ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ น้องใหม่ขอฝากตัวด้วยนะครับ

เข้ามาอ่านได้ซักพักนึงแล้ว ปกติผมซื้อขาย กองทุนทอง ครับ

เลยอยากสอบถาม อาจารย์หรือพี่ๆทุกท่าน ว่าซื้อขาย ทองคำ, SET50, Oil ช่องทางไหนหรอครับ

เพราะถ้าเป็นกองทุน จะได้ราคาเมื่อสิ้นวัน ทำให้ กำหนดจุดซื้อขาย ไม่ถูกครับ -_-

มาช่วยตอบค่ะ

สำหรับซื้อขายในเมืองไทยนะคะ

- SET50 = ตลาดอนุพันธ์

- OIL = ผ่านกองทุน / หรือ เทรดเองผ่านเว็บต่างประเทศ .... ต้นเดือนนี้ เมืองไทยจะมีอนุพันธ์ OIL ให้เทรดกันเองได้แล้วค่ะ คล้ายๆ Gold Future

- ทองคำ = ซื้อขายกันที่ร้านทอง , ซื้อขายทองแท่ง online กับร้านทองหลายร้าน มีให้เลือก , เทรดเองโดยตรงกับเว็บต่างประเทศ , Gold Future

ถูกแก้ไข โดย Etta

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ อ.jew มากครับ ผมก็เพิ่งเข้ามาเริ่มศึกษา เมื่ออังคารที่แล้วเพิ่งไปเปิดพอร์ต จน วันนี้ยังไม่ได้เลย 1 อาทิตย์ผ่านไป

ตอนนี้ก็ศึกษาดูราคาทองขึ้นๆ ลงๆ ไปวันๆ ว่าถ้าเป็นเราๆจะซื้อไหม เราจะปล่อยหรือเปล่า

เดียวถ้าอาจารย์มีเปิดคอร์สอีก คงต้องรบกวนอาจารย์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ :D

ถูกแก้ไข โดย IamTeeKub

อ.จิ๊วครับ ปกติแล้ว set50 อาจารย์ใช้รายไหนตีเส้นครับ H30 หรือ H4 ครับ

สมมุติว่าถ้าวันไหนว่างๆมีเวลาเฝ้าหน้าจอ ถ้าจะเล่นแบบจบภายในวันเดียวเราควรดูที่รายไหนดีครับ

ขอบคุณครับ !01 !01 !01

อ.จิ๋ว ผมสนใจจะเปิดบัญชี GS ครับ รบกวนช่วยแนะนำให้ผมด้วยครับ

น้องทองกลับมาบ้านไม่ทันพุ่งไปก่อนซะงั้น.... !065 ซื้อไม่ทันเลย...ที่ตั้งขายไว้ 1805 โดนกินสตอปลอสไปตามระเบียบ...มีได้มีเสียเป็นธรรมดา แต่ไม่ได้ไล่ซื้อนี้สิเซ็งเป็ด... !_01

post-725-011430800 1314707793.jpg

ต่อเลย

ปล. ซื้อไม่ได้แต่ขายได้ 1827 ไงเดียวหลุดเทรนย่อยลงก็ปิดทำกำไรเล่นสั้นไป !57

post-725-098841200 1314708006.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุณอาจารย์จิ๋วครับ update ทันใจจริงๆครับช่วงนี้ :lol:

ต่อเลย

อาจารย์มาได้ทันใจจริงๆ แนวโน้มคืนนี้เป็นไงบ้างคะ อาจารย์ว่า อเมริกาจะเทมั๊ย หรือหาก เมกาไล่ซื้อต่อ พรุ่งนี้เอเซียจะเทขายมั๊ยคะ

อาจารย์มาได้ทันใจจริงๆ แนวโน้มคืนนี้เป็นไงบ้างคะ อาจารย์ว่า อเมริกาจะเทมั๊ย หรือหาก เมกาไล่ซื้อต่อ พรุ่งนี้เอเซียจะเทขายมั๊ยคะ

ตอนนี้ต้องมองขึ้นไว้ก่อนครับ เพราะว่ามันมาติดเส้นกลางเทรนที่ขยับใหม่นิดหน่อยแล้วหลุดสามเหลี่ยมเหลือง ตอนนี้แค่เทรนhigh เก่า หากหลุดเทรนลงย่อยที่ตอนนี้กำลังลงมาอาจไปต่อได้ครับ...ที่บอกตอนนี้อาจไปได้ถึง 1860+- เลย !uu แต่มาตรงนี้ เป็นจุดที่น่าขายมากๆ ตรง 1860+- เพราะติดเส้นเทรนชมพูบน บวกกับถ้ากลับเข้าเหลืองไม่ได้ น่าจะลงได้แรงๆอีกรอบครับ... !ee

อ.จิ๊วครับ ปกติแล้ว set50 อาจารย์ใช้รายไหนตีเส้นครับ H30 หรือ H4 ครับ

สมมุติว่าถ้าวันไหนว่างๆมีเวลาเฝ้าหน้าจอ ถ้าจะเล่นแบบจบภายในวันเดียวเราควรดูที่รายไหนดีครับ

ขอบคุณครับ !01 !01 !01

set50 กราฟมันน้อยกว่าทอง ซึ่งทองหลัก 1000 แต่ set50 หลัก 100 ถ้าดู set50 ช่วงปั่นตลาดบ้างทีผมดูถึง 5 นาทีเลยครับ แต่จริงๆ แล้วต้องดูเทรนหลักๆ ว่าตอนนั้นมันเล่น 30นาที หรือ 1 ชั่วโมงครับ...

ซื้อตอนนี้ได้เลยไหมคะ

ซื้อตอนนี้ได้เลยไหมคะ

เล่นสั้นพอได้ครับ 1825+- คัทลอส 1810 เป้าหมาย 1855-1860 ที่ต้องคัท 15 เหรียญเพราะว่ากันมันลงเทสเส้นน้ำเงินบนครับ

ปล. แต่ถ้าเล่นสั้นมากๆ ก็คัททิ้ง 1820 ก็ได้ครับ แล้วรอซื้อที่ต่ำกว่า หรือแถว น้ำเงินล่างแถว 1800 ก็ได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew