ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะ คุณ นอ้งเหมียวเจ็ดสี ยินดีที่ได้รู้จัก เป็นลูกศิษย์ครูกัมพลเหมือนกันคะ ดิฉันเข้าเรียนมาประมาณ 9เดือนครูยังให้อยู่อนุบาล 1อยู่ ไม่รู้ว่าเมื่อไรครูกัมพลจะให้เลื่อนชั้น :wub: เย็นนี้ลมเเรงจัง หนาวมากด้วย คุณน้องเหมียวเตรียมเสื้อกันหนาวเเล้ว/ยัง มีมาม่าด้วยก็ดีนะจะได้สะสมพลัง เเล้วเตรียมกระโดดดอยด้วยกันคะ :lol:

ดีจร้า

แวะมาให้กำลังใจด้วยคน

1766 เขาไม่เรียกดอยหรอกนะ

เรียกว่าเนินก้อพอแระ อิอิ

ตรงนั้นอ่ะอากาศไม่หนาวนักหรอกจร้า

คนที่อยู่ก้นเหว ต่ำกว่า 1650 ลงไป

อากาศเย็นยะเยือกกว่าเย้ออออ

แถมแช่น้ำอยู่เกือบมิดหัวแระ

บุ๋มๆๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงนี้ คงไม่มีเวลาโพสต์ในช่วงเช้านะครับ ติดภาระกิจนิดหน่อย เลยขอมาทำให้ในช่วงกลางคืนแทนสักพัก เผื่อว่า เช้ามันยังใช้ได้อยู่ ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลง อาจมาให้ความเห็นเพิ่มเติมบ้าง

เมื่อวันเสาร์บอกว่าราคาจะดีดในวันจันทร์ เอาเข้าจริง กลับหัวทิ่มแต่เช้าทำท่าจะลง แต่สุดท้าย ก็ดีดกลับขึ้นไปอยู่ในแนวเดิมเหนือ 1740 เหรียญได้อีก แนวโน้ม ยังเป็นไปตามแผนเดิมได้ อย่างที่บอกไว้ช่วงเช้านะครับ และดึกๆกลับมาดู ก็ถือว่าได้ราคาที่คาดแล้ว เพราะมา 175x แล้ว แต่จะเอาไงต่อ ก็มาดูกัน

- ดูตามรูป จะเห็นนะครับ ว่าราคาที่ลงมา มันแค่ลงมาแตะ channel บนโซนอันตรายแล้วเด้งได้ 3 ครั้ง มองยังไงก็ยิ่งต้องดูดีขึ้นดังนั้น เป้าหมาย เราก็ต้องมองดูดีขึ้นครับ จากเดิมแค่ 1750-1759 เหรียญ น่าจะขยับขึ้นไปทดสอบถึงแนวดีด fibo 61.8% (1779.68) ได้ไม่ยากนัก ดังนั้น เราก็ต้องขยายความโลภ ตามต่อไป sleep.gif

- ราคาที่ดีดขึ้นมาได้แถว 175x เหรียญ ยังติดโบลิงเจอร์กลางอยู่ แต่ก็เชื่อว่า ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเท่าไหร่ครับ Stoch ของเรา เกิด Hidden Divergence น่าจะมีพลังพอพาดีดฝ่าขึ้นไปไม่ยากนัก

- MACD ยังไม่ confirm การกลับตัว แต่ถ้าราคากลับไปยืนได้เหนือ 1760 เหรียญสักวัน น่าจะเพียงพอที่จะเกิดสัญญาณซื้อครับ

- หากราคาหลุด channel บนแถว 1733 เหรียญลงไปอีก แนว channel ล่างที่อาจลงถึงตามที่ผมบอก ตอนนี้ ขยับสูงขึ้นมาแถว 1683 เหรียญแล้ว ไม่ลึกเหมือนช่วงก่อน

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่า ราคาจะดีดแรงได้ถึง 1779 เหรียญ แล้วอาจออกแนว sideway โซน 1760-1740 อีกสักพัก

สรุป แนวรับ 1745* 1733 (stoploss) 1708 1683 แนวต้าน 1761 1779* 1795 1839

upweak.gifระยะสั้น

sidewaydown.gifระยะกลาง

upstrong.gifระยะยาว

ขอบคุณครับ เฮีย !01 !01

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

!_087 เฉียบขาด + แม่นยำ

ขอบคุณคร้าบเฮีย ....

!thk เฮียกัมคะ เช้าไม่ว่าง ยังเป็นห่วงเลยเข้ามาตอนดึกแทน ซึ้งในน้ำใจเฮียจริงๆ !thk !thk

ขอบคุณค่ะเฮีย สัมผัสได้ถึงความห่วงใยพวกเรา เลยสะดุ้งตื่นมารับสัมผัสกลางดึก70bff581.gif

1765 แล้วคร่า แต่บาทแข็ง ต่างกัน 150 เลย วันก่อน สปอตนี้ แตะ 25000 ต้น ๆ ไปแล้ว

hidden div. มาทีไร แผลงฤทธิ์แรงทู๊กทีเลย d5f02ecd.gifcd08785a.gif

1766 รับเดิมที่หลุดมา ต้านเดิมที่ไม่ยอมไป 1800 อีก ผ่านยากจริง3c68bb64.gif

ขอบคุณครับเฮียกัมพล

ยังไม่ได้เก็บเลยยย จะตกรถมั๊ยเนี้ย?

ขอคารวะ เฮียคะ จัดให้เลย หนึ่งจอกเล็ก (น้ำเมาดื่มมากเสียสุขภาพ จิบพอชุ่มคอนะคะ)

เฮียกัม แม่นยังกับตาเห็น หลังจากซื้อไปแล้ว วันนี้ นั่งจ้องทั้งวัน ยังนึกเลยว่าจะได้เห็นเหรอ 1759

มาจริงๆด้วย แต่ราคาไทยไม่ได้อย่างใจเลยคะ อย่างนี้ คงต้อง ถือต่อไป รอแนวถัดไป ที่เฮียกัม มาบอกยามดึก

รักษาสุขภาพนะคะ

:rolleyes: :rolleyes: ขอบคุณมาก เฮียกัม แม่นยังกับตาเห็น

ขอบคุณมากๆค่ะคุณครู

ตื่นขึ้นมา เห็นคุณครูมาโพสต์ทิ้งไว้

เป็นไปตามที่คาดเลยค่ะ