ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใครอยากตามไปก็ไป http://prinkgold.blogspot.com/ เขาไปเปิดรอรับอยู่แล้ว โชคดีละกัน ไงๆก็อย่าลืมคำว่า " ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน " อย่ามัวแต่พึงพาคนอื่น เห้อ...

พี่ก็ขอยืนยันด้วยอีกคนค่ะ พี่ก็ติดตามผลงานคุณพริ้งโกล์ดมาพอประมาณพี่ยังทึ่งในฝีมือเลยค่ะ กูรูที่เก่งเดาถูกทางได้ 70-80% นั้นก็ถือว่ายอดแล้ว

แต่คุณพริ้งโกล์ดถูกทางถึง 90% และไม่ใช่เพิ่งมาเดาถูกทางแบบฉาบฉวย เขาสะสมมาเป็นระยะเวลายาวนานแล้ว คนที่เล่นตามแนวทางคุณพริ้งนั้น

เขาจะทราบกันดี ถึงพี่จะไม่ได้เล่นสั้นแต่ก็อาศัยเป็นแนวทางในการตัดสินใจได้ พอมาตอนนี้เคว้งเลยมันจบแบบไม่ทันตั้งตัว

การที่จะเล่นตามแนวทางของกูรูท่านใดมันต้องอาศัยระยะเวลาและนิสัยการลงทุนของแต่ละกูรู แค่อยากระบายค่ะ

รีบตามไปเลยครับ อาจารย์ป้า Ohani เขาหาที่อยู่ให้แล้ว จะได้ไม่ต้องระบาย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับเฮียกัมพล ขอบคุณสำหรับวิเดาครับ :lol: เป็นกำลังให้เฮียด้วยครับ...ครอบครัวใหญ่ก็แบบนี้แหละเฮีย หลายคนก็หลายความคิด ความเห็นก็ย่อมแตกต่างกันบ้าง แต่ยังไงก็ขอให้พูดคุยทำความเข้าใจกัน ขออย่าได้ทะเลาะกัน เพื่อครอบครัวเราจะได้มีความสุขที่ยั่งยืนตลอดไปครับ :lol:

ความเห็นส่วนตัว เบรค trend ที่ติดมานานได้แล้ว ก็ต้องมองกลับลำขึ้นได้ครับ เป้าหมายต่อไป น่าจะอยู่ที่การขึ้นทดสอบ NECKLINE ใหญ่แถว 1366 เหรียญ แต่ราคามีโอกาสลงทดสอบแนว neckline เช่นกัน และน่าจะเป็นโอกาสในการเสี่ยงเข้าซื้อได้ ถ้าราคาลงมาใกล้

สรุป แนวรับ 1346* 1340 1332 แนวต้าน 1357 1366* 1379 1385

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณค่ะเฮีย .... พักนี้เหนื่อยใจกับราคาสมาคม วันนี้ 19750/19650 นึกว่าเช้ามาจะได้เห็น 19800 ซะอีก :(

ขอบคุณคะเฮีย5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif...เฮ้อ... เหนื่อยใจแทนเฮียจริงๆ

สงสารเฮียจัง ปวดหัวรับตรุษจีน เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณที่บอกชื่อ blog ของปู่ค่ะ มือใหม่อ่านกราฟไม่เป็น ได้บทวิเคราะห์ปู่เป็นที่พึ่งที่อาศัย มีความแม่นยำสูงมาก ขออนุญาตติดตามต่อนะคะ หวังว่าคงไม่โกรธกัน ยังไงก็ยังรักไทยโกลด์อยู่เสมอค่ะ

!01 เฮียกำพล รอ1385สุดๆตามที่เฮียบอกครับ เวปใหญ่ๆมีคนเข้ามาดูมากๆก็ ต้องมีพวกหาผลประโยชน์มาแจมๆบ้าง ถ้าดูแล้วไม่สบายอารมณ์ก็อย่าไปมองมันมากเลยครับ เชื่อผมเถอะปล่อยๆมันไปบ้างนอกจากว่าถ้ามันมากเกินไปก็ต้องเตือนๆกันหน่อยครับ !21

ดิฉันว่าเราควรยุติการวิพากษ์วิจารณ์ในเรื่องนี้สักที :excl: พูดกันไปก็มีแต่ความไม่สบายใจเปล่าๆ :ph34r: เรามาคุยกันแต่เรื่องของทองเถอะ :rolleyes:

ขอบคุณเฮียนะคะสำหรับวิเคราะห์ดีๆ :D :D :D :D

+1 และขอบคุณเฮียกัมค่ะ สำหรับแนวทางในวันนี้

เรื่องวุ่นๆขณะนี้เฮียคงจะปวดหัวน่าดู แต่เฮียคงพิจารณาด้วยความยุติธรรมอยู่แล้วค่ะ

ตอนนี้มี 2 ฝ่ายเถียงกันไปมา บางคนไม่รู้ความจริงที่เกิดขึ้น ก็เข้าข้างอีกฝ่าย คนรู้ก็เป็นเดือดเป็นร้อนกัน

ระบบดีจริงอยู่ค่ะ ชอบ ระบบดีสำหรับระยะยาว

ส่วนตัวก็รอให้แท่งเขียวมาก็จะเข้าหมดตัว สำหรับพอร์ตลงทุนระยะยาว

ดีสำหรับคนที่มือใหม่ ดูกราฟไม่เป็น และต้องการลงทุนระยะกลางยาว

ระยะนี้มีแนะนำเล่นสั้นรายวัน ก็ยังแม่นยำอยู่ตามแนวรับแนวต้าน

เท่าที่สังเกตุตั้งแต่บ้านเก่า ระบบ ก็ำพัฒนาความแม่นยำและเร็วขึ้นมากค่ะ

จากแต่ก่อน เมื่อเขียวแท่งแรกมาให้ซื้อ ราคาก็ไปไกลแล้ว

เมื่อแนะให้ขายรอแท่งแดงมา บางทีก็ลงมา 30 เหรียญไปแล้ว กำไรเท่าทุนเลยเมื่อแนะให้เข้าวันก่อน

แต่เท่าที่ติดตามช่วงนี้ทันการณ์ค่ะ ถ้าเข้าออกทำกำไรได้ ถึงแม้แท่งจะยังไม่มาชัดเจน

แต่คุณ Prinkgold ก็ดูสัญญาณเตือนให้ระวัง ขายออกไปบ้าง เข้าได้แล้วบ้างอย่างล่าสุดตอนที่ 1308

ถึงจะมองต่ำไปภึง 128* ก็แนะนำให้เก็บ

ส่วนคุณ Prinkgold อธิบายได้ละเอียด ขยันมาทุกเช้า แม้แต่หัวค่ำ ก่อนนอน

แม่นยำในเรื่อง แนวรับแนวต้าน กี่% ดีล่ะ 80-90% ละกัน

แต่มีสิ่งหนึ่งที่สงสัยในตัวคุณ Prinkgold ให้สมาชิกได้รู้และไปติดตามอ่านเอง

แล้วค่อยคิด พิจารณากันเองตั้งแต่หน้า 668 ขึ้นมาก็ได้ค่ะ

แค่ช่วงปลาย ๆ มกรา ปีนี้ก็คงพอเพียง ว่าสมาชิกที่เข้ามา comment

ล้วน IP เดียวกับคุณ Prinkgold หมายความว่าอย่างไรคะ เจตนายังดีอยู่หรือเปล่า

ที่ผ่านมารู้สึกชื่นชมในผลงานและการกระทำ แต่เมื่อได้รู้ความจริง รู้สึกผิดหวังค่ะ

ถ้าคุณยังมีเจตนาเป็นคนดีของพวกเราอยู่ จะชี้แนะกราฟเป็นแนวทาง คงไม่มีใครห้าม

เพื่อแฟนคลับและคนใหม่ ๆ จะไ้ด้มีทิศทาง คิดซะว่า ไม่มีใครตั้งใจจะทำพลาดทำผิด

ทุกคนคงให้โอกาสคุณเสมอ ยังรอคุณพิสูจน์ตัวเอง

ถ้าหลงผิดไปเพราะคุณอยากทำมาหากินเร็ว ๆ

ความดีต้องค่อย ๆ สะสมค่ะ ใช้ระยะเวลานานหน่อยแต่อยู่นาน ไม่ต้องปั่นแต้มค่ะ

รายชื่อที่ IP เดียวกับคุณ Prinkgold (ขออนุญาตเฮียกัมพลนะคะ ไหน ๆ เรื่องก็แดงแล้ว ให้รู้ความจริงกันไปเลย)

1. Prinkgold สมัครเมื่อ 14 มิ ย 10

2.ราชาดอย 11 ส ค 10

3. manyou 11 ม ค 11

4. หนู๋หยก 6 ส ค 10

5. longtime 29 ก ย 10

6. หลินปิง 15 ก ย 10

ึ7. ปูเป้ 18 ส ค 10

8. นินา 8 ก ย 10

9. Loso 17 ส ค 10

10. BBC 1 ก ย 10

11. ยายทองสุก 18 ก ค 10

12. la la 18 ก ค 10

13. ma ma 18 ก ค 10

14. ya ya 19 ก ค 10

:rolleyes: :rolleyes: เพราะไม่รู้จึงอ่าน จึงถาม แต่ ถ้าอยากทานปลาแล้วมัวแต่ไปขอปลาเขาทาน สู้กลับไปบ้านแล้วหัดถักแหเพื่อหาปลาทานเองดีไหม ผมอ่านจากหนังสือกำลังภายในมาครับ เอามาถ่ายทอดให้ฟัง