ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โจได

วิธีค้นหาจุดซื้อขายทองคำ ด้วยเทคนิคกราฟ โดย คุณpongacku

โพสต์แนะนำ

รอติดตามข้อมูลดีๆ ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ได้เรียนรู้เยอะมาก ๆ เลยค่ะ ขั้นตอนต่อไปก็ต้อง ทำแบบฝึกหัดกับของจริงแล้วค่ะ

ขออนุญาตสมัครเรียนเป็นลูกศิษย์ค่ะ

ขออนุญาตเรียกอาจารย์ค่ะ

หลังจากอ่านแล้วก็เกิดคำถามค่ะ

1. จากการสังเกตจากอุปกรณ์แต่ละตัวค่ะ จะมีให้กำหนดช่วงเวลา (period)ค่ะ มีหลักเกณฑ์ในการกำหนดอย่างไรคะถึงจะมีประสิทธิผล เช่น RSI (9), MACD (12,26,9) ADX (9)

2. บางอุปกรณ์ที่มี แต่ไม่มีเหมือนอ. สามารถไปหาได้จากไหนคะ เช่น EMAV , TSMAV

3. MACD ที่ศิษย์ใช้อยู่นั้นทำไมไม่มี signal line ต้องทำไรเพิ่มหรือเปล่าคะ หรือไปหามาได้จากไหน

ขอขอบคุณอ. มาก ๆ ค่ะ ที่ให้ความรู้ + อาวุธใหม่ สำหรับ aloha14 ค่ะ เลยเริ่มจะเป็นกบนอกกะลาแล้วค่ะ แล้วศิษย์จะติดตามอ.ต่อไปค่ะ

Aloha14

ขอบคุณคุณDiveKing และคุณ pongacku มากค่ะ เพิ่งเรียนวิธีดูกราฟได้ไม่นานค่ะ กูรูใจบุญเยอะมากเลยนะคะ เวป thaigold ของอ.กัมพล ให้ทั้งความรู้เพื่อให้ศึกษาฟรี วิเคราะห์กราฟเพื่อประโยชน์กับนักลงทุนและคนทั่วไป และบางท่านก็เก็บรวบรวมความรู้จากอาจารย์หลายท่านมาให้ศึกษา จะติดตามศึกษาด้วยความตั้งใจค่ะ :P :P :P !01 !01 !01

ขอให้ผลบุญในการให้ความรู้เป็นวิทยาทานนี้ ส่งให้ทุกๆท่านสุขกาย สุขใจ สุขภาพแข็งแรง ได้ในทุกสิ่งที่ปรารถนา โชคดี รวย รวย รวย ค่ะ !30 !30 !30

ถูกแก้ไข โดย Arpat

ขออนุญาตติดตามด้วยคนนะ ครับในฐานะน้องใหม่ ใครจะแนะนำบ้างก็ได้

ธุรกิจเครือข่ายในเครือ ศรีไทย ซุปเปอร์แวร์ เปิดตัวใหม่ สิงหาคม 2553

snatur ธุรกิจเครือข่ายในเครือ ศรีไทย ซุปเปอร์แวร์ เปิดตัวใหม่ สิงหาคม 2553

พร้อมทีมงานมืออาชีพและระบบทำงานแบบ Online 100%

ทดลองทำธุรกิจฟรี (FreeTest) พร้อมรับรายได้แบบไม่ต้องลงทุนจากการสร้างทีมล่วงหน้า

เอสเนเจอร์

- บริษัทมั่นคงและแข็งแกร่ง ในเครือ ศรีไทย ซุปเปอร์แวร์ บริษัทมหาชน ด้วยทุนจดทะเบียนกว่า 2,700 ล้านบาท

- สินค้าหลากหลายและเป็นสินค้าอุปโภคบริโภคที่ทุกคนต้องใช้ เปลี่ยนรายจ่ายเป็นรายได้อย่างแท้จริง

- แผนการตลาดใหม่ ลงทุนน้อย ทำงานเป็นทีม ทำง่าย ได้เงินมาก ได้เงินเร็ว และเป็นมรดกตกทอด

- ทีมงานมืออาชีพ พร้อมระบบทำงานแบบ Offline และ Online ได้ 100%

- มีห้องประชุม Online ให้คุณทำงานและเรียนรู้ได้จากที่บ้าน

สนใจศึกษารายละเอียดเพิ่มเติม http://www.whysnatur.com

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยทั้งสาม อันได้แก่พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อำนวยพรให้ท่านเจ้าของกระทู้DiveKingที่เป็นผู้ให้ มีแต่ความสุขตลอดไปครับ

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยทั้งสาม อันได้แก่พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อำนวยพรให้ท่านเจ้าของกระทู้DiveKingที่เป็นผู้ให้ มีแต่ความสุขตลอดไปครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำอวยพร ผมก็ขออาราธนาพรดังกล่าว ที่คุณตั้งใจมอบให้ ด้วยใจอันบริสุทธิ์เป็นกุศล กลับคืนไปด้วยเช่นกันครับ

ความจริงกระทู้นี้ไม่ใช่เป็นของผมนะครับ เป็นของคุณpongackuครับ

ผมย้ายมาให้จากเวปเก่า เพราะเป็นตำราที่ช่วยอธิบายการดูอินดี้ ที่ผมเองก็เรียนรู้มาจากกระทู้นี้เหมือนกันครับ

เป็นการต่อยอดมาจาก บทเรียนของเฮียกัมพลครับ

เข้าไปดูในกระทู้นี้ก็ได้ครับ คุณlittle devilเอามาลงให้

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/7-%E0%B8%84%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%A0%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B8%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B3%E0%B8%89%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%A5/