นไปรับทองที่ร้านเฮียแบทแมนเลยเอา

ส้มตระกร้านี้ไป ซินเจีย หยู่อี้ ซินนี้ฮวดใช้ เฮียเค้า

เสียดายที่ร้าน เฮียกัมอยู่ไกลไม่งั้นเจ๊แว่น จะเอา

หัวใจสีแดงใส่ตระกร้าไปมอบให้เฮียกัมเหมือนกัน :wub: 55555

(น้ำเน่ากว่าน้องรีไหมคะ คริคริ.)

post-378-032902200 1296635585.jpg

ซินเหนียน ค่วยเล่อ ว่านซื่อหยูอี่ ค่ะ คุณกำพล ขอบคุณสำหรับข้อมุลดี ๆ และความใจดีของคุณกัมพลค่ะ

Pa_nong

สวัสดีค่ะ เฮีย...

สวัสดีค่ะ เฮีย

มาตอบคำถามที่เฮียถามนะคะ

มาดึกไปหน่อย เพราะวันนี้ไม่อยู่บ้านค่ะ ก็มานั่งคิดว่าจะเข้ามาเขียนเรื่องเดิมๆอีกหรือเปล่า ใจจริงก็ไม่อยากฟื้นฝอยหาตะเข็บเท่าไร คิดว่าแค่ถามเฮียก็คงพอแล้ว การที่ถามตรงๆดีค่ะ ชัดเจน แต่บางทีคิดว่ามันคงไม่ค่อยเหมาะเท่าไร เพราะ คนเรามันมองกันได้หลายมุม ทั้งแง่บวกและลบ เลยออกมาแบบกำกวม ก็เพราะประโยคที่เฮียเน้นนั่นแหละ ถ้าไม่มีประโยคนั้นก็คงได้ถามนานแล้ว

-ขอตอบนะคะ

ที่เขียนมาถามเฮียหน้าไมค์ตั้งใจค่ะ จะได้รู้กันทั่ว ใช่ค่ะประเด็นที่เฮียไปเจอนั่นแหละ ก็สงสัยงัยค่ะ และสงสัยมานาน ใช่แล้วค่ะ จับผิด ตามที่เพื่อนๆบางท่านได้ว่าดิฉันเอาไว้ แต่ขอลองคิดตรงนี้เลยนะคะ ว่าดิฉันจะจับผิดเพื่อใคร เพราะอะไร ทำไม ตอบเลยนะคะ เพราะดิฉันรักเว็บนี้งัยล่ะคะ ไม่อยากให้ใครแฝงตัวเข้ามาหาโอกาสกับคนที่ไม่รู้ โดยใช้เว็บนี้เป็นแหล่งทำมาหากิน แทนที่จะเป็นเว็บแห่งการแบ่งปัน ตามเจตนารมย์ที่คุณ div king ได้แปะไว้ ทั้งๆที่เว็บนี้นิยมของฟรีกัน

อยากขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน หากพบเห็นสิ่งใดที่ดูไม่น่าไว้วางใจไม่เหมาะสม

ขอความกรุณาแจ้งมายังเจ้าหน้าที่ เราจะเก็บข้อมูลของท่านไว้เป็นความลับ

เพื่อสังคมที่เปิดกว้างแบ่งปันกันของเรา จะได้น่าอยู่และปลอดภัยมากขึ้นครับ

^_^ ;) :lol:

1.ห้ามทำการชักชวนให้ไปอบรมภายนอกเวป

2.ห้ามนำชื่อของเวปไปใช้โดยไม่ขออนุญาตคุณกัมพลก่อน

3.ห้ามให้มีการชักชวน ลงทุนกับบริษัทที่ผิดกฏหมาย หรือไม่ได้จดทะเบียน

4.ห้ามเสนอขายสินค้าใดๆ โดยไม่ได้รับอนุญาต

สิ่งที่คาใจนะคะเฮีย

ตามกระทู้นั้น

1. ตอนแรกที่เข้ามาโพสบอกว่า

" สวัสดี ชาว Thaigold ทุกๆท่านครับตั้งแต่ย้ายมาบ้านหลังที่สองผมเองอยากจะทำประโยชน์ให้แก่สังคม บ้างด้วยการแจก Indicators MT4 (Millennium Trader 4)

ให้ แฟนคลับได้โหลดไปนั่งดูที่บ้านในรูปแบบสไตล์ Prinkgold กันเลยครับ เพราะความสุขที่แท้จริงก็คือการให้ด้วยควาเต็มใจ โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนครับ"

ตามลิงค์

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/128-%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9F%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%9F%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%A7/

2. ต่อมามีการจัดตั้งกลุ่มเทรดและสอนให้เทรด โดยมีตัวเองเป็นผู้ดูแลport และ มีเรื่องเงินที่ต้องโอนเข้ามาแยะมาก จะนำข้อความมาให้ดูแต่คอมไม่เป็นใจเลยได้มาประมาณนี้..

http://www.thaigold.info/Board/index.php?app=core&module=search&do=search&fromMainBar=1

ทั้ง2เหตผลที่ผ่านมาอ่านดูแล้วก็ทะแม่งๆ นิดๆ

ก็มาเจออีก

3. การขายโปรแกรม ตามรายละเอียดที่คุณ ohani นำมาให้ดูแล้วดังรูปข้างล่าง

ทั้งหมด 3 ประเด็นคุณกัมพลมีความคิดเห็นอย่างไรคะ เอ้า ผิดประเด็น เฮียให้มาตอบ ก็ตอบไปแล้วค่ะ แต่มาแล้ว ขอรวบรวมความกล้าถาม..ถามหน่อยค่ะ แต่ส่วนตัวคิดว่าเป็นการแอบแฝงเข้ามาแสวงหาผลประโยชน์กับเพื่อนสมาชิก และเขาเหล่านั้นท่าทางก็เต็มใจค่ะ ..แต่จุดประสงค์ที่เฮียทำเว็บ เฮียต้องการให้มีการแบ่งปันซึ่งหมายถึงไม่ใช่การมากอบโกยเอาเงินจากเว็บค่ะ ถ้าหากทำด้วยความเต็มใจ ราคาก็อาจเป็น 9 19 29 39 ประมาณนี้ได้หรือไม่ สำหรับค่าใช้จ่าย

:excl: ขอโทษนะคะเฮีย ถ้าหากจะทำให้มีเรื่องขึ้นมาอีก ก็ถ้าเฮียอ่านแล้วรู้สึกว่าจะไปกันใหญ่ ก็ลบได้ค่ะ

ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้

ขอให้เฮียกัม ร่ำๆรวยๆ ครอบครัวสุขสันต์ แข็งแรง

มีแต่ความสุขกายสุขใจ ไร้ทุกข์ร้อนใดๆนะคับ

!031 ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้

คิดหวังสมปรารถนา ร่ำรวยตลอดไปค่ะ