ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมพลเก่งที่ซูดเเม่นยังกะจับวาง เข้าออกได้หลายรอบเลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อไรเฮียกัมพลจะมาคิดถึงแย่แล้ว

ต้องขออภัย เมื่อคืนว่าจะเข้ามาเขียนอยู่ แต่ช่วงนี้ สงสัยแก่แล้ว 2 วันติด ไม่ไหว ตาลาย 5c745924.gif เห็นราคามันกำลังสู้กันอยู่ด้วย เขียนไป ก็คงต้องมาออกความเห็นใหม่ตอนเช้าอยู่ดี

และสุดท้าย กระทิงก็เป็นฝ่ายชนะ ราคาแหกด่าน 1779 เหรียญ ซึ่งก็คือด่าน 61.8% ของเราขึ้นมาจนได้ ผิดคาดแบบนี้ เอาไงต่อดีหว่า 332f960b.gif

พี่แกเล่นขึ้นต่อแบบนี้ ตัดสินใจยากพอสมควรในการที่จะให้ไล่ตามนะครับ เพราะตรงนี้ ผมคาดว่า อาจเป็นยอดคลื่น b ก็ได้ หรือจะเป็นยอด 1 ย่อย ตั้งลำกันใหม่ ก็ได้เช่นกัน

- ด่านแนวต้านสำคัญถัดไป คือด่าน 1794 เหรียญ บริเวณ 78.6% เล่นแรงๆ ก็อาจไล่ไปถึง 1800 เหรียญได้ แต่ยังไง ก็มีโอกาสติดมากกว่าหลุดขึ้นไปเลย

- ส่วนแนวรับ ก็คงเป็นเส้น 61.8% (1779.68) ด่านแนวต้านเดิมเรานั่นแหละ แต่ถ้าจะให้ปลอดภัยหน่อย สำหรับพวกรักเสี่ยง ก็น่าจะอดใจรอลุ้นแถว 1769 เหรียญ stoploss อาจจะเป็นแถวต่ำกว่า 1761 เหรียญ

ความเห็นส่วนตัว

- แถวนี้เริ่มเสี่ยงลงแรง ใครไม่รักเสี่ยง ก็รอมันตั้งลำใหม่ก่อน ก็น่าจะดี

- ส่วนพวกรักเสี่ยง ลุ้นพิชิตด่าน 1800 เหรียญไปโลด ผมจะยืนเคียงข้าง อย่าเผลอก็แล้วกัน เพราะพร้อมจะโดดออกทุกเมื่อ 3ca8b998.gif

สรุป แนวรับ 1779 1769* 1761 แนวต้าน 1794* 1804 1814

upweak.gifระยะสั้น 1794-1804

sidewaydown.gifระยะกลาง บน 1794-1804 ล่าง 1761-1744 (ห้ามเอาไปแทงหวย)

upstrong.gifระยะยาว >2000

+1 ด้วยความเคารพ และ ด้วยล้านคำขอบคุณค้าเฮีย

ขอบคุณค่ะ คุณครูกัม

รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

ขอบคุณครับ

- ส่วนพวกรักเสี่ยง ลุ้นพิชิตด่าน 1800 เหรียญไปโลด ผมจะยืนเคียงข้าง อย่าเผลอก็แล้วกัน เพราะพร้อมจะโดดออกทุกเมื่อ

ขอเกาะขาเฮียแหละคะ...

ซื้อเมื่อวันจันทร์ เกาะขาเฮียโดดไปแล้ว เมื่อวาน 1779

เข้าใหม่จะหนาวไหม....

คงไม่หนาวนะ อิอิ.

ปล.ยัยปุยบอกให้เปลี่ยนรูปแทะเฮียกัมเองนะ 55555

post-378-054251800 1313541591.jpg

ขอบคุณค้า

ปล. แต่หวยออกไปแล้วค่ะแทงไม่ทัน

ขอบคุณอาจารย์กัมพลมาก ๆ ค่ะ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง นะคะ !53 !thk !thk !thk :rolleyes: :rolleyes: :D

สวัสดีคะ คุณครูกัมพล :ขอบคุณในเมตตาจิตเเละความเป็นห่วงลูกศิษย์ที่ติดตามคูณครูอยู่ ขอคาระ 1จาน(1จอกเล็กไป)เราอยากบอกว่าคุณครูเรา เเม่นขั้นเทพ ขอให้สุขภาพเเข็ง ขายทองซื้อทองสนุกสนานรำรวยๆๆๆๆ :lol: :rolleyes:

อ้อ บวก๑ให้คุณครูด้วยความเต็มใจคะ

ขอบคุณครับเฮียรอมันย่อ 1779โดด s ออกก่อนดีกว่าแล้วซื้อลุ้น1800เน๊าะเฮีย