ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ว่าจะพัก แต่ก็อดไม่ได้ ราคามันลงต่ำกว่าเมื่อคืน เลยต้องขอ update สักหน่อย ไว้ดูเล่นๆ

จะใช้ราย 4 ชม. ก็รู้สึกจะไม่เห็นอะไร เพราะมันเล่นสวิงเร็วเหลือเกิน เลยขอใช้ราย 1 ชม. เอามาให้ดูแทนนะครับ

แนวต้านสำคัญ ซึ่งอาจใช้ confirm การกลับตัว น่าจะเป็น 1782 เหรียญ บริเวณเส้น 61.8%

สรุป แนวรับ 1751* 1738 1728 แนวต้าน 1766* 1773 1782

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ว่าจะพัก แต่ก็อดไม่ได้ ราคามันลงต่ำกว่าเมื่อคืน เลยต้องขอ update สักหน่อย ไว้ดูเล่นๆ

จะใช้ราย 4 ชม. ก็รู้สึกจะไม่เห็นอะไร เพราะมันเล่นสวิงเร็วเหลือเกิน เลยขอใช้ราย 1 ชม. เอามาให้ดูแทนนะครับ

แนวต้านสำคัญ ซึ่งอาจใช้ confirm การกลับตัว น่าจะเป็น 1782 เหรียญ บริเวณเส้น 61.8%

สรุป แนวรับ 1751* 1738 1728 แนวต้าน 1766* 1773 1782

บวก1 สำหรับความใจดีของเฮียกัม ขนาดวันหยุดนะเนี่ย..แต่วันนี้ซื้อทองแท่งไม่ได้ใช่เปล่าคะเฮีย..

!01 เฮียกำพล ศุกร์หรรษาอีกแล้วครับท่าน เรามาดูกันว่าวันนี้สมาคมจะปรับอีกกี่รอบ :upstrong:

ขอบคุณมากครับเฮียกัมพล วันพักผ่อน ยังอุตสาห์เขัามาโพสต์

ใหัความรู้กับพวกเราขอบคุณครับ ว่าแต่เที่ยวนี้จะมีต่ำกว่า

$1700มั๊ยครับ (+1ให้ด้วยครับ)spdrปล่อยออกอีก23.63

พวกเล่นสั้นนี่ ผมว่า ต้องจัดกระบวนความคิดใหม่หน่อยนะครับ

ผมย้ำเสมอว่า ก่อนซื้อ ต้องวางกรอบ วางแผนให้ตัวเองก่อน ว่าจะซื้อตรงไหน stoploss ตรงไหน เป้าหมายอยู่ตรงไหน แล้วทำตามให้ได้ ผมเอง ผมก็ว่าผมบอกชัดแล้วนา ว่าผมจะทำอะไร เพื่อให้เป็นแนวทางสำหรับแต่ละท่าน

สรุป แนวรับ 1748* 1728 1707 แนวต้าน 1773* 1796

เมื่อวานเร่งงานจนเบลอๆ ลืมคำสอนของเฮีย ทั้งๆเฮียได้บอกแนวไว้จริงๆ กลับมาอ่านตอนสมองโปร่งๆอีกที ทำอะไรลงไปเนี้ย? :( :o

จากนี้ไปต้องท่องให้ขึ้นใจ -_-