ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนสายแก่ๆครับ

ขอให้เฮียกัมและเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านมีความสุขในวันหยุดนี้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คิดว่าคุณคงไม่เข้าใจอะไรอีกหลายเรื่อง

ความเชื่อถือเป็นสิ่งที่สร้างมาโดยยาก แต่พังทลายก็แวปเดียว <<< ใครทำให้เขาพังล่ะคะ ก็ตัวเขาเองทั้งนั้น ทุกคนควรจะรู้แบบที่คุณพูดนั่นแหละถูกต้อง ความเชื่อถือสร้างมาโดยยาก ก็ควรรักษาต่อไป ไม่ใช่เอาความเชื่อถือที่คนอื่นมอบให้ด้วยความบริสุทธิ์ใจมาหลอกลวงคนอื่น

ทำดีมาเป็นร้อยพัน เผลอพลาดทำชั่วแค่ครั้งเดียว....เออ....เอ็งชั่วมาก <<< ไม่ใช่ครั้งเดียวค่ะ ถ้าใหญ่ๆครั้งนี้เป็นครั้งที่2 และเล็กๆนี่ทำมาตลอดเวลา login 10กว่าชื่อ เชิดชูตัวเอง ถ้าไม่มีเจตนาก็คงเป็นโรคจิตค่ะ ขนาดเรื่องถูกเปิดเผยแล้ว ยังไม่หยุด

อยู่ด้วยกัน หากไม่นักหนา สาหัสจนเกินไป ให้อภัยกันไม่ดีกว่าหรือ ยังไง คนเคยทำดีมาก่อน ลืมๆไปซะ เริ่มต้นกันใหม่...... <<< ดีก็ยกย่อง ไม่ดีก็ตักเตือน แต่ถ้าไม่ฟังไม่รู้ร้อนรู้หนาวตั้งหน้าแต่จะทำการหลอกลวงคนอื่น เพื่อส่วนรวมคงต้องพิจารณาเชิญไปหากินที่อื่นค่ะ

ไม่ได้เข้าข้างอะไร ใคร ทั้งนั้น แต่อยู่ร่วมกัน การอะลุ่มอะล่วย อภัยให้กันเป็นสิ่งจำเป็น ผิดนักพลาดหน่อยลืมๆกันไป <<< ต้องอะลุ่มอะล่วยกี่ครั้งคะ การสนับสนุนคนไม่ดีเท่ากับร่วมกระทำ สงสารคนที่ไม่ได้รับการติดต่อกลับ สงสารคนที่ไม่ได้เงินคืน สงสารคนไม่รู้บ้างเถอะค่ะ นี่คือผลของloginสร้างความเชื่อถือให้ตัวเอง

หากเขาเจตนาจะหลอกเอาเงินตอนแรกก็คงไม่มาโพสตั้งหลายปี โพสแค่ไม่กี่เดือนก็คงเอาแล้ว ลืมๆกันไปเถอะ รักกันดีกว่า <<< ไม่จำเป็นมั๊งคะ อีกอย่างเจตนาคนเปลี่ยนแปลงได้จากวิถีชีวิตที่เปลี่ยนไปได้นะคะ นอกจากคนที่พยายามดำรงไว้ซึ่งความถูกต้อง ถึงจะเปลี่ยนเจตนาก็ยังดำเนินไปในทิศทางที่ถูกที่ควร Prinkgoldนี่ดิฉันไม่แน่ใจว่าเขาโพสตั้งแต่เมื่อไหร่ มาเห็นชัดๆประมาณกลางปี 2510 ก่อนหน้านี้ ใช้ชื่อlogin ปริญญาธร(เป็นสมาชิกเวปมาหลายปีแล้ว)แต่หลังๆหายไป คนที่คุณถามเขาเรื่องเทรดน้ำมันนั่นแหละค่ะ หรือว่าคุณรู้อยู่แล้วว่าเขาคือคนเดียวกันคะ ดิฉันก็ยังงงๆว่าทำไมเขาถึงใช้ชื่อนี้มาดันกระทู้ตัวเอง

ในตลาด "จำเป็นที่จะต้องใช้ความรู้ทุกคน ช่วยกัน เพื่อการอยู่รอด" <<<ความอยู่รอดแบบยั่งยืนดีกว่ามั๊งคะ ความรู้จะอยู่คู่ตัวตลอดไป มีอีกหลายท่านที่ช่วยให้คนไม่รู้ได้รู้อย่างปลอดภัยค่ะ

มาอยู่สังคมนี้ด้วยกัน มีคนที่เสียสละ ก็ต้องพยายามรักษาน้ำใจเอาไว้ รักษาความดีซึ่งกันและกันเอาไว้ <<< คนแบบนี้ทีอยู่หลายคนในเวปค่ะ เสียสละแบบไม่หวังผลตอบแทนสะด้วย แต่ถ้าคิดว่าเขาเสียสละเวลามาตอบแทนนิดๆหน่อยก็ไม่เป็นไร ขอตอบว่านั่นไม่ใช่การเสียสละ และถ้าจะคิดผลตอบแทนก็ควรจะอยู่ในพื้นที่ที่สมควรที่ทางเวปจัดไว้ให้

แม้บางครั้ง อาจจะเผลอแสดงเจตนาบางอย่างที่ไม่ดี แต่ใช่ว่าเขาจะไม่ดีทั้งหมด <<< คงไม่รอให้แสดงเจตนาทั้งหมดก่อนหรอกค่ะ อย่าลืมกฏหมายสื่ออิเลคโทรนิคนะคะ เจ้าของเวปจะเดือดร้อน มันสมควรแล้วหรือคะ

เริ่มต้นกันใหม่.....เรื่องแค่นี้เอง ชั่งมันเถอะ <<< ใช่ค่ะ ถูกต้องเริ่มกันใหม่ เขาไปแล้ว ไม่กลับมาแล้ว(หวังว่าจะไม่กลับมาในนามloginอื่น)นอกจากจะตามเขาไป

คนนึงก็ต้องชมเชยว่าทำหน้าที่ได้ดีเยี่ยม เฝ้าคอยดูความเรียบร้อยเสมอ เยี่ยมยอด <<< ขอขอบคุณแทนคนไม่รู้ด้วยคนค่ะ คุณยามและทีมงานมีข้อมูลเชิงลึกที่พวกเราๆไม่รู้อีกมาก กรณีนี้ไม่ใช่แค่เรื่องloginและการชักชวนเท่านั้น มีเรื่องเสียหายมากกว่านั้นซึ่งต้องรอว่าผู้เสียหายจะเอาเรื่องทางกฏหมายหรือไม่ ถ้าเอาก็คงไม่สามารถเปิดเผยได้เพราะอาจมีผลต่อรูปคดี

อีกคนก็เพลอพลาดไปนิด กิเลสครอบงำเล็กน้อย มาขอโทษแล้ว รับผิด ก็ควรให้อภัยกัน อย่างน้อยเขาก็ยังแสดงความดีในตัวคือการ รับผิดชอบที่ตัวเองพลาดไป อย่างนี้ก็ยังใช้ได้ <<< เคยขอโทษไปแล้วนะคะ แต่ก็ทำมาตลอด และได้เตือนถึงผลที่เกิดขึ้นแล้วด้วย แต่กิเลศครอบงำเกินไป

เราๆท่านๆ ไม่เคยหรือที่ไม่เพลอหน้ามืดตามัว ที่โลภ ไปซื้อ ไปลงทุน มันก็มีกันทั้งนั้น <<< เคยค่ะ แต่ไม่เคยทำให้ใครเดือนร้อนและไม่เคยหลอกลวงใคร

เข้าใจกัน อภัยให้กัน มันไม่มีคนที่สมบูรณ์แบบในโลกหรอก <<< ใช่ค่ะ ดิฉันนับถือคนไม่สมบูรณ์แบบ แต่รังเกียจคนลวง

ถูกแก้ไข โดย ohani

หยุดโพสกราฟกันทุกกระทู้สัก week นึงเป็นไง เผื่อจะได้กระตุ้นจิตสำนึกอะไร ๆ ให้ดีขึ้น

คนเข้ามาหากินจะได้รู้ว่า มีคนมองคุณอยู่นะจะทำอะไรก็เกรงใจกันบ้าง (ไม่ใช่ว่าการขออนุญาตแล้วจะหมายความว่าทำอะไรก็ได้)

ส่วนคนที่ไม่รู้เรื่องก็จะได้โดนกระตุ้นว่า "วันนี้ไม่มีกราฟ ไม่มีทิศทาง ไม่มีปลา" อดตายละสิ ทำไงดีหว่า ???

