ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียกัมพลมากครับ ตื่นแต่เช้าวันแม่มาดูหน้าจอ โอ้ว..แม่เจ้า กองทุนขายออกมาเยอะจริง 23 ตันกว่า หลังจากซัดเข้าไปเต็มๆ เดี๋ยวคงออกข่าวออกมากระทุ้งให้ลงได้อีกมั้ยครับ :D แบบนี้รอสอยตามแนวที่เฮียให้ไว้ดีกว่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากถามคุณ เฮียกำพลหน่อยครับ ถ้าราคาทอง 1756.01 เราต้องเอาไปคูณกับอะไร ถึงได้ราคาทองบ้านเราครับ

อยากถามคุณ เฮียกำพลหน่อยครับ ถ้าราคาทอง 1756.01 เราต้องเอาไปคูณกับอะไร ถึงได้ราคาทองบ้านเราครับ

คำถามเก่า ขออนุญาต ตอบแทนเฮียนะคะ

(SpotGold + Premium) x 32.148 x THB x 0.965/65.6

มาจาก

http://www.thaigold....B8%A1%E0%B8%B2/

คำถามเก่า ขออนุญาต ตอบแทนเฮียนะคะ

(SpotGold + Premium) x 32.148 x THB x 0.965/65.6

มาจาก

http://www.thaigold....B8%A1%E0%B8%B2/

ขอบคุณครับ

เมื่อคืน ยังมีของแถม ลงไปเกือบถึงอีกด่าน ทำราคาต่ำสุดไว้ที่ 1732 เหรียญ เรียกว่า แค่ข้ามคืนก็เกือบ 100 เหรียญแล้ว อย่างนี้ ก็ต้องถือว่า เข้าโหมดปรับฐานลงขา 4 ตามคาดแล้วจริงๆนะครับ

แนวโน้ม น่าจะยังไม่จบ ตอนนี้อยู่แถว 1757-1760 เหรียญ น่าจะเป็นการดีดขึ้น เพื่อลงต่ออย่างที่เดาไว้เมื่อคืนมากกว่า แนวรับแนวต้านที่เก่านะครับ คาดว่าขึ้นได้ไม่เกิน 1766-1773 แถวนั้นแหละ

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย Ble_swu

เห็นหลายท่านเป็นกังวล จะปล่อยดีหรือไม่ปล่อยของดี โดยเฉพาะพวกเล่นสั้นนี่ ผมว่า ต้องจัดกระบวนความคิดใหม่หน่อยนะครับ

ผมย้ำเสมอว่า ก่อนซื้อ ต้องวางกรอบ วางแผนให้ตัวเองก่อน ว่าจะซื้อตรงไหน stoploss ตรงไหน เป้าหมายอยู่ตรงไหน แล้วทำตามให้ได้ ผมเอง ผมก็ว่าผมบอกชัดแล้วนา ว่าผมจะทำอะไร เพื่อให้เป็นแนวทางสำหรับแต่ละท่าน ในการไปจัดทัพของตัวเอง เพราะผมคงไม่มีเวลามาบอกได้ตลอดหรอกครับ

เห็นด้วยกับเฮียกัมครับ คงไม่มีเวลามาชี้แนะตลอด เราต้องศึกษากราฟเทคนิคไปด้วย แล้วลองเทียบกับท่านกูรูที่วิแคะไว้ แล้วเทียบกับผลที่ออกมาจริงครับ ตนต้องเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ เพราะเกิดเฮียไม่ว่างขึ้นมาซักสองวันจะทำยังไงล่ะทีนี้ เทรดกันไม่ได้เลย

ขอบคุณมากครับ :lol:

ถูกแก้ไข โดย Golden_mayom

ว้าว สุดยอดความแม่นค่ะเฮียกัม คราวนี้จะได้สอยแท่งซะที อิอิ จากที่ขายหมูไป

หนูขอความเห็นเรื่องภาพรวมตลาดหน่อยค่ะ คราวนี้คงไม่ใช่ crisis เหมือนปี2008 ใช่ไหมค่ะ

เพราะ commo ตัวอื่นลงหมดเลย

ขอบคุณค่ะ :wub:

แก้แล้ว tongue.gif

สวัสดีคะ เฮียกัม

อิ อิ ไม่แก้ก็ได้คะ จะได้ขึ้นรถแล้วไปต่อได้เลยยยย :rolleyes:

ขอบคุณคะ :lol: