ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ความเห็นส่วนตัว ราคาน่าจะลงทดสอบด่าน 1520 เหรียญอีกรอบ ไม่แน่ใจว่าจะหลุดหรือเปล่า ส่วนตัว เชียร์ให้มันหลุด หุหุ

สงสัยพอร์ตเฮียจะว่าง :unsure: พอดีมีเต็มพอร์ตขอเชียร์ขึ้นสวนทางเฮียแล้วกัน อิอิ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะเฮีย เชียร์ลงอีกนี๊ดส์ ขอเก็บเพิ่มค่ะ

คุณปุยเมฆคะ จะแนบกราฟทำยังไงคะ ขอบคุณคะ

เฮียกัมคะ ขอความเห็นนิดนึง เฮียคิดยังไงคะ ที่ตลาด newyork เมื่อคืน ดึงราคาขึ้นเป็นเส้นตรง

แต่ข้ามคืน ก็เอาลงเป็นเส้นตรงอีก ณ เวลาใกล้เคียงกันมาก

เขานิยมเล่น gf ใช่ป่าวคะ หรือเขาเล่นแท่งแล้วทำกำไร ทั้งขาขึ้น ขาลง

(ถ้าไม่ใช่จากกองทุนปล่อย เดี๋ยวเช้าต้องฟังข่าวอีกที)

คุณปุยเมฆคะ รบกวนช่วยอธิบายการทำกำไรของทองแท่งทั้งขาขึ้นและขาลงได้รึปล่าวคะสอนหน่อยนะคะอยากรู้คะ...ขอบคุณนะคะ

ขอบคุณเฮียกัม

ถูกแก้ไข โดย ginger

คุณปุยเมฆคะ จะแนบกราฟทำยังไงคะ ขอบคุณคะ

ลองไปดูวิธีตรงนี้นะครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/122-การโพสรูป-โพสกราฟในกระทู้/

เฮียกัมคะ ขอความเห็นนิดนึง เฮียคิดยังไงคะ ที่ตลาด newyork เมื่อคืน ดึงราคาขึ้นเป็นเส้นตรง

แต่ข้ามคืน ก็เอาลงเป็นเส้นตรงอีก ณ เวลาใกล้เคียงกันมาก

เขานิยมเล่น gf ใช่ป่าวคะ หรือเขาเล่นแท่งแล้วทำกำไร ทั้งขาขึ้น ขาลง

(ถ้าไม่ใช่จากกองทุนปล่อย เดี๋ยวเช้าต้องฟังข่าวอีกที)

ใช่ครับ เขาถึงไม่เคยเกรงใจคนถือของจริง

แต่ความจริงๆ ก็คือความจริง สุดท้ายก็จะฝืนราคาจริงของทองคำไปไม่ได้หรอก

ขอบคุณอ.กัมพลคร้าem0009.gif ถ้าลงมาต่ำ 150X ราคาแป๊ะจะประมาณเท่าไหร่คะ 21500 ได้มั้ยคะ :P

วิธีการที่ถูกต้อง คือของเฮีย เยอะแยะเลย ตัวเองทำแค่นี้ 2 ฉึก ภาพก็ติด

1. บันทึกภาพลงเครื่องเรา

2. คลิกภาพเพื่อแนบไฟล์ ข้างล่าง ที่เห็น ภาพก็ติดแล้วค่ะ

คุณปุยเมฆคะ รบกวนช่วยอธิบายการทำกำไรของทองแท่งทั้งขาขึ้นและขาลงได้รึปล่าวคะสอนหน่อยนะคะอยากรู้คะ...ขอบคุณนะคะ

การทำกำไรทองแท่งขาขึ้น (ก็อย่างที่เรา ๆ เล่นกันอยู่)

- ซื้อเมื่อราคาลงต่ำ ๆ และขายเมื่อราคาขึ้น ในจุดที่พอใจกับกำไร

การทำกำไรทองแท่งขาลง

- สั่งขายเมื่อราคาขึ้นจุดสูง ๆ และเราคาดว่า (แม่นยำ) ราคาจะลง ภายใน 2-3 วัน

เพื่อที่จะซื้อของกลับไปส่งให้เขาทันเวลา และได้ราคาที่ถูกกว่า ก็ไ้ด้กำไรส่วนต่างค่ะ

ตัวอย่างเช่น

ตั้งขาย 22085 วันก่อน แล้ว ซื้อกลับ ได้ที่ราคา 21920

22085-21920 = 165 คุณก็จะได้กำไรส่วนต่าง 165 บาท

แต่ไม่แนะนำให้เล่นนะคะ ถ้าไม่มั่นใจจริง ๆ มิฉะนั้น อาจได้ของแพงกลับมาส่งของก็เป็นได้