ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

บ้านผมก้อเรียกบริษัทกำจัดปลวกมา

ครั้งแรกต้องเจาะไปที่พื้นอัดยาเป็นน้ำลงไป แล้วก้อเอายาน้ำฉีดตามมุมห้อง ต่าง ๆด้วย + ยาผงอัดตามตู้ที่โดนน้ำไม่ได้คับ

ครั้งต่อไป ก้อเป็นยาผงอย่างเดียวคับ

แต่บ้านผมยังมีปลวกอยุ่เรย ยังไงก้อกำจัดได้ไม่หมด

สงสัย ห้ามมีไม้ในบ้านแล๊วคับ ใช้เหล็กเท่านั้น!

ถูกแก้ไข โดย cee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปลวก ไม้ หนังสือ เป็นของเข้าพวกกัน

ต้องระวังให้ดีครับ

ใช้สารเคมีมากก็อันตรายกับคนที่ต้องอยู่ใกล้ ๆ ทุก ๆ วัน

แต่ก็ยากที่จะหลักเลี่ยงที่จะใช้

ใช้ตรงที่เป็นจุดสัมผัสก็พอนะครับ

โรยมากไม่ได้ผล

แถมอาจจะเกิดผลเสียต่อคนได้

ยิ่งเป็นผง ยิ่งปลิวลมได้ง่าย

อ.จิ๊วจะใช้เคมีตัวไหน

ก็ระวังเรื่องการปนกับของกินของอ.ด้วยนะคร๊าบบบบ

ตื่นเช้ามาตาค้างเลย ทองพุ่งซะขนาดนั้น เอางัยดีหล่ะทีนี้ ขอถามคุณจิ้วหน่อยครับ ที่รอ 123x หรือ 122x ยังจะมีโอกาสมาให้เห็นอีกไหมครับ แล้วน่าจะภายในเดือนนี้หรือเปล่า เล่น gf มันพุ่งกลางคืนออกไม่ทันครับ

มีท่านใดทราบวิธีใช้ Demo บ้างครับ ผมตั้ง buy และ stoploss เอาไว้ ตอนนี้ต้องการ take profitต้องทำไงครับ

มีท่านใดทราบวิธีใช้ Demo บ้างครับ ผมตั้ง buy และ stoploss เอาไว้ ตอนนี้ต้องการ take profitต้องทำไงครับ

highlight ที่ order ที่เราต้องการแก้ไข คลิกเมาส์ขวาแล้วเลือก menu modify or delete order เพื่อแก้ไขข้อมูลค่ะ

เหอ..เหอ.. ออกไปข้างนอกตั้งกะเมื่อวานสายๆ.. เพิ่ิงเปิดดูราคาเช้านี้เอง..

!_00 โอ๊ว...แม่จ้าวววว...น้องทองไปกินไรมาเนี่ย..

ของแม่บัวติด S ที่ 18480 แต่เป็น GFV อ่ะ ถ้าบาทอ่อนอย่างที่ k.jil ว่า ขา S อย่างแม่บัวก็ !dd ดิ..

วันนี้เอาไงดีอ่าาา 'จารย์จิ๊ว.. ขายซ้ำดีไม๊ค้า... please ชี้แนะ..!10

สวัสดีตอนเช้าค่ะ

ถามร้านที่ขายของแท้มาแล้ว อยู่แถวบางลำภูค่ะ (เขาลือกันว่าแถวสำเพ็งมีของลอกเลียนแบบเยอะ ถ้าไปไม่ถูกร้าน)

ถ้าเราเดินทางจากบางลำภูไปแบงก์ชาติ จะต้องข้ามสะพานข้ามคลอง มีวัดจีนเล็ก ๆ อยู่ ร้านเป็นร้านขายพวกสี อุปกรณ์ก่อสร้าง

จุดสังเกต คืออยู่ก่อนถึงวัดใหม่อมฤตรส ค่ะ (ไม่มีเบอร์โทร.) ราคาอาจเปลี่ยนแปลงได้ตามค่าเงินบาท ตอนซื้อกระป๋อง 400 บาท

ค่าเงินบาทอยู่ที่ประมาณ 33 บาท ค่ะ วิธีใช้ คือ โรยตามจุดที่ปลวกขึ้น ไม่ต้องเยอะมาก (เขามีช้อนจิ๋ว ๆ มาให้) อันตรายนะคะ

ห้ามเด็กเล็กเข้าใกล้เด็ดขาดค่ะ รับรองผลว่า ปลวกหายแน่นอน !54 !54

GF ที่ S ไว้ ตอนนี้ยังมีใครถือรอลง 123x หรือ 122x อยู่อีกไหมครับ ขอมือหน่อย หรือว่าคัทกันหมดแล้วครับ

น้องทอง

ลองดูกันเอาน่ะครับ ผมว่า 1270 ไม่ใช้จุดคัทน่ะครับ ที่ผมอธิบายพี่ไว้คนหนึ่งเมื่อคืนลองไปอ่านดูน่ะครับ แสดงว่าที่เล่นมายังไม่เข้าใจกันหรือบ้างคนทำอะไรไม่ได้เพราะมันเกิดกลางคืน ก็ต้องแก้ไขกันไปครับ

คำแนะนำ ใครที่ติดขายไว้ ตรงนี้ต้องขายซ้ำครับ แล้วคัทลอส 1280 ทั้งหมด เป้าหมายแรก 1260 ตอนนี้ทำขา 5 เต็มแล้วหลายคนคงกลัวแต่ทางเทคนิคผมคิดว่าคงไปได้อีกไม่ไกล เมื่อคืนใครเห็นผ่านเหลืองกลางแล้วซื้อตามคงได้กำไรบ้างส่วน....

ปล.พรุ่งนี้ผมต้องไปต่างจังหวัด พฤหัส กับ ศุกร์ คงเจอกันอีกทีวันจันทร์หน้าโน้นเลยครับ

post-725-062823700 1284536167.jpg

น้ำมัน

ปล.เดียวคงต้องไปต่างจังหวัดแล้วโชคดีทุกคน

post-725-085258500 1284536511.jpg

เหอ..เหอ.. ออกไปข้างนอกตั้งกะเมื่อวานสายๆ.. เพิ่ิงเปิดดูราคาเช้านี้เอง..

!_00 โอ๊ว...แม่จ้าวววว...น้องทองไปกินไรมาเนี่ย..

ของแม่บัวติด S ที่ 18480 แต่เป็น GFV อ่ะ ถ้าบาทอ่อนอย่างที่ k.jil ว่า ขา S อย่างแม่บัวก็ !dd ดิ..

วันนี้เอาไงดีอ่าาา 'จารย์จิ๊ว.. ขายซ้ำดีไม๊ค้า... please ชี้แนะ..!10

ลุ้นพอกันเลย เรา S GFZ ที่ 18470 เอสปุ๊บทองเด้งกระจายเลย เศร้าจริง ๆ !Hot !Hot

อ. คาปไม่ได้โพสขอบคุณหลายวัน

ต้องขอบคุณจริง !10

ตอนแรกติด S ไว้ 633 จนมันลากไป 645 กะว่าจะ cut แล้ว

อ. มาบอกให้ขายตรงนี้ !_00 ผมเลยถือต่อ

ในที่สุด กลับมาเป็นกำไร ป่อยหมูไป 628 กะว่าจะ ขายซ้ำ 630 แต่ดันไม่กล้า !_10

เลยได้แต่มอง มาซื้อกลับ ที่ Spot 619 ราคา 623.4 ป่อย ไป 630.5

วันนี้คงหยุดแค่นี้แหละครับ วันนี้มันจริงๆ มาติดตามเทรน ยังงัยต้องขอบคุณ อ. มากเลยครับ

ปล.มีคนบอกว่าลูกเหม็นกันปลวกได้ จริงไม่จริงลองใส่ตู้ดูนะครับ

อ่านในเวปเจอน้ำมันดีเซลก็ไล่ปลวกได้ ราดตามพื้น(แล้วจุดไฟเลย ล้อเล่น !ee )

!_01 !_01 !_01

ขอบคุณค่ะ ท่าน อ.จิว ขอให้เดินทาง ไป-กลับ โดยสวัสดิภาพนะค่ะ :wub: :wub: :wub:

GF ที่ S ไว้ ตอนนี้ยังมีใครถือรอลง 123x หรือ 122x อยู่อีกไหมครับ ขอมือหน่อย หรือว่าคัทกันหมดแล้วครับ

มารายงานตัวครับเพื่อนสมาชิก Club S ทุกท่าน มาช่วยเชียรให้ลงมาอีกเสียงครับ คนจริงใจต้องนิ่ง