ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทองเทรนย่อย....

1. รอเก็บเล่นสั้นได้แถว 1544+-

2. หากหลุดลงมาก็เก็บเพิ่มแถว 1532+- แล้วคัททิ้งทั้งหมด 1522+- แล้วออกดูนอกตลาดก่อนว่ามันจะเอาไง เพราะหากหลุด 1522+- แล้วล่ะก็ เท่ากับ หลุด low เก่าที่รับมาถึง 3 ครั้งอาจมีสึนามิได้....

3,4. เป้าหมายแรกแถว 1560+- หากผ่านได้ก็รอ แถวฟ้าปะ 1570+- ออกทำกำไรตรงนี้ก่อนสักครึ่งหนึ่ง หากทะลุก็ไม่ต้องออกรอไปต่อได้เลย หรือซื้อเพิ่มเข้าไปอีก...

5. เป้าหมายหลักมองแค่ 1582+- ก่อนแล้วกัน

ปล. 1 เมื่อวานสอนนักเรียน รุ่น 59 ได้เงินทำบุญมา 5000 บาท หักค่าสถานที่และค่าขนม 1000 บาท เหลือเงินทำบุญ 4000 บาทครับผม....ตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าเอาไปทำไรเดียวจะมาบอกภายหลังครับผม.... :Announce

2. วันนี้จะเปิดสอนรุ่น 60 สอนวันพฤหัสบดีที่ 7 มิถุนายน 2555 เวลา 10.00-16.00 น. เปิดรับสมัครเวลา 9.30 น. วันนี้เป็นต้นไปครับ...หลังจากนี้คงขอพักสอนสักแป๊ปหนึ่งครับ สมัครได้ที่เบอร์ 081-528-0655 ที่น้องเมย์ครับ :uu

:01 :01 :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

oil เทรน day

1,2. มารับแล้วที่ 86 เหรียญ ใครยังไม่มีของแนะนำตรงนี้น่าสนใจมากๆ หากหลุดก็รอไปเก็บด่านสุดท้าย 80 เหรียญ หลุดจากนี้ก็ตัวใครตัวมันครับ แต่คิดว่าไม่น่าหลุด ลงมาจาก 110 เหรียญ หากหลุด 80 เหรียญ คงต้องออกมาดูนอกตลาก่อน

น้อง oil เทรน 4 ชม.

นี้ก็ติดเทรนย่อย แล้วคิดว่าน้อง oil คงไม่มีที่ไปแล้ว ขึ้นได้แล้ว....เต็มตระกร้าแล้ว....ไม่อยากขายที่ขายทางมาซื้อ 80 เหรียญ :10

น้อง oil เทรน 4 ชม.

นี้ก็ติดเทรนย่อย แล้วคิดว่าน้อง oil คงไม่มีที่ไปแล้ว ขึ้นได้แล้ว....เต็มตระกร้าแล้ว....ไม่อยากขายที่ขายทางมาซื้อ 80 เหรียญ :10

สาธุ ขอให้น้ำมันไปจริงๆได้แล้ว

ไม่อยากเห็นคลื่นครับ ขอให้ขึ้น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ขอบคุณ อาจารย์ Jew มาก ๆ เลยนะครับ ^^

ขอบคุณอาจารย์ครับ แต่ อยากได้ time fream ที่อาจารย์ใช้เทรดจริงอ่าครับ ที่ให้มา น่าจะเป็น day มันกว้างไปสำหรับผมครับอยากได้ m30,h1 อ่าครับ

ตอนนี้เป็นเทรนลงอยู่ครับ หากเล่นสวนเทรนกลัวว่ามันจะลากลงต่ออีกเพราะที่บอกเทรนเดย์ตอนนี้มันสามารถลงได้ลึกถึง 1.1770 เลยครับ แต่หากจะเล่นสั้น ก็เสี่ยงเก็บแถวชมพูล่าง 1.2280 หรือรอทะลุเหลืองบนแล้วซื้อตามก็ได้ครับ ถ้าเอาปลอดภัยก็รอทะลุชมพูบนเลยครับ น่าจะปลอดภัยกว่า

มี L ค้างที่ 1665 stop ก่อนดีรึเปล่าครับ

ลองดูแถว ฟ้าปะ แถว 1570+- หากรอบนี้ไม่ผ่านค่อยคัททิ้งกำไรนิดหน่อยแล้วออกมาดูก่อนครับ...เท่าที่ดูตอนนี้ยังเป็นขารีบาว์ดอยู่ครับ หากทนได้ รอเก็บแถว 1535+- เพิ่ม แล้วคัททิ้งทั้งหมดหากหลุด 1525+- ดีกว่าครับ

set50 เทรนเดย์ ครับ ตอนนี้ที่เคยบอกว่าน่าจะรับแถว 750+- ที่ฟ้าปะกลางเทรน แต่ว่ามันมาได้ลึกสุดแค่ 764 แล้วตอนนี้หลุดเทรนลงย่อสีแดง ดูเทรนย่อยประกอบน่ะครับ...เลยคิดว่าน่าจะรีบาว์ดขึ้นไปอีกรอบแต่ต้องดูอีกทีว่าจะไปได้แค่ไหน...

ขอบคุณมากๆคับ

ขอบคุณค่ะ คม ชัด ลึกซึ้งค่ะ ห้องคุยกานขำๆ เอาแนวที่อ.แนะนำ เล่นกันทุกวัน เลยต้องมาขอบคุณๆๆๆ เพื่อนๆคงอยากฝากขอบคุณด้วยค่ะ

....

ถูกแก้ไข โดย Billionaire

เข้ามาติดตามอ่าน คาดว่าจะลงสนามในเร็ววัน ขอบคุณอาจารย์ล่วงหน้าครับ