ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ อ.จิ้ว

ขอบคุณนะครับ กลับมาแล้ว ยังห่วงใยเหล่าลูกศิษย์เหมือนเดิม

ผมยังตีเทรนไม่เก่งเหมือนเดิม วิเคราะห์ไม่ออก ...อิอิ

ขาดทุนเหมือนเดิม ใจไม่นิ่งพอ... :lol: :lol:

อาจารย์จิ้วเป็นคนเมืองกาญจน์ หรือครับ อยู่แถวไหนครับ

ผมอยู่แถวตลาดเขต พนมทวนครับ

ศิษย์รุ่น30,32

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ อาจาร์ย จิ๊ว ก็จะพยายามโพสตอนที่อาจาร์ยไม่อยู๋นะครับ ช่วยให้ชาว club จิ๊วได้อบอุ่นและร่ำรวยกันมากขึ้นครับ

(แต่ความแม่นต้องรอดูการวิเคราะห์ของอาจาร์ย จะแน่นอนกว่าครับ)

สวัสดีครับ อ.จิ้ว

ขอบคุณนะครับ กลับมาแล้ว ยังห่วงใยเหล่าลูกศิษย์เหมือนเดิม

ผมยังตีเทรนไม่เก่งเหมือนเดิม วิเคราะห์ไม่ออก ...อิอิ

ขาดทุนเหมือนเดิม ใจไม่นิ่งพอ... :lol: :lol:

อาจารย์จิ้วเป็นคนเมืองกาญจน์ หรือครับ อยู่แถวไหนครับ

ผมอยู่แถวตลาดเขต พนมทวนครับ

ศิษย์รุ่น30,32

ของแบบนี้ต้องใช้เวลาครับ ค่อยๆฝึกครับ ที่ผมเคยบอกครับยังไม่จำเป็นต้องรีบเล่นครับ ฝึกให้พร้อมก่อนแล้วค่อยเล่นหรือถ้าจะเล่นก็ค่อยๆเล่นครับ เพราะตลาดนี้มีให้เราเล่นตลอดชีวิตแน่ๆครับไม่มีทางตายก่อนเราแน่นอน แต่หากเราขาดความรู้แล้วเล่นแบบการพนันรับรองเราตายก่อนมันแน่ๆครับ !dd

สวัสดีครับ อาจาร์ย จิ๊ว ก็จะพยายามโพสตอนที่อาจาร์ยไม่อยู๋นะครับ ช่วยให้ชาว club จิ๊วได้อบอุ่นและร่ำรวยกันมากขึ้นครับ

(แต่ความแม่นต้องรอดูการวิเคราะห์ของอาจาร์ย จะแน่นอนกว่าครับ)

!gd

น้องทอง... !uu

1. ที่เคยบอก 1790-1800 เป็นจุดที่น่าขายในช่วงนี้เพราะติดปลายเทรนเดย์

2. เทรนย่อยยังคงเล่นเขียวบนกับเขียวปะ...เมื่อวานลงมาทำขา 3 เทรนลงแดงแถว 1760+- และไม่ผ่านเขียวปะใครปิดทำกำไรสักครึ่งหนึ่งก่อนก็สบายไป...หรือใครชอบเล่นซื้อเมื่อวานที่มีคนถามผมก็เลยบอกให้รอซื้อแถวเขียวปะ ตอนนี้ก็คงได้กำไรไปบ้างควรรีบปิดทำกำไร เพราะตอนนี้ผมยังมองว่าอาจลงหนักๆ อีกรอบได้ครับ

3. ตอนนี้ขึ้นมาให้คนชอบขาย ขายกันอีกรอบแถว 1790+- ใครที่ปิดทำกำไรครึ่งหนึ่งแถว 1760+- ก็รอขายที่ปิดทำกำไรไปแถว 1785-1790 เทรนเหลืองบนแล้วกันครับ ตอนนี้ต้องระวังนิดหนึ่ง เพราะว่าตอนนี้สร้างสามเหลี่ยมชายธง สีชมพู หากแหกทางไหนไปทางนั้นแน่ๆ ต้องระวังนิดหนึ่ง หากขายที่ผมแนะนำ 1790+- ก็ควรคัททิ้ง 1808+- เพราะที่บอกผมกแค่มองว่ามันควรจะลง แต่หากมันขึ้นเราก็ต้องคัททิ้งครับ...

4. แต่หากหลุดเขียวปะ หรือชมพูล่าง ก็ขายตามไปเลย แล้วหากหลุดเขียวล่างก็ขายเพิ่มไปอีก...น่าจะมีร่วงยาวๆหากหลุดชมพูล่าง...

post-725-055632800 1321405723.jpg

set50 พักนี้ดื้อจังไม่ยอมลงสักที... !19

post-725-062662200 1321406174.jpg

น้อง oil เหมือนเดิม...เมื่อวานขึ้นมาทำ dubble bottom หากรอบนี้ไม่ผ่าน 100 แล้วหลุดเขียวล่างน่าจะลงไปให้ซื้อสักที... !ee

post-725-072095100 1321406336.jpg

ขอบคุณมากคับ อ.จิว +1 คิดว่าทองมันน่าจะลงมาก่อนเหมือนกัน

ถูกแก้ไข โดย mateenee