ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้าเชื่อเหมือนผม ว่าราคาจะปรับฐานย่อยเท่านั้น และอาจจะจบแล้ว แนวเข้าซื้อที่น่าสนใจ น่าจะอยู่แถว 1416-1407 เหรียญ ตามรูปนั่นแหละครับ แต่แนว stoploss สงสัยต้องลึกหน่อย คือหลุดแนว 1380 เหรียญลงไป อันนี้ต้องพิจารณาความเสี่ยงดีดีนะครับ ส่วนตัวผม เก็บก้อนแรกไปแล้วเที่ยวก่อน คงจะเล็งเก็บเที่ยว 2 แถวนี้และเผื่อราคาหลุดต่ำกว่า 1400 เหรียญนิดหน่อย

สรุป แนวรับ 1416 1411* 1407 แนวต้าน 1419 1429* 1436

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากเลยคับ ดูจากรูปวงกลม2วงผมตีความว่าเฮียสั่งลุยอะคับ อิอิ :D

สวัสดีค่ะ มารออาจารย์ค่ะ

ตกลงตอนนี้จะมีของถูกให้เก็บหรือเปล่าคะ คิดว่ามันจะดีดขึ้นไปเลย หรือควรจะย่อมาเทสอีกรอบหรือไม่ เพราะเหตใด เอาตามประสบการณ์ที่ผ่านมาตอบก็ได้ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เจอเหตุการณ์ที่ประเทศญี่ปุนเกี่ยวกับโรงกลั่นน้ำมันหรือเปล่าค่ะ ที่เป็นตัวแปรทำให้ทองที่กำลังลงอยู่ดีดี ขึ้นพรวดอย่างนี้จะมีย่อตำ่ถึง1400ให้เก็บหรือเปล่าค่ะ คุณกัมพล รบกวนแสดงความคิดเห็นหน่อยน่ะค่ะ :)

บอกก่อนว่า ไม่มีใครรู้จริงหรอกนะครับ อ่านกราฟเป็น ยังออกไปคนละทางได้เลย

ส่วนตัว ผมมองขึ้นไปสู่เป้าหมายเหนือ 1500 เหรียญในอีกไม่นาน แต่ยังไง มันก็คือการเดานั่นแหละครับ ส่วน 1400 เหรียญจะมามั๊ย ส่วนตัว คิดว่าไม่ ph34r.gif

เมื่อเช้า ราคาดีดหลุดแนว trend ขึ้นไปหน่อย ทำให้ระยะสั้น แนวทางเทคนิค ต้องปรับตามบ้าง

- ราคาดีดแรง แต่กลับลงมาใน trend ถ้ามองมุมนี้ในแง่ดี หากราคากลับขึ้นไปยืนเหนือ trend ซึ่งตอนนี้ คงราวๆ 1429 เหรียญขึ้นไปได้อีก ก็น่าตามเหมือนกัน

- มองในมุมไม่ดี ตอนนี้ยังยืนไม่ได้ แุถมลงมาซะแรง ต้องระวังหน่อย แนว trend เก่า วันนี้อยู่แถว 1421-1424 ตอนนี้ ก็ดูเหมือนหลุดมาอีก ถ้าราคากลับมายืนเหนือ 1424 เหรียญไม่ได้ ก็ยังวู่วามไม่ได้ครับ

สรุป แนวรับ 1419* 1414 1409 แนวต้าน 1424 1429* 1431 1436

นำเสนอภาพ สำหรับใครที่กลัวดอยนะครับ rolleyes.gif

ชัดเจนเลย ขอบพระคุณครับเฮีย :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing