ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

โอ นางพญางูเขียว วิเคราะห์ข่าวได้แม่นเหมือนตาเห็นกราฟมาก่อนเลย อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มุมมองส่วนตัวที่ว่า ทำไม่มีสงครามแล้วทองไม่ขึ้น และผมก็ไม่เชื่อว่า รัสเซียจะโดนกดดันทางเศรษฐกิจ จนคิดขายทองออกมา หรือถ้าจะขายจริงๆคงไม่มาเทขายในตลาด อาจขายตรง อย่างเช่น ขายให้จีนมากกว่า

แต่เหตุที่ทองโดนทุบในยามที่มีข่าวสงครามกรุนๆนี้คือ กำลังจะปิดคิวอี มีคนต้องการให้ดอลล่าร์แข็ง เพื่อสร้างภาพว่า เศรษฐกิจอเมริกาฟื้นอย่างแข็งแกร่ง ดาวโจนขึ้นอย่างต่อเนื่อง รวมถึงยูโรที่ไม่แข็งแรง

หากกลไกนี้กำลังฝืนความเป็นจริงอยู่ จะฝืนได้ไม่นานนัก ทุกสิ่งทุกอย่างจะกลับไปสู่ความจริงในอีกไม่นาน อย่างช้าสุดไม่น่าเกินต้นปีหน้า หรืออย่างเร็วๆปลายปีนี้ ช่วงนี้คนฝืนกลไกยังแข็งแกร่ง แต่เชื่อว่า ไม่มีอะไรอยู่ค้ำฟ้านอกจาก ความเป็นจริง ซึ้งรอการพิสูจน์ว่า อะไรคือความจริงแท้แน่นอน

เป็นมุมมองส่วนตัว โปรดพิจารณาครับ

โพสต์ซ้ำขออภัยครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีครับ ทุกท่าน

เมื่อวานให้จับตาดูแนว 1285 ว่ายืนได้ไหม พร้อมให้แนวรับแนวต้าน และบอกว่า หากหลุด 1275 ไม่ดีแน่นะคับแต่สุดท้ายเดาว่าไม่หลุด ตรงที่เดาส่วนตัวว่าไม่หลุด 1275 แล้วราคาหลุด ตรงนี้ต้อง " ขออภัยทุกท่านเป็นอย่างสูงครับ " ที่เดา ส่วนตัว ผิดนะครับ :_087

เมื่อหลุด 1275 แนวรับต่อไปคือแถว 1251/1255 ครับ แต่เชื่อวันนี้คงรีบาวด์บ้าง แนวต้านของการรีบาวด์คือ 1275/1280 หากผ่านแล้วยืนได้ถึงค่ำ มีโอกาสขึ้นได้ต่อ แต่ถ้าชนแล้วไม่ผ่านหรือย่อหลุด มีโอกาสลงไปที่ 1251/1255 ซึ้งเป็นแนวรับใหญ่อีกแนวครับผม

แนวทางการเล่นส่วนตัว หากขึ้นไม่ผ่าน 1275/1280 เอสครับ หรือรอซื้อหากไม่หลุด 1251/1255 ครับ ไม่หลุดหรือยืน ดูสักระยะให้แน่ใจ หรือรอให้ราคานิ่งก่อนนะครับ ราคาจะกลับขึ้นได้ หากวันนี้ปิดราคาสูงกว่า 1282 ครับผม ทั้งหมดผมเดาครับ โปรดพิจารณาตามแนวและเงื่อนไขให้ดีๆนะครับ :047

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

โอ นางพญางูเขียว วิเคราะห์ข่าวได้แม่นเหมือนตาเห็นกราฟมาก่อนเลย อิอิ

แหม...ท่านก้อออ

เค้าเป็น นลท. ตามระบบนะคะ

เค้ามีเวลาว่างมาก..ก็ขอทำอะไรที่ไร้สาระบ้าง..เท่านั้นเอง เจ้าค่ะ :32

สวัสดียามเช้าค่ะ

%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%A4%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%AA%E0%B8%9A%E0%B8%94%E0%B8%B5.jpg

มีความสุขทุกท่านค่ะ :gd :gd

ถูกแก้ไข โดย ..เบบี๋..

สวัสดีครับ ทุกท่าน

วันนี้คงรีบาวด์ต่ออีกวัน หรืออาจจะกลับไปเริ่มขึ้นได้ ต้องจับตาแนวต้าน 1275 และ 1280 ให้ดีครับ หากทองดีดไม่ผ่าน 1278 หรือไม่ยืนเหนือราคา 1280 มีแววลงไปเทส 1251/1255 ครับ หากยืน 1280 ได้ถึงดึกๆหลังเที่ยงคืน มีโอกาสขึ้นไปเทส 1300/1312 ครับ ให้ข้อสังเกตเหมือนเดิมว่า ทองจะขึ้นจะไม่ย่อมากหรือลงมาย้ำบ่อยๆ ลงมาย้ำบ่อยๆหรือขึ้นไม่ผ่านแนวต้านแล้วนิ่งๆก็ขึ้นไม่ไหวครับ วันนี้และพรุ่งนี้ให้จับตาเวลา 19.30 ช่วยงเข้าตลาดอเมริกาให้ดีๆนะครับ

เดาส่วนตัว หากไม่ผ่าน 1275/1280 จะเอสเน้นเล่นสั้นในวันเดียวครับ หรือหากไม่หลุด 1251/1255 จะซื้อตามครับ หลุดหรือผ่าน ควรดูสัก 1-4 นะครับ แม้ตามราคาหากถูกทางยังกำไร แต่ดักทางแล้วสวน ผิดทางไม่สวยนะครับ :047