ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียกัมพล และทุกท่านที่ช่วยให้ขัอมูลครับ

ไม่รู้ว่าอุปทานหรือไม่ จากที่เมื่อเช้าลองกินแบบข้นๆดูตอนนี้ผมว่าผมไอน้อยลงนะจมูกโล่งขึ้นและแห้งน้ำมูกลดลง

แต่ยังเหลือเสมหะในคออีกหน่อย แต่ไม่มากเท่าเมื่อวานกะเมื่อเช้าตอนตื้นนอน

สงสัยต้องลองกินติดต่อกันสักสามวัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ที่เร็วกว่า เห็นผลชัดๆ ถ้ากล้าลองก็คือฉี่ครับ ดีขึ้นแทบจะทันที happy.gif

ขอยืนยันด้วยอีกคนค่ะ...ฉี่ปรับสภาพสมดุลย์ให้ร่างกายได้เร็วกว่าอย่างอื่นเลยค่ะ...ใช้แล้วค่ะ..เห็นด้วยกับเฮียกัมพล 100% ค่ะ :blush:

ขอบคุณเฮียกัมพล และทุกท่านที่ช่วยให้ขัอมูลครับ

ไม่รู้ว่าอุปทานหรือไม่ จากที่เมื่อเช้าลองกินแบบข้นๆดูตอนนี้ผมว่าผมไอน้อยลงนะจมูกโล่งขึ้นและแห้งน้ำมูกลดลง

แต่ยังเหลือเสมหะในคออีกหน่อย แต่ไม่มากเท่าเมื่อวานกะเมื่อเช้าตอนตื้นนอน

สงสัยต้องลองกินติดต่อกันสักสามวัน

คุณ cocohill ค่ะ ใช้ฉี่หยดลงไปในจมูกเลยค่ะ จมูกจะโล่งมากและเสมหะจะหายไปด้วยค่ะ ^_^

คุณ angelz ครับ ผมเ้ขาใจความทุกข์ใจเวลาคนใกล้ตัวป่วยนะครับ

แต่อยากขอแนะให้คุณวางใจลงก่อนนะครับ ไม่อย่างนั้นจะเครียดมาก และป่วยไปอีกคนนะครับ

เราอาจช่วยคนอื่นไม่ได้ แต่เราช่วยใจตัวเองไม่ให้ทุกข์ได้นะครับ

หมอและพยาบาลแม้จะบกพร่อง แต่คนบนโลกนี้ก็ไม่มีใครไม่บกพร่องนะครับ

อย่างน้อยเค้าก็ไม่มีเจตนาไม่ดีให้การรักษาไม่ได้ผลใช่ไหมครับ

ความป่วยไข้ทางกายเป็นธรรมดานะครับ แต่เรารักษาใจไม่ให้เกิดความป่วยไข้ทุกข์ใจได้นะครับ :D

เป็นกำลังใจให้ครับ :D

ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ แล้วฉี่นี่ทานยังงัยคะ ต้องเก็บตอนไหน

รบกวนอธิบายหน่อยค่ะ

ขอบคุณ คุณ promin มากๆครับ สำหรับข้อมูลเกี่ยวกับสมุนไพร ผมชอบอ่านเรื่องพวกนี้ แต่ไม่เคยใช้เอง ไม่เคยมีคนที่ใช้เองมาบอก ก็เลยไม่ทราบและไม่มั่นใจในการใช้ แล้วก็เลยไม่กล้าบอกใคร

เรื่องสมุนไพรตามธาตุ หมอเขียวก็บอกอยู่นะครับ ตัวผมเอง ตามธาตุ (ตามเดือนเกิด) ไม่เหมาะกับฟ้าทะลายโจร แต่ก็ลองใช้ ผมว่า มันก็พอใช้ได้ครับ แต่ไม่ประทับใจเท่าไหร่ อาจจะยังหาที่ถูกกับเราไม่ได้ก็ได้

เข้าเรื่องดีกว่า เดี๋ยวคนเข้ากระทู้จะงง 555

แนวโน้ม เมื่อคืนไปถึง 1540.50 เหรียญ ถึงว่า ทดสอบเป้าหมายของเราแล้วยังไม่ผ่านนะครับ อย่าลืมว่า ด่านข้างบนจนถึง 1552 เหรียญ หรืออาจจะเลยแรงไปถึง 1560 เหรียญ ผมยังมองว่า ผ่านยาก ใครจะเสี่ยงเข้า ก็ีรอเก็บต่ำสักหน่อย น่าจะปลอดภัย

ส่วนตัว ให้เล็ง trend line สีเขียวตามรูปเอาไว้ ถ้าหลุด ก็พิจารณานะครับ สำหรับคนที่ถือมาจากข้างล่าง

สรุป แนวรับ 1532* 1520 1514 แนวต้าน 1541 1552* 1560

ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ แล้วฉี่นี่ทานยังงัยคะ ต้องเก็บตอนไหน

ขอตอบนะค่ะ ฉี่ทานตอนเช้าดีที่สุดเพราะตอนเช้าเรายังไม่ได้ทานอาหารอะไรเลย ฉี่ก็จะจืดสุดค่ะ หรือไม่ก็ตื่นมาทานน้ำสัก 1 แก้วแล้วค่อยทานตอนนี้ก็ได้ค่ะ ฉี่ช่วงแรกเราไม่ใช้ให้ปล่อยทิ้งไป เราใช้ฉี่ช่วงกลางค่ะ ช่วงท้ายก็ปล่อยทิ้งค่ะ

ตามหลัก เขาบอกให้เก็บเฉพาะตอนกลางๆครับ ต้นกับท้ายทิ้งไป แต่หมอเขียว ของแกเก็บหมดครับ แกบอกเสียดาย หุหุ

ใครฉี่ข้น ก็ผสมน้ำหน่อย

ใครฉี่เหม็น กลิ่นฉุน ไม่อยากกิน ลองปรับอาหาร ทานจืดๆ ทานอาหารกลุ่มฤทธิ์เย็นดูครับ ถ้าปรับถูกต้อง ฉี่จะจืดและจางลงเอง

การทานฉี่ นอกจากเป็นยาให้ตัวเองแล้ว เหมือนเป็นการละกิเลส และเป็นการรับ feedback สิ่งที่เรากินเข้าไปด้วยครับ ถ้าเรากินของดี ฉี่ก็จะดี

ฉี่ที่ดี จะใสหรือออกสีชาอ่อนๆ รสจืด ไม่มีกลิ่นหรือหอมเหมือนชา

ช่วยอาจารย์ตอบนิดนึง

การเก็บฉี่ ก็เหมือนกับการเก็บส่งตรวจ คือเก็บช่วงกลางๆ เพราะเป็นช่วงที่คาดว่าน่าจะสะอาด เพราะต้นๆ หรือท้ายๆ อาจได้ของแถมมาด้วย เช่น มูก หรือเลือดที่มันอยู่บริเวณนั้น ประมาณนี้นะคะ อย่าคิดมาก ทฤษฎีมันว่าอย่างนั้น

ไปอ่านหรือได้ข้อมูลจากทีไหนจำไม่ได้แล้ว ประมาณนี้นะคะ

เปรียบเหมือนกับเป็นการให้ วัคซีนแก่ร่างกาย เพราะมันเป็นสิ่งแปลกปลอมเข้าไปในร่างกาย ร่ายกายก็จะพยายามสร้างภูมคุ้มกันให้เกิดขึ้น เพื่อต่อต้านเชื้อโรคที่เข้าไปในร่างกาย แต่ฉี่ไม่ได้เป็นเชื้อโรค เป็นแต่ ส่วนเกินที่ร่างกายไม่ต้องการและพยายามขจัดออกไป เอาสั้นๆประมาณนี้นะคะ

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอเสริมก็แล้วกัน วิธีการเก็บฉี่ส่งตรวจที่ถูกต้อง ทำไม ...เพราะอะไรจะได้หายสงสัย

http://webboard.mthai.com/7/2007-04-29/318579.html

ถูกแก้ไข โดย moddang..