ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

video นี้น่าสนใจดี เกี่ยวกับคลื่นครับ ใครอยากเมาคลื่น click ไปดูเลย laugh.gifhttp://www.activetradingpartners.com/articles/

เนี่ยเป็น ตกใจ ที่คุณพงษ์เกียรติพูดถึงใช่มั้ยครับเฮีย

!_10 !_cd !064 !_00 !ahh !49 !dd !ghost

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:ph34r: :P ขอลุ้นให้มีแรงถีบคลื่น b หน่อยนะ จะกางร่มท่าสวย ๆ แล้ว

เนี่ยเป็น ตกใจ ที่คุณพงษ์เกียรติพูดถึงใช่มั้ยครับเฮีย

!_10 !_cd !064 !_00 !ahh !49 !dd !ghost

นั่นดิ ใช่อ๊ะเปล่า ตกกะใจหมด คุณพงษ์เกียรติ ออกมาเฉลยหน่อย จะได้เตรียมตัว กะ เตรียมใจ ไว้ เนิ่น ๆ !Wt

คลื่น ห้า จบแล้วหรือยังคะ หรือยังมีต่อภาคสอง !K2

เรียนถาม อ.กัมพล ครัล

เท่าที่อ่านดู ด้วยความเข้าใจของตัวผมเองนะครับ

ถ้าคลื่น 5จบ มันน่าจะลงใช่ไหมครับ

หรือผมเข้าใจผิดกำลัง งง +เครียดตาม

!_18 !_18 !_18

ดูจาก VDO ของเฮียกัมพลแล้วผมสงสัยนิดนึงครับ คือผมเองก็พึ่งเข้ามาสนใจทองคำได้ไม่นานนี้เองหน่ะครับ

ช่วงที่ทองคำปรับฐาน ลูกพี่ใหญ่อย่าง SPDR เค้ามีอาการอย่างไรบ้างครับ?

คือเค้ามีการขายตามราคาทองคำที่ปรับตัวลงมาบ้างหรือเปล่าครับ หรือเค้าก็ถือๆ ไปอย่างนั้นเหมือนเดิมครับ?

!Dh

เรียนถาม อ.กัมพล ครัล

เท่าที่อ่านดู ด้วยความเข้าใจของตัวผมเองนะครับ

ถ้าคลื่น 5จบ มันน่าจะลงใช่ไหมครับ

หรือผมเข้าใจผิดกำลัง งง +เครียดตาม

!_18 !_18 !_18

ขออนุญาติตอบหน่อยนะครับ !_087

ถ้าจบคลื่นแล้ว มันก็ต้องลงแน่นอนครับ !Aa ไม่งั้นก็คงไม่เรียกว่าจบคลื่น

แต่ที่เป็นปัญหาคือ เราไม่รู้ว่ามันจบคลื่นรียัง !17

ก็อย่างที่เฮียกัมบอกครับ 10 คนก็นับคลื่น 10 คลื่น ต้องผ่านไปแล้วเท่านั้น ถึงจะมองออกว่าตกลงแล้วมันจบหรือไม่จบคลื่น !45

เข้าเลยดีหรือเปล่า ตอนนี้ผมกำลังมองมันในแง่ร้ายอยู่ ถามผมผมก็ไม่กล้า แถมผมถอนกำลังออกไปครึ่งแล้ว เหลือลุ้นครึ่งเดียว เหอๆ

video นั่น อย่าไปซีเรียสว่าจะลงถึง 900 เหรียญ อย่างที่เขาบอกนะครับ เป็นมุมมองที่เป็นไปได้ตามเทคนิค เราได้แต่ตามแกะรอยคลื่นต่อไป

ต้องขอแก้ไขเมื่อวานนับคลื่นย่อยเบลอไปหน่อย เลยนับคลื่นผิดในคลื่นย่อยนะครับ ที่ผิดเพราะคลื่น 3 ปกติ จะตรงกับยอดสูงสุดของ RSI ด้วย เมื่อวานผมนับไม่ตรง

ช่วงนี้ ใจอยากให้ขึ้นต่อให้ถึงเป้าหมายเรา แต่ไม่กล้าเชียร์นะครับ เพราะอย่างที่บอก ตรงนี้ มองยังไงก็คลื่น 5 อาจจะจบแล้วด้วย ความไม่แน่นอนก็สูง

วันนี้ เอากรณีศึกษามาให้ดูอีกตัว คือการตี trendline ให้ indicator อย่าง RSI ซึ่งเท่าที่ผ่านมา ผมเห็นว่า ค่อนข้างเชื่อถือได้ จากใน chart จะเห็นว่า - ราคายังพอมีพื้นที่พอสมควรที่จะขึ้นไป

- RSI ติดอยู่ที่ 50 ถือเป็นแนวต้านอีกแนว

มองตามราคา ก็สอดคล้องกับแนวต้านแถว 1249 1262 ที่มี % พอสมควรที่จะต้องติดอีกรอบ ใครอยากเสี่ยง Short ก็รอให้มันขึ้นชน trend ค่อยเริ่ม น่าจะปลอดภัยใช้ได้นะครับ

ขอบคุณครับเฮีย :lol: :lol:

ดูจาก VDO ของเฮียกัมพลแล้วผมสงสัยนิดนึงครับ คือผมเองก็พึ่งเข้ามาสนใจทองคำได้ไม่นานนี้เองหน่ะครับ

ช่วงที่ทองคำปรับฐาน ลูกพี่ใหญ่อย่าง SPDR เค้ามีอาการอย่างไรบ้างครับ?

คือเค้ามีการขายตามราคาทองคำที่ปรับตัวลงมาบ้างหรือเปล่าครับ หรือเค้าก็ถือๆ ไปอย่างนั้นเหมือนเดิมครับ?

อันนี้ รูปเก่า ทำไว้ตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ เอาไปดูก่อน

ผมเคยบอกแล้วว่า มอง SPDR ก็เหมือนมองว่านักลงทุนส่วนใหญ่ กำลังคิดยังไง แต่ไม่ได้หมายความว่า เขาจะคิดถูกเสมอไปครับ