วันนี้วันเสาร์...วันพักผ่อนไม่มีการซื้อขาย เปิดมาวันจันทร์น่าจะมีอะไรดีขึ้นเนอะ(หวังใจว่า)

ขอบคุณทุกคนที่ทำให้รู้ว่า "ถ้าเรามีเงินใครก็อยากได้เงินของเรา ไม่ว่าจะมาในรูปแบบอะไรก็แล้วแต่"

ขอบคุณมากจิง ๆ คับ

คิดว่าคุณคงไม่เข้าใจอะไรอีกหลายเรื่อง

ใจเย็นๆนะครับ..ผมคนะละคนกับเขา เห็นทะเลาะกันก็อยากให้ดีกัน ใจเย็นๆครับ :rolleyes:

ขอขัดจังหวะ ทุกๆท่าน ที่อินซิรีส์นะคะ70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif .... เฮียคะ ตอนนี้ยูโร จะเป็นคลื่นสาม แล้ว ชิมิคะ ขอบคุณคะ ตอนนี้ถือS ไว้ เลยอยากทราบข้อมูลหาทางหนีทีไล่คะ ขอบคุณคะ5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

เห็นด้วยครับ อยากปลดก็โหวตมาเลยครับ ผมร่วมด้วยคนนึง

ขอเสนอ คุณ div king เหมือนเดิมครับ

ขอนุยาดเฮียค่ะ

คุณเอ๊ย...เคยอ่านนิทานเรื่องชาวนากะงูเห่ามั้ย ...ถ้าเกิดไม่ทันจะเล่าให้ฟัง มีชาวนาใจดี เห็นงูเห่า กะลังจะถูกหลอกไปเชือด อุตส่าห์เข้าไปแย่งมีดแย่งไม้ตัดมือตัดเท้าคนที่จะมาเชือดงูเห่า พอกำจัดไปได้ สุดท้ายงูเห่าเหล่านั้นกลับมาแว้งกัดชาวนา แต่ชาวนาเดี๋ยวนี้เค้าไม่ธรรมดาแล้วค่ะ พอถูกงูเห่าฉกชาวนาใส่รองเท้าบู๊ตไล่ตื้บ ซ้า เลย จ๊บแหล่ว... หนุกม๊า !30

55555 เยี่ยมมากครับ

ก่อนอื่น คุณอาจจะต้องรับความแตกต่างของคุณกับคุณยามก่อนค่ะ และหากคุณรู้ข้อมูลมากมายอย่างที่คุณยามรู้ คุณอาจจะเป็นมากกว่านี้ก็ได้ ดูกันที่เจตนาดีกว่านะคะ

เห็นด้วยครับ บางเรื่องที่หลักฐานไม่ชัดเจนมากๆก็พูดไม่ได้ครับ แต่เฉพาะที่ชัดเจนก็มากมายแล้วครับ

เห็นด้วยครับ บางเรื่องที่หลักฐานไม่ชัดเจนมากๆก็พูดไม่ได้ครับ แต่เฉพาะที่ชัดเจนก็มากมายแล้วครับ

เห็นด้วยคับ

ใครๆที่ยังงงๆสงสัยอะไรกันอยู่ก็ช่วยกันอ่านที่มาที่ไปตั้งแต่ละกันนะคับ

จะได้คุยเข้าใจตรงกัน :blush:

ถูกแก้ไข โดย shinning

ท่านประธานคะ... เจ๊แว่น (ขาใหญ่...ดูจากใต้รูป)

ขอเสนอ คุณแบล็ค ขวัญใจน้อง tiny ดำรงค์ตำแหน่งอย่างเดิมคะ

ท่านประธานคะ... เจ๊แว่น (ขาใหญ่...ดูจากใต้รูป)

ขอเสนอ คุณแบล็ค ขวัญใจน้อง tiny ดำรงค์ตำแหน่งอย่างเดิมคะ

ขอสนับสนุนคุณแบล็ค ตามเดิมด้วยคนคับ

ขอขัดจังหวะ ทุกๆท่าน ที่อินซิรีส์นะคะ70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif .... เฮียคะ ตอนนี้ยูโร จะเป็นคลื่นสาม แล้ว ชิมิคะ ขอบคุณคะ ตอนนี้ถือS ไว้ เลยอยากทราบข้อมูลหาทางหนีทีไล่คะ ขอบคุณคะ5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

น่าจะต้องผ่านด่านประมาณ 1.40 ให้้ได้ก่อนนะครับ พอดีวันนี้ไม่มีเวลาทำ chart ให้ดู เมื่อเช้าว่าจะทำของทองก็ไม่เห็นอะไร เลยไม่ได้ทำ

ถ้าคุณกัมพลโพสกราฟ จะหาเจอไม๊นี่ :D