ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียกัมค่ะ แฮปปี้กันถ้วนหน้า คริคริ !30 !30 !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Good morning อ Kumponys

Today i have something to ask you

If i want to study with you about Gold analyze, How can i do?

How much ?

Please help me!

Thanks forward

ราคาทองคำ ร่วงตามคาด แถมลงมา 1720 เหรียญให้เก็บพอดีเสียด้วย เช้ามาดีดมาแถว 1750-1760 เหรียญแล้ว เหมือนจะไปต่อ แต่อย่าเพิ่งด่วนดีใจเชียวนะครับ ข่าวร้ายที่อังกฤษ น่าจะเป็นสาเหตุที่ถูกนำมากล่าวอ้างและลากราคาขึ้นมาอย่างกระทันหัน หมดข่าว ก็ต้องเรียกพวกเรา ถอยไปนับหนึ่งกันใหม่

แนวนับหนึ่งของผม ก็คือแถว 1700 ต้นๆนั่นแหละ เห็นมาแรงๆแบบนี้ ก็ยังมีความเชื่อส่วนตัวว่า อาจจะลงถึง แต่ก็ไม่ได้ประมาท ยังแนะนำให้เก็บกันพลาดตามแนวรับ

สำหรับใครที่เล่นสั้น รักเสี่ยง ไม่กลัวตกขบวน (เพราะกำไรมาเยอะ) เก็บ 1720 เหรียญมา ราคาดีดสูงอีก ก็น่าจะปล่อยได้อีกสักรอบ แล้วลงไปรอเก็บใหม่ตามแนวรับได้นะครับ วันนี้เล็งไว้ น่าจะประมาณด่านแรกเราเมื่อวาน 1742 เหรียญ ซึ่งใครไม่ได้เก็บ 1720 เหรียญเมื่อวาน ก็คงแนะให้สวมหัวใจหมี เอ๊ย หัวใจกระทิง เก็บแถวนี้ไว้หน่อยนึง

ส่วนใครอยากเข้าแท่ง ลุ้นให้มันลงไปแถว 1700 ต้นๆก่อน ค่อยเสี่ยงเข้า น่าจะปลอดภัยที่สุด ความแน่นอน ก็คือความไม่แน่นอนนะครับ เกิดเก็บแถว 1700 เหรียญแล้วเป็นดอย จะได้ไม่หนาวมาก หุหุ แต่ถ้ามันไป 1800 เสียก่อน ก็ไม่ต้องเสียใจ มันก็น่าจะถอยลงมาอีกอยู่ดีแหละ(มั๊ง)

สรุป แนวรับ 1750 1742* 1726 1709** แนวต้าน 1766* 1795 1816**

sidewaydown.gifระยะสั้น

sidewayup.gifระยะกลาง

upstrong.gifระยะยาว

!thk !thk !thk

โลหะเงินจ๋อยไปเลย มันไม่ขึ้นตามทองบ้างหลอค่ะ แหะๆ ขอบคุณค่ะ :wub:

!01 เฮียกำพล ราคาบาทผันผวนมากเมื่อคืนราคาลงมา1720แต่เมื่อเทียบกับวันก่อนต้องเพิ่มทุนถึงบาทละ300บาท เห็นค่าเงินแล้วเหนื่อยครับ !034 ช่วงนี้ เมื่อคืนกองทุนเทออกมา13ตัน ใครที่เข้าเมื่อวานนี้ช่วงเช้าคงต้องรอลุ้นกันต่อไปตามเป้าใหญ่ที่เฮียให้ไว้ :upstrong:

ช่วงนี้บรรยากาศดูขมุกขมัวจังเนอะ

ขอบคุณเป้าเฮียกัม ที่ชี้ทางให้เดินค่ะ (+1 ด้วยความเคาระ) :0 :)

Good morning อ Kumponys

Today i have something to ask you

If i want to study with you about Gold analyze, How can i do?

How much ?

Please help me!

Thanks forward

ศึกษาจาก link ที่เคยให้ไปวันก่อนไปก่อนเลย

สงสัยก็ค่อยๆถามมา ตอบได้จะช่วยตอบนะครับ อย่ามัวรอคนสอน

ของ thaigold เอง ยังไม่มีแผน แต่ถ้าอยากเรียน วันอาทิตย์ที่ 11 กันยายน GT Wealth มีจัดสอนเทคนิค เขาจะเชิญผมไปช่วยงานด้วย ถ้าอยากเรียน ลองติดต่อสอบถามเขาดู เมื่อเขามีการประชาสัมพันธ์ออกมานะครับ ตอนนี้ เห็นยังเงียบอยู่

อ่อ แต่อย่าไปหวังรอว่าจะได้อะไรจากตรงนั้น โดยที่ไม่ได้เตรียมตัวไปก่อนนะครับ