ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป็นกำลังใจให้เฮียนะคะ

ย้ายเว็บสำเร็จ ๆ

ขอบคุณเฮียด้วยนา :wub: ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เป็นโปรแกรมอะไรครับหาไม่เจอ

คุณ mum3542 หาปุ่ม Control Panel เจอไหมคะ

ตรงปุ่ม ซ้ายมือสุดด้านล่างปุ่มสตาร์ท กดลงไปจะเจอ หน้าจอจะมีพวก Documents, Pictures, Control Panelประมาณนี้

กดปุ่ม control panel แล้วจะเห็นคะ ทำตามขั้นตอนที่พิมพ์บอกไว้ก่อนหน้า ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ลงMt4 ใหม่เลยคะ

แต่ต้องไป uninstall program เดิมที่เราลงไว้ก่อนนะคะ(ตรงcontrol Panel เหมือนกัน) เพราะบางทีลงซ้ำไม่เอาของเดิมออกมันไม่ยอมคะ

เพราะจะมาใช้พื่้นที่ทับซ้อนไม่ได้ รักใครก็เลือกเอาสักคนคะ อิอิ !17

ราคาทองคำ ดีดขึ้นทดสอบด่านแถว 1800 เหรียญตามคาด และมีแถม เลยออกไปอีกหน่อย ทำท่าเหมือนจะไปต่อได้เช่นเดียวกับเมื่อวาน บางท่านขาดความมั่นใจ โทรถามว่า จะหล่นอีกมั๊ย?unsure.gif

แหม เป็นคำถามที่ตอบง่ายมาก ผมตอบบ่อยครับ "ผมรู้จริง ก็รวยแล้วสิ" sleep.gif..happy.gif

คาดว่าขึ้นมาทดสอบ ก็แปลว่า มีความเป็นไปได้ตามเทคนิค ส่วนจะผ่านได้หรือเปล่า อันนี้ ก็ต้องรอให้มันเกิดก่อน แล้วค่อยพิจารณาแนวโน้มต่อไป ซึ่งทั้งหมด มันก็เกิดจากการคาดเดาทั้งนั้นแหละ เราเดาให้ถูกมากกว่าผิด ก็ยิ่งดี ที่สำคัญคือ วินัย+stoploss ครับ จะทำให้ เวลาเราเสีย เสียน้อย เวลาเราได้ ได้เยอะ ถ้าทำได้ เราก็อยู่ในตลาดได้นาน มีกำไรมากกว่าขาดทุน

มาดู chart กันต่อ ราคาที่ขึ้นมาแถว 1800 เหรียญ เมื่อคืนจนถึงเช้า ยังคงไม่หลุด trend ขาลงนะครับ

- แนวสำคัญ วัด fibo ตามคลื่นย่อยใหม่ (สีส้ม) ก็คือแนว 61.8% (1805.58) 78.6% (1815.39) ผ่านไปยืนเหนือตรงนี้ได้ เท่ากับ break trend สำเร็จด้วย ด่านต่อไปตาม fibo นี้ คือ 127.2% (1843.80) 161.8% (1864.02)

- แนวรับ ให้เป็นโซนแนวต้านเดิม+แนว fibo ใหม่ ให้สวยๆ 1780- เหรียญนี่ ไม่ควรเห็นอีก

- สัญญาณต่างๆในราย 4 ชม. ยังไม่ชัวร์นะครับ ยังขึ้นลงได้ แต่รายวัน RSI break trend แล้ว และ stoch ของเราลงสุดและเริ่มกลับลำได้แล้วเช่นกัน ขาดแต่ MACD ยังไม่มา

ภาพรวม ราคายังรอผ่านขึ้นยืนเหนือ 1815 เหรียญได้ เพื่อ confirm ทิศทาง ส่วนตัว ตีตั๋วแล้ว ช่วงนี้ หลับตา กลัวเมาคลื่น

สรุป แนวรับ 1798 1792* 1783 แนวต้าน 1805 1815* 1822 1843

แอบติดตามคุณกำพลมานานแล้ว

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ทุกบท

ขอคารวะจากใจ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับเฮียไม่ได้เข้ามาขอบคุณเห็นเฮียบอกให้อ่านอย่างเดียวกลัวเวบล่มน่ะครับ วันนี้ขอนุญาติใช้พื้นที่ขอบคุณนะครับ

ขอบคุณเฮียคนเก่ง +1 คนแรกนะคะ แต่กว่าจะส่ง แฟนคลับเฮียล้นกระทู้ตามเคย ฮิตของจริง

ถูกแก้ไข โดย winny

ขอบคุณครับเฮียกัมพล..(+1ครับ)

ดีใจครับเข้าบ้านได้แล้ว :lol:

ขอบคุณค่ะ เฮียกัม รีบเข้าแต่เช้าก่อน เดี๋ยวสาย ๆ คนจะเยอะ ค่ะ

ราคาทองคำ ดีดขึ้นทดสอบด่านแถว 1800 เหรียญตามคาด และมีแถม เลยออกไปอีกหน่อย ทำท่าเหมือนจะไปต่อได้เช่นเดียวกับเมื่อวาน บางท่านขาดความมั่นใจ โทรถามว่า จะหล่นอีกมั๊ย?unsure.gif

แหม เป็นคำถามที่ตอบง่ายมาก ผมตอบบ่อยครับ "ผมรู้จริง ก็รวยแล้วสิ" sleep.gif..happy.gif

คาดว่าขึ้นมาทดสอบ ก็แปลว่า มีความเป็นไปได้ตามเทคนิค ส่วนจะผ่านได้หรือเปล่า อันนี้ ก็ต้องรอให้มันเกิดก่อน แล้วค่อยพิจารณาแนวโน้มต่อไป

ซึ่งทั้งหมด มันก็เกิดจากการคาดเดาทั้งนั้นแหละ เราเดาให้ถูกมากกว่าผิด ก็ยิ่งดี ที่สำคัญคือ วินัย+stoploss ครับ จะทำให้ เวลาเราเสีย เสียน้อย เวลาเราได้ ได้เยอะ ถ้าทำได้

เราก็อยู่ในตลาดได้นาน มีกำไรมากกว่าขาดทุน

มาดู chart กันต่อ ราคาที่ขึ้นมาแถว 1800 เหรียญ เมื่อคืนจนถึงเช้า ยังคงไม่หลุด trend ขาลงนะครับ

- แนวสำคัญ วัด fibo ตามคลื่นย่อยใหม่ (สีส้ม) ก็คือแนว 61.8% (1805.58) 78.6% (1815.39) ผ่านไปยืนเหนือตรงนี้ได้ เท่ากับ break trend สำเร็จด้วย ด่านต่อไปตาม fibo นี้ คือ 127.2% (1843.80) 161.8% (1864.02)

- แนวรับ ให้เป็นโซนแนวต้านเดิม+แนว fibo ใหม่ ให้สวยๆ 1780- เหรียญนี่ ไม่ควรเห็นอีก

- สัญญาณต่างๆในราย 4 ชม. ยังไม่ชัวร์นะครับ ยังขึ้นลงได้ แต่รายวัน RSI break trend แล้ว และ stoch ของเราลงสุดและเริ่มกลับลำได้แล้วเช่นกัน ขาดแต่ MACD ยังไม่มา

ภาพรวม ราคายังรอผ่านขึ้นยืนเหนือ 1815 เหรียญได้ เพื่อ confirm ทิศทาง ส่วนตัว ตีตั๋วแล้ว ช่วงนี้ หลับตา กลัวเมาคลื่น

สรุป แนวรับ 1798 1792* 1783 แนวต้าน 1805 1815* 1822 1843

สวัสดีค่ะ อาจารย์กัมพลและเพื่อนๆ

วันนี้มดแดงไม่ค่อยมีเวลา รวมทั้งคอมทำท่าเดี๊ยง ดีทีแก้ไขพอได้นิดหน่อย เลยโชคดีสามารถเปิดได้ เลยถือโอกาสมาดูความเห็นของอาจารย์ มดแดงได้ตรงนี้มากนะคะ ขอบคุณจริงๆค่ะ

สำหรับมือใหม่ที่เริ่มศึกษา รวมทั้งมดแดงด้วย มดแดงว่า บทวิเคราะห์วันนี้เยี่ยมมาก รวมทั้งกราฟ อธิบายหลักการชัดเจน รวมทั้งการใช้ fibonacci ทั้งคลื่นเล็กและคลื่น

ใหญ่ เพื่อนๆ ลองพยายามแกะนะคะ

หวัดดีกร๊าบบบบ อ.ปู่กำพล ชอบจังเลย หลับตากลัวเมาคลื่น 5 5 5 5 5 +1ให้ ปู่กำพลกร๊าบบบบบบ ขอบคุณมากๆกร๊าบบบบบบ

ขอบคุณค่ะเฮีย สำหรับบทวิเคราะห์ดีๆแต่เช้าค่ะ

รักเฮียเหมือนเดิมค่ะ :lol:

ขอบคุณครับ เฮียกัมพล วันนี้มาแต่เช้าเลย ทำให้ได้ข้อมูลดีๆ อีกแล้ว

<_<