ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อ.ตื่นเช้าจังเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอาจารย์จิ๊วสำหรับการสอนเมื่อวานครับ

อนุโมทนาด้วยครับ อ.จิีว ขอให้อ.จิี๋ว รวยๆ (สอนต่อให้ครบ 100 รุ่นเลยครับ)

ลูกศิษย์อาจารย์จิ๋วรุ่นที่ 32 ค่ะ ขอบพระคุณอาจารย์ที่ถ่ายทอดความรู้ต่างๆให้ ประทับใจในความเป็นกันเองอย่างมาก และใส่ใจดูแลพวกเราเป็นอย่างดี (เด็กอนุบาล :rolleyes:)นอกจากความรู้ที่ได้รับแล้ว ก็ยังได้บุญกลับบ้านอีก เป็นอีกวันหนึ่งที่ผ่านไปอย่างมีคุณค่าสำหรับนักเรียนคนนี้ เพื่อนร่วมชั้นก็น่ารักทุกคนเลยค่ะ จากนี้ไปจะคอยลอกการบ้านคุณครู เ้อ้ย ตรวจทานการบ้านที่ทำกับเฉลยของท่านอาจารย์นะค่ะ ให้อาจารย์และเพื่อนสมาชิก thaigold มีสุขภาพแข็งแรง ลงทุนได้กำไรมากกว่าขาดทุนนะค่ะ

แวะมาเยี่ยมคะ ไม่ได้เข้ามาเลยพักนี้

ตาจิ๊วเป็นไงสบายดีนะคะ แต่งงานกับน้องน้ำไปหรือยัง !uu

ฝากความคิดถึงถึงน้องน้ำด้วยน้า จุ๊บ จุ๊บ

ขอบคุณคำแนะนำของอาจารย์มากครับ

เข้ามาดูทุกวันครับและไม่ทราบว่ารุ่น 33 เปิดสอน เมื่อไหร่ครับอาจารย์

น้องทอง.... b048a2d2.gif

1,2. เมื่อคืนขึ้นมาเทส เทรนฟ้าบนรอบที่ 3 แถว 1532+- แล้วแต่ก็ลงไปไดแค่ 1522 1b38f9e2.gif แล้วก็เด้งขึ้นไปอีกไม่ยอมสร้าง low ใหม่เลยทำให้สร้างสามเหลี่ยมชายธงที่เห็น... a03cbf1e.gif

3. ใครยังไม่ได้ทำอะไรก็รอขายตามเมื่อหลุดสามาเหลี่ยมชายธงแล้วกันครับน่าจะหลุดหากผ่าน 1525+- ก็ขายตามไปเลย.. 6e45ec9e.gif

4. เป้าหมายเดิม 1505+- เป้าหมายแรก หากหลุดตรงนี้ได้ขายซ้ำเลย...เป้าหมายในการปรับฐานรอบนี้อยู่ที่ 1450+- cd08785a.gif

ปล. เมื่อวานไปสอนนักเรียนรุ่นที่ 32 ได้เงินทำบุญมาทั้งหมด 5400 บาท หักค่าใช้จ่ายเหลือ 4400 บาท....รวมกับรุ่นที่ 30 และ 31 ตอนนี้มีเงิน เหลือ 8400 บาท 04a97f13.gif เมื่อวันเสาร์ ผมเอาเงินรุ่นที่ 30 ไปซื้อข้าวสารแจก 2000 บาท เงินที่เหลือเดียวผมจะเอาไปทำบุญ ยกโบสถ์ที่วัดแก้วฟ้า วันที่ 9 กรกฏาคม 2554 ค่าสร้างเสาต้นล่ะ 10000 บาท...ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆ ทุกท่านที่ช่วยกันทำบุญครับผม em0009.gif

ขออนุโมทนาบุญด้วยจร้า น้องจิว

วันเสาร์นี้ จะมีพิธีกดเข็มรอบเช้าและบ่าย ที่เปิดให้ผู้ร่วมถวาย

ได้เข้าไปทำพิธีไหว้ และลงมือกดไฮโดรลิคด้วยตัวเอง ถ้าบ่ายจะเริ่ม

13.00 น. เหนหลวงพี่มหาฯ ท่านบอกว่าถ้าเปนช่วงเวลาบ่ายโมง

หากฝนไม่ตก ต๊ะ วริษฐ์ ดาราช่อง3 เขาจองคิวไว้

เราจะร่วมพิธีกับเขาได้เรยจร้า เพราะท่านจะทำพิธีใหญ่ให้

หรือไม่อยากทำกะเขาก้อสามารถรอคิวต่อๆ ไปได้จร้า

และเข็มต้นสุดท้าย ซึ่งเปนเสาสามัคคี จะมีพิธีแห่รอบอุโบสถก่อน

ลงเข็ม เจ๊กุ้งเปนประธานพิธีร่วมด้วย 1 คน จากทั้งหมดกี่คนไม่รู้ได้

ถ้าเข้าไปถวายหลังจากนี้แล้ว ขอให้ถวายเปนคานตอม่อแทน เพราะ

คาดว่า ภายใน 22/6/54 นี้ เข็มได้ฝังครบทุกต้นแล้ว ยังคงเปิดให้ญาติโยม

ที่อยู่ละแวกใกล้เคียงได้เข้าไปทำบุญกันได้ตลอดเวลาจร้า

หลังจากเทคานตอม่อแล้วเสด จะเริ่มทำการดีดตัวอุโบสถวันที่ 9-18/7/54

ค่อยๆ ยกวันละ 9 ซม. จนกว่าจะได้ความสูง 150 ซม. จร้า

ตั้งใจจะช่วยงานบรูณะนี้ ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะแล้วเสดจร้า

ขอขอบคุณ ทุกท่านที่มีจิตศรัทธาเลื่อมใสในพระพุทธศาสนาทุกท่าน

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยจร้า

em0009.gif em0009.gif em0009.gif

ของฝากรอบดึง... !uu

1. ลงมาติด 1522+- แล้วเด้งต่ออีก ใครไม่ได้ปิดทำกำไรก็ถือต่อไป....

2. ตอนนี้คิดว่าน่าจะเล่น เทรนลงแดงที่ชัดเจน บวกกับเทรน น้ำเงิน คิดว่าตอนนี้ติดแนวสบัดหางที่ยังคงหลอกเข้าเทรนหลักฟ้า เสี่ยงขายซ้ำ 1537+- คัทลอส 1545+- !ee ถ้าลงไปแถว เส้นน้ำเงินปะ ก็ปิดทำกำไรเล่นสั้น ส่วนตัว 1522 หรือ 1527 ที่ติด ก็ถือต่อไป รอหลุดน้ำเงินล่าง ก็รอเป้าหมายเดิม 1505+- !57

post-725-082746100 1308320530.jpg

ขอบคุณมากครับผม 1535 คงจะช๊อตอ่ะครับ แล้วรอขาย 152X ครับผม

ขออนุโมทนาบุญด้วยจร้า น้องจิว

วันเสาร์นี้ จะมีพิธีกดเข็มรอบเช้าและบ่าย ที่เปิดให้ผู้ร่วมถวาย

ได้เข้าไปทำพิธีไหว้ และลงมือกดไฮโดรลิคด้วยตัวเอง ถ้าบ่ายจะเริ่ม

13.00 น. เหนหลวงพี่มหาฯ ท่านบอกว่าถ้าเปนช่วงเวลาบ่ายโมง

หากฝนไม่ตก ต๊ะ วริษฐ์ ดาราช่อง3 เขาจองคิวไว้

เราจะร่วมพิธีกับเขาได้เรยจร้า เพราะท่านจะทำพิธีใหญ่ให้

หรือไม่อยากทำกะเขาก้อสามารถรอคิวต่อๆ ไปได้จร้า

และเข็มต้นสุดท้าย ซึ่งเปนเสาสามัคคี จะมีพิธีแห่รอบอุโบสถก่อน

ลงเข็ม เจ๊กุ้งเปนประธานพิธีร่วมด้วย 1 คน จากทั้งหมดกี่คนไม่รู้ได้

ถ้าเข้าไปถวายหลังจากนี้แล้ว ขอให้ถวายเปนคานตอม่อแทน เพราะ

คาดว่า ภายใน 22/6/54 นี้ เข็มได้ฝังครบทุกต้นแล้ว ยังคงเปิดให้ญาติโยม

ที่อยู่ละแวกใกล้เคียงได้เข้าไปทำบุญกันได้ตลอดเวลาจร้า

หลังจากเทคานตอม่อแล้วเสด จะเริ่มทำการดีดตัวอุโบสถวันที่ 9-18/7/54

ค่อยๆ ยกวันละ 9 ซม. จนกว่าจะได้ความสูง 150 ซม. จร้า

ตั้งใจจะช่วยงานบรูณะนี้ ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะแล้วเสดจร้า

ขอขอบคุณ ทุกท่านที่มีจิตศรัทธาเลื่อมใสในพระพุทธศาสนาทุกท่าน

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยจร้า

em0009.gif em0009.gif em0009.gif

อ้าว อ่านไม่ละเอียด.... !32 นึกว่าเริ่ม 9-18 กรกฏาคม ให้บริจาก เดียวพรุ่งนี้ แต่เช้าจะรีบไปถวายก่อนเลย !_06 เผื่อได้เสาต้นสุดท้ายพอดี !uu ถ้าไม่ได้ทำบุญซื้อเสาไงก็จะนำเงินที่สอนรุ่น 30-31-32 ไปบริจาคสิ่งต่างๆที่วัดยังขาดแล้วกันครับ....ไงขอให้บุญครั้งนี้ ให้พี่น้องชาวไทยโกล์ดทุกคนแล้วกันน่ะครับ.... !01 ขอบคุณพี่กุ้งอีกครั้งที่มาบอกข่าวครับผม...ขอให้พี่กุ้งแข็งแรง รวยๆ ตลอดไปครับ

แวะมาเยี่ยมคะ ไม่ได้เข้ามาเลยพักนี้

ตาจิ๊วเป็นไงสบายดีนะคะ แต่งงานกับน้องน้ำไปหรือยัง !uu

ฝากความคิดถึงถึงน้องน้ำด้วยน้า จุ๊บ จุ๊บ

มีข่าวดีเมื่อไรจะรีบโทรไปบอกพี่แว่นเลยครับ !uu ...(ใกล้วแว้วววว !53 )

ขอบคุณคำแนะนำของอาจารย์มากครับ

เข้ามาดูทุกวันครับและไม่ทราบว่ารุ่น 33 เปิดสอน เมื่อไหร่ครับอาจารย์

เดียวขอดูก่อนครับว่างเมื่อไรเปิดสอนแน่ๆครับผมมมมม