ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ก่อนอื่นขอ อนุญาติ ท่านเจ้าของห้อง ก่อนนะคับ บุคคลใดก็ตาม หากท่านเป็นผุ้ได้รับความเสียหาย จาก บริษัทค้าทองคำแท่ง ยักษ์ใหญ่แห่งหนึ่ง ไม่ว่าจะเป็นการที่พนักงานซื้อ ขายให้โดย พละการ หรือ จะเป็นการหลอกให้ลุกค้าซื้อ หลอกให้ขาย หรือ โดนเอาเปรียบใดๆ ก็ตาม ขอเชิญ ร่วม ส่งข้อมูล มาที่ผม[ เด็กอู่ทอง] คุยกันหลังไมล์ ได้เลยคับ เพื่อรวบรวมข้อมูล ร้องทุกข์ ขอความเป็นธรรมจากหน่วย ราชการต่อไป คับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง....

1. จุดให้ซื้อชมพูล่างแนวรับเทรนเดย์จุดปลอดภัยสุดๆ 1355+-

2. จุดให้ทำกำไร 1440+-

3. จุดให้ซื้อกลับ 1405+- มาให้ซื้อตามคาดเด่ะ

4. จุดขายทำกำไร 1475+- สบัดหางไปถึง 1485+- เลย

5. หลุดเส้นกลางเทรนร่วงต่อเลยเกือบถึงเขียวล่างไงใครขายไปรอซื้อน่าจะลงมาอีกรอบเทสเขียวล่างแถว 1434+- ซื้อตรงนี้คัททิ้ง 1420+- เพราะหากหลุดดเขียวล่างแล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้ อาจร่วงยาวได้

6. หากหลุดเขียวล่างอาจมาเทรนชมพูใหม่ แถว 1350+- อีกครั้งหากรับนี้ไม่หลุดอีกน่าจะกลับเป็นขารีบาว์ดที่แรงได้ แต่หาหลุดรอบนี้อาจเจอที่น้ำเงินล่าง 1245+- ได้เลย

ปล. ไปปฏิบัติธรรมเอาบุญมาฝากทุกคนเช่นเคยครับผม...... :10

ยินดีในบุญด้วยค่ะอาจารย์

ขอบพระคุณมากค่ะอาจารย์จิ๊ว อิ่มบุญสุขใจหวังว่าหลวงพ่อจรัญท่านคงสบายดีนะค่ะอาจารย์

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆค่ะสำหรับวิเคราะห์กราฟน้องทอง น้อง set50

อนุโมทนากับบุญกุศลที่นำมาฝากพวกเรา สาธุ

อ จิ๋ว จะเปิดสอนกราฟอีกเมื่อไหร่ รออยู่ค่า^_____^

น้องทองปรับเทรนนิดหน่อย

1.จุดซื้อเล่นยาว 1355+- ก้อนนี้กอดกันให้ตายไปข้างหากไม่หลุดเขียวล่างไม่ต้องออก รอออก 1535+- เท่านั้น

2. จุดให้ทำกำไรเอาค่าขนมก่อน 1475+-

3. จุดให้ซื้อกลับ 1435+- ไม่ยอมลงมาให้ซื้ออีกรอบใครไล่ซื้อทันสบายไปเพราะบ่ายๆ เมื่อวานดูมันจะรับอยู่

4. จุดนี้สำคัญมากๆ เพราะหากหลุดเขียวล่างควรปิดทำกำไรทั้งหมดก่อนเพราะเท่ากับหลุดเทรนขาขึ้นรอบนี้ แล้วขายตามเลย 1460+- คัททิ้งเมื่อกลับเข้าเทรนเขียว

5. หากผ่านน้ำเงินบนมาได้ แถว 1485+- น่าจะขึ้นไปเทสที่ เส้นเขียวปะกลางเทรนได้แถว 1500+- ตรงนี้ปิดเอาค่าขนมก่อน ตัวซื้อตามแล้วรอซื้อกลับที่เขียวล่างใหม่

6. เป้าหมายสูงสุดในรอบนี้คือ 1535+- แนวรับแข็งแกร่งในรอบ 3 ปี แต่มันจะเปลี่ยนเป็นแนวต้านแข็งทันที ใครมีทองแท่งทั้งหลายมาตรงนี้แนะนำ คัททิ้งทั้งหมดก่อน แล้วหากผ่าน 1550+- ค่อยซื้อตามใหม่ เพราะหากติดตรงนี้แล้วหลุดเขียวล่าง น่าจะมีน้ำตก ซกเล็ก กันอีกรอบ

ปล. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 80 ได้เงินทั้งหมด 5600 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาทเหลือ เงินทำบุญ 4600 บาท ผมจะนำไป ทำแผ่นซีดีสอนกรรมฐานแจก ในวัน วิสาขบูชาที่ 24 พฤษภาคม 2556 นี้น่ะครับ ส่วนเรื่องจะมีสอนต่อ อาจสอนน้อยลงสักเดือนหรือ 2 เดือนครั้งแล้วกันครับ หรือหากมีคนเรียกร้องให้เปิดก็จะเปิดให้ตามสมควรครับ :01

ถูกแก้ไข โดย clubjew

น้อง set50 เมื่อวาน อุตสาห์ตั้งขาย 1059 นึกว่าติดแน่ๆ เช็คดู ไปได้ถึง 1063 ในสัญญาทีเล่น แต่ เช็คออร์เดอร์ ดันขึ้นตัว R บุญมีแต่กรรมบังจริงๆ แต่วันนี้ดูโอกาส น่าจะขึ้นมาได้อีกรอบ จากการปรับดอกเบี้ยยุโรป เมื่อวาน เมื่อวานลืมบอกนักเรียนรุ่น 80 ไปว่า ข่าวที่ผมสนใจมีแค่