ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบพระคุณ เฮียกัมพล มากๆๆเลยครับ แวะมาตอบผมด้วย ผมเชื่อและฟังเฮียครับ เฮียเป็นกูรูที่สุดยอดของผมจริงๆ นับถือมากๆครับ ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย wongwai

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอเฮียตอนเช้าต่อนะครับ

ถูกแก้ไข โดย wongwai

โห...เดี๋ยวนี้มีแถมรอบดึกด้วยเหรอคะ...

ดูแลตัวเองด้วยนะคะเฮียกัม ฝันดีคะ จุ๊บ จุ๊บ!30 !30

อยากซื้อได้ของถูก ก็ต้องแลกกับความเสี่ยงตกขบวน ไม่มีอะไรได้มาฟรี ทุกอย่างล้วนมีความเสี่ยงครับ

อย่างที่คุณคิด มันก็เหมาะกับเล่นแท่งแหละครับ แท่งมันต้องเล่นยาวๆ จะเก็บ ก็ต้องเลือกตอนถอยเยอะหน่อย ความเสี่ยงจะได้ต่ำลง กำไรต่อรอบจะได้สูง หรือบางที กว่าจะต้องปล่อยของ ก็มีต้นทุนที่ต้องรอจนแน่ใจแล้วว่ามันจะลงจริง อย่างตอนนี้ คนถือของจริง ยังหาตำแหน่งปล่อยของไม่เจอเลย

ที่เราจะต้องทำ คือทำใจนะครับ ทำใจร่มๆ เย็นๆเข้าไว้ รอโอกาสเหมาะๆ รอบนี้ ดูเขาไปก่อน happy.gif

รอผมวิเคราะห์ อย่าลืมว่า ผมก็เดาเหมือนกันนะครับ

รอบสั้นๆ ถือว่าเป็นไปตามความคาดหมายคือลง 1720 ไปประมาณ 1760 แล้วลงประมาณ 1740 ก่อนจะดีดขึ้นมาอีกครั้ง

จริงๆไม่ได้คาดว่า มันจะผ่าน 1766 เหรียญในคืนนี้หรอกนะครับ มันดูจะเร็วไปหน่อย คาดว่าอย่างมาก มันคงจะป้วนเปี้ยนแถว 1750-1760 อีกสักวัน แต่เมื่อผ่านได้ มันก็ดีดไป high ใหม่ต่อที่เป้าต่อไปแถว 1795 เหรียญทันที ซึ่งผมคาดว่า 2 ตำแหน่งนี้ (1795-1816) น่าจะเป็นโซนปลายทางคลื่น 5 ย่อยของขา 3 รอบนี้ รอกาีรปรับฐานขา 4 ครับ

ขา 4 ก็เล็งไว้ืที่เก่านั่นแหละ 1700 ต้นๆ ส่วนจะเป็นจริงตามนั้นหรือเปล่า ต้องไปถามฟ้า ph34r.gif

กราฟขี้เกียจทำ ไว้รอเช้าละกันนะครับ blush.gif

!thk !thk !thk

ถูกแก้ไข โดย JUICE

ที่เราจะต้องทำ คือทำใจนะครับ ทำใจร่มๆ เย็นๆเข้าไว้ รอโอกาสเหมาะๆ รอบนี้ ดูเขาไปก่อน ผมคาดว่า 2 ตำแหน่งนี้ (1795-1816) น่าจะเป็นโซนปลายทางคลื่น 5ย่อยของขา 3 รอบนี้ รอกาีรปรับฐานขา 4 ครับ

ขา 4 ก็เล็งไว้ืที่เก่านั่นแหละ 1700 ต้นๆ ส่วนจะเป็นจริงตามนั้นหรือเปล่า ต้องไปถามฟ้า

ตอนนี้เฮียคือฟ้า :P

การบอกตำแหน่งว่าตรงไหนเป็นคลื่นที่เท่าไหร่ของเท่าไหร่ และสุดปลายคลื่นตรงไหน ทำให้พอเห็นเข้าใจจังหวะการเข้า(แท่ง)มากขึ้น บอกแบบนี้ดีค่ะ :wub:

ขอบคุณเฮียมากค่ะ :)

1807 แล้วค่ะเฮีย รอ 1816 แล้วปล่อย หรือ ถือลุ้นต่อ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณอาจารย์กัมพลมาก ๆค่ะ สำหรับการวิเคราะห์ :lol: ;) ;) :D

รอดูกราฟ รอซื้อแท่ง ขอบคุณอาจารย์แฮรี่ค่ะ :wub:

สวัสดีครับ อ.กัมพล และ อ.ทุกท่าน พี่น้องสามาชิก ไทยโกลด์ทุกท่าน ไม่ได้เข้ามาพักใหญ่ๆ เพราะมัวยุ่งกับงาน

วันนี้จะเข้า ปรากฎว่าชื่อเดิมไม่อยู่ในระบบเสียแล้ว เลยต้องสมัครเป็นสมาชิกใหม่ ขอเรียนรู้และฝากเนื้อฝากตัวกับไทยโกลด์ด้วยคน นะครับ

อยากซื้อได้ของถูก ก็ต้องแลกกับความเสี่ยงตกขบวน ไม่มีอะไรได้มาฟรี ทุกอย่างล้วนมีความเสี่ยงครับ

อย่างที่คุณคิด มันก็เหมาะกับเล่นแท่งแหละครับ แท่งมันต้องเล่นยาวๆ จะเก็บ ก็ต้องเลือกตอนถอยเยอะหน่อย ความเสี่ยงจะได้ต่ำลง กำไรต่อรอบจะได้สูง หรือบางที กว่าจะต้องปล่อยของ ก็มีต้นทุนที่ต้องรอจนแน่ใจแล้วว่ามันจะลงจริง อย่างตอนนี้ คนถือของจริง ยังหาตำแหน่งปล่อยของไม่เจอเลย

ที่เราจะต้องทำ คือทำใจนะครับ ทำใจร่มๆ เย็นๆเข้าไว้ รอโอกาสเหมาะๆ รอบนี้ ดูเขาไปก่อน happy.gif

รอผมวิเคราะห์ อย่าลืมว่า ผมก็เดาเหมือนกันนะครับ

รอบสั้นๆ ถือว่าเป็นไปตามความคาดหมายคือลง 1720 ไปประมาณ 1760 แล้วลงประมาณ 1740 ก่อนจะดีดขึ้นมาอีกครั้ง

จริงๆไม่ได้คาดว่า มันจะผ่าน 1766 เหรียญในคืนนี้หรอกนะครับ มันดูจะเร็วไปหน่อย คาดว่าอย่างมาก มันคงจะป้วนเปี้ยนแถว 1750-1760 อีกสักวัน แต่เมื่อผ่านได้ มันก็ดีดไป high ใหม่ต่อที่เป้าต่อไปแถว 1795 เหรียญทันที ซึ่งผมคาดว่า 2 ตำแหน่งนี้ (1795-1816) น่าจะเป็นโซนปลายทางคลื่น 5 ย่อยของขา 3 รอบนี้ รอกาีรปรับฐานขา 4 ครับ

ขา 4 ก็เล็งไว้ืที่เก่านั่นแหละ 1700 ต้นๆ ส่วนจะเป็นจริงตามนั้นหรือเปล่า ต้องไปถามฟ้า ph34r.gif

กราฟขี้เกียจทำ ไว้รอเช้าละกันนะครับ blush.gif

เช้านี้ print ความเห็นของเฮียให้คุณสามีและพวกอาเจ๊กอ่านคะ แถมขีดเส้นใต้ตรง ต้องไปถามฟ้า

กาดอกจันทร์ไว้ด้วยลายมือของเจ๊แว่นว่า "อย่ามาถามหลี" กร๊ากกกกกก!gd

เอาภาพใหญ่ Elliott Wave ไปดูกันก่อนนะครับ

ราคาเมื่อคืนที่ขึ้นมา ตอนนี้ RSI มาด้วย ไม่ divergence เสียด้วย ถ้าปิดสัปดาห์ได้แถวนี้ แปลว่า ตรงนี้ คือแถวคลื่น 3 ของ 5 ตามคาด และเราน่าจะได้คลื่น 5 แถว 2000+ เหรียญสบายๆครับ

แต่ก่อนจะถึง ก็ระวังย่อขา 4 ผมยังเชื่อและยังเป็นพ่อสายบัว รอเก็บของจริงแถว 1700 ต้นๆ em309.gif งานนี้ ไม่รู้จะคอยเก้อหรือเปล่า

ส่วนระยะสั้น ถ้าว่าง จะมาวางแนวรับแนวต้านให้นะครับ แต่อย่าลืมว่า ถึงเป้าผมแล้วทั้ง 2 เป้า ตัวใครตัวเผือกแล้วนะครับ 3070242c.gif

sidewaydown.gifระยะสั้น

sidewaydown.gifระยะกลาง

upstrong.gifระยะยาว

ขอบคุณค่ะ เฮียกัม มีแม่สายบัวแต่งตัวรอด้วยค่ะ :lol: :P

รบกวนถามเฮียครับ ทำไมเวลาที่เราเข้าหน้าหลักได้แล้ว สักพักใหญ่ๆมันจะโหลดเอง แต่ไม่มีอะไรขึ้นมาน่ะครับ

ขอคำแนะนำว่า..จะแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย Gold 2011

ขอบคุณเฮียกัมค่ะ คิดว่า 2000 มาเร็วๆนี้แน่

ขอบคุณค่ะเฮียกัม จาหยุดยาว วันนี้ว่าจะปล่อยแท่งไปก่อน แล้วค่อยรอ เก็บใหม่อีกที ไม่รู้ว่า จะได้หรือเปล่า

แต่ชักหนาวแล้ว เลยขอลงไปก่อน ซื้อมาอาทิตย์เดียวกำไรบาทละ 2000 ไม่ค่อยได้เจอ