ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

:wub:โทรหาน้องเมย์เมื่อกี้ บอกว่ารอบนี้เต็มแล้ว โห...เต็มเร็วจังครับอาจารย์ ไม่เป็นไรครับผมรอได้ งั้นขอจองรอบหน้าไว้เลยได้ไหมครับอาจารย์

พยายามโทรไปหลายครั้ง เหมือนกันครับ แต่สายไม่ว่างเลย แหม ช่วงนี้ ที่นั่งแน่นมา ต้องรอ อีกเดือนเลยเหรอครับ อาจารย์ แล้วอย่างนี้ มีอะไรที่อาจารย์แนะนำให้พวกเราไปศึกษาอ่านเพิ่มเติม ก่อนเข้าเรียนไหมครับ อาจารย์ จิ๋ว แบบว่าจะได้ไม่เสียเวลารอไปเปล่าระหว่าง รอ ใน 1 เดือนนี้

อีกอย่างเวลาไปอบรมจริงๆ จะได้เข้าใจได้ง่ายขึ้นเพราะหาอ่านปูความรู้มาแล้วบ้าง ไม่อยากเข้าไปแบบไม่รู้อะไรเลย แล้วไปหวังขอความรู้จากอาจารย์โดยไม่พร้อมน่ะครับ แต่หาอ่านเองก้อกลัวจะไปคนละเรื่องกับสิ่งที่อาจารย์จะอบรมน่ะครับ

รบกวนอาจารย์แนะนำหน่อยครับ

ถูกแก้ไข โดย Po_La_Cat

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พยายามโทรไปหลายครั้ง เหมือนกันครับ แต่สายไม่ว่างเลย แหม ช่วงนี้ ที่นั่งแน่นมา ต้องรอ อีกเดือนเลยเหรอครับ อาจารย์ แล้วอย่างนี้ มีอะไรที่อาจารย์แนะนำให้พวกเราไปศึกษาอ่านเพิ่มเติม ก่อนเข้าเรียนไหมครับ อาจารย์ จิ๋ว แบบว่าจะได้ไม่เสียเวลารอไปเปล่าระหว่าง รอ ใน 1 เดือนนี้

อีกอย่างเวลาไปอบรมจริงๆ จะได้เข้าใจได้ง่ายขึ้นเพราะหาอ่านปูความรู้มาแล้วบ้าง ไม่อยากเข้าไปแบบไม่รู้อะไรเลย แล้วไปหวังขอความรู้จากอาจารย์โดยไม่พร้อมน่ะครับ แต่หาอ่านเองก้อกลัวจะไปคนละเรื่องกับสิ่งที่อาจารย์จะอบรมน่ะครับ

รบกวนอาจารย์แนะนำหน่อยครับ

ขอโทษทีครับที่ตอบช้าพอดีเพิ่งกลับบ้านได้สักพักเดียวเอง.... ถ้าอยากอ่านก็อ่านบทเรียนการวิเคาะห์ ในเวปนี้ก็ได้ครับ แต่ทางที่ดี ไม่ต้องมีความรู้เลยดีที่สุดครับ เพราะผมสอนแค่เรื่องเดียวของการวิเคาะห์ คือเรื่องของเทรน...เป็นพื้นฐานของกราฟ แต่ผมแค่หารายละเอียดที่เป็นเทคนิคที่ผมคิดเองเดาเองว่ามันต้องเป็นไปตามที่ผมคิดเท่านั้นครับ....สรุป เตรียมแค่ใจ กับโน๊ตบุ๊คเครึ่องเดียวพอครับ... !53

น้องทองรอเลือกทาง ตอนนี้สร้าง 3 เหลี่ยมชายธงลงมาหา ชมพูล่างแล้วเพียงแค่รอว่าจะแหกทางไหนเท่านั้นเอง ไงใครเล่นทางไหนก็ต้องมีสตอปลอสน่ะครับ เพราะว่าช่วงนี้ปั่นราคากันจัง...ตอนนี้เป็นการลงมาทำขา 4 ของเทรนชมพู ซึ่งขึ้น 5 ที่บอกดูยากที่สุด หากทำ 5 เต็มก็ไปได้แถว 1865+- แต่หากทำ 5 กุด แล้วหลุด งานนี้ ดิ่งเหวเช่นเคย... !54

post-725-083223100 1314624442.jpg

อ้าวทำกราฟเสร็จแป๊ปเดียวร่วงตามคาด.... !53 ใครขายตั้งแต่เช้าที่บอกสบายไป !57

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุนอาจารย์จิ๋วมากค่ะ แม่นตามคำพยากรณ์ตามเคย !thk

น้องออย...เมื่อเช้าเลยบอกให้ปล่อยแค่ครึ่งเดียวก่อนเพราะโอกาสไปต่อมันสูงกว่าลง แล้วให้ไล่ซื้อกลับหากผ่านเหลืองบนแถว 86 ตอนนี้ผ่านได้วิ่งกระจายอาจไปถึง 89 เลยหากติดตรงนี้ปิดทำกำไรก่อน ... รักน้องออยที่สุด..... !57

post-725-029109600 1314625049.jpg

แล้วควรเข้าซื้อจุดไหนดีคะ

แล้วควรเข้าซื้อจุดไหนดีคะ

ดูแล้ว 1780+- น่าจะรับอยู่ครับ แต่เล่นสั้นน่ะครับ เพราะนี้แค่รีบาวด์ เล่นสั้น ซื้อ 1780+- เป้าหมาย 1800 คัทอลส 1773+- พอแหละ...เสียวมันเล่น รถไฟนรก...

set50 วันนี้คงไล่ซื้อกันสนุกมือไปเลย ที่บอกหลุดเทรนย่อลงได้แล้วรับรองพุ่งกระจาย ใครที่ติดไว้ตั้งแต่ 711 คงสบายไป แถมถ้าซื้อซ้ำแถว 722+- ที่ให้ไว้ตอนเช้าอีก คงได้เงินค่าขนมกันพอควรไงอย่าลืมไปทำบุญกันด้วยน่ะครับ !10

post-725-035648200 1314625900.jpg

ดูแล้ว 1780+- น่าจะรับอยู่ครับ แต่เล่นสั้นน่ะครับ เพราะนี้แค่รีบาวด์ เล่นสั้น ซื้อ 1780+- เป้าหมาย 1800 คัทอลส 1773+- พอแหละ...เสียวมันเล่น รถไฟนรก...

ปัญหามันอยู่ที่ว่า เวลาบ้านเราอีกแค่ชั่วโมง หลังจากนั้นอะไรจะเกิดบ้างก็ไม่รู้ เสี่ยง L จะคุ้มมั้ยครับ

ปัญหามันอยู่ที่ว่า เวลาบ้านเราอีกแค่ชั่วโมง หลังจากนั้นอะไรจะเกิดบ้างก็ไม่รู้ เสี่ยง L จะคุ้มมั้ยครับ

ผมเลยบอกว่า ถ้าใครคิดจะเล่น GF ก็ต้องเล่นในเวลาที่เราเล่นได้ หากเล่นสั้นเมื่อเวลาหมดก็ต้องยอม คัททิ้งเพราะกันการสวิงอย่างแรง...หรือในทางความคิดผม ผมว่า GF กลต. ไม่ควรเปิดให้เล่นเลยเพราะเหมือนเป็นการฆ่ากันเอง...ชัดๆ ทำไมกลต.ถึงทำแบบนี้ ถ้าคิดจะให้เล่นทองก็เปิดมัน 24 ชม. ไปเลยเพราะว่า ทองมันวิ่ง 24 ชม. แต่มาเปิดๆ ปิดๆ ให้เราเล่น หรือพูดง่าย เปิดให้เล่นประมาณวันล่ะ 8-9 ชั่วโมงแต่ทองวิ่ง 24 ชม. ถ้าอยู่นอกช่วงเวลา ก็ตัวใครตัวมันแหละครับ....แต่จะให้ไปเล่น GS เลยผมก็ไม่แนะนำ เพราะถ้าไม่มีวินัย ในการลงทุน ก็หมดตัวได้เหมือนกันเพราะวางเงินน้อยมากๆ แต่เล่นได้เยอะสุดๆ ใครเล่นเกินตัวก็ตายไว กว่าเล่น GF อีก... !_10

ผมเลยบอกว่า ถ้าใครคิดจะเล่น GF ก็ต้องเล่นในเวลาที่เราเล่นได้ หากเล่นสั้นเมื่อเวลาหมดก็ต้องยอม คัททิ้งเพราะกันการสวิงอย่างแรง...หรือในทางความคิดผม ผมว่า GF กลต. ไม่ควรเปิดให้เล่นเลยเพราะเหมือนเป็นการฆ่ากันเอง...ชัดๆ ทำไมกลต.ถึงทำแบบนี้ ถ้าคิดจะให้เล่นทองก็เปิดมัน 24 ชม. ไปเลยเพราะว่า ทองมันวิ่ง 24 ชม. แต่มาเปิดๆ ปิดๆ ให้เราเล่น หรือพูดง่าย เปิดให้เล่นประมาณวันล่ะ 8-9 ชั่วโมงแต่ทองวิ่ง 24 ชม. ถ้าอยู่นอกช่วงเวลา ก็ตัวใครตัวมันแหละครับ....แต่จะให้ไปเล่น GS เลยผมก็ไม่แนะนำ เพราะถ้าไม่มีวินัย ในการลงทุน ก็หมดตัวได้เหมือนกันเพราะวางเงินน้อยมากๆ แต่เล่นได้เยอะสุดๆ ใครเล่นเกินตัวก็ตายไว กว่าเล่น GF อีก... !_10

ขอบคุณครับ....งั้นพรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่ดีกว่า

น้องทองดันมาติดเส้นที่ตีรอไว้...ไงใครซื้อ 1780+- ที่แนะนำไปก็คัทลอส 1773+- แล้วกันครับเป้าหมายมองสั้นๆ ไว้ก่อน 1800 ก็พอครับ หรือหากกลับเข้าเทรนขึ้นเดิม สีฟ้าไม่ได้ ก็ปิดทำกำไรแล้วขายซ้ำลงมาเลย...แถว 1811+-

ปล. ไปนอนดีกว่าได้ก็พอแหละ ที่บอกการลงทุนมีให้เล่นทั้งชีวิต มันไม่มีทางตายก่อนเราแน่ๆ แต่หากเราโลภมากเล่นไม่รู้เวลา เราตายก่อนมันแน่ๆ !ahh แถมร่างกายโทรมอีกต่างหาก...โชคดีครับทุกคน !Hi

post-725-043352500 1314628684.jpg