ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอะอะช่วงนี้ทำท่าจะย้อยลงอย่างเดียวเลยอ่ะ เปิดดูปั๊บก็ 1818

เอ้า รอสัญญาณช้อน.แทนละกัน...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอ.กัมพลมากคะที่ชี้เเนะรอให้ขึ้นคะจะเติมมือเเล้วที่เหลือยังไม่กล้าเข้ากลัวลงหนักคะ ต้องรอ178xมาก่อนหรือเปล่าคะรบกวนขอคำชี้เเนะคะ

เมื่อวานเห็น MACD ราย 4 ชม.มา คิดว่า มันน่าจะไปทดสอบด่านแข็งด้านบนต่อ เอาเข้าจริง มันก็ถอยเอาถอยเอา เล่นเอากองเชียร์อย่างพวกเรา ห่อเหี่ยวเลย

วันนี้เอารายวันมาดูกันบ้าง

- แนวรับดูจะเป็นแถว 1811-1800 เหรียญ หลุดแนวนี้ ยังมีความหวังสุดท้ายแถว 1786 เหรียญ

- ขณะที่แนวต้าน ดูจะเป็นโบลิงเจอร์กลาง+trend วันนี้อยู่แถว 1837-1841 เหรียญ

- ที่อยากให้ดูคือ RSI ครับ หลังจากราย 4 ชม ผ่านขึ้นมาได้แล้ว รายวัน ถ้าราคาดีดผ่าน 1840 เหรียญแล้วยืนได้ RSI น่าจะหลุดแนว trend ขึ้นมาได้เช่นกัน งานนี้ ผมฝันถึงการกลับตัวขึ้นได้เลยทีเดียว

ส่วนตัว ยังให้น้ำหนักที่ปัจจัยพื้นฐาน คงเล็งผลเลิศ มองขึ้นเช่นเดิม

สรุป แนวรับ 1820* 1811 1786 แนวต้าน 1837* 1856 1871 1893

!01 !01 !01

ขอบคุณครับเฮีย ติดดอยอยู่เหมือนกัน :mad:

ว่างก็เอาราย 4 ชม. มาให้ชม แนว trend ที่กดไว้ วันนี้แค่ 182x เหรียญ ส่วนแนวรับ ก็อย่างที่เห็นนะครับ เหนือ 1800 เหรียญขึ้นมา

ถ้าลง ยังมีด่านสำคัญแถว 1786 1750 ส่วนถ้าขึ้น ผมว่า ด่านสำคัญจะอยู่ไกลกว่า ไป 2000+ เหรียญ ไม่รู้เข้าข้างตัวเองมากไปป่าว happy.gif

เมื่อวาน หลุด 1820 เหรียญ ผมถอยออกมายืนดู วันนี้ คงรอต่ำเข้าเก็บ หรือตามเมื่อผ่าน 182x เหรียญได้ก่อน 182x นี่ ผมเล็ง trend และสถานการณ์ขณะนั้นเอานะครับ

:wub: ถูกแก้ไข โดย ชนินทร์CDC อู๊ดๆ

เมื่อวานมีข่าวธนาคารฝรั่งเศสถูกลดอันดับความน่าเชื่อถือลงมาถึง 2 แห่ง คิดว่าน้องทองจะวิ่งเป็นจรวดซะอีก

ที่ไหนได้กลับเลือกข้างลงซะนี่ เมื่อวานฝันเลยไม่เป็นจริง วันนี้ขอให้ฝันเฮียกัมเป็นจริงด้วยนะคะ

เพราะน้องถุงทองก็ฝันให้ราคามัน UP UP UP ไม่ชอบเลยที่มัน UP & DOWN

ขอบคุณเฮียกัมพลค่ะ

!thk !thk !thk

ช่วงนี้สังเกตุว่าช่วงบ่ายๆ มักจะมีการทุบทีเดียวเป็นแท่งแดงๆ ยาวๆ ทีละ 10+ถึง 20+ อยู่เรื่อยเลยครับ เกิดอะไรขึ้นครับ เห็นติดๆกันหลายวันแล้ว :wacko:

ช่วงนี้น่าช้อนเก็บไหมน้า

เป็นกำลังใจให้เฮียนะคะ

:lol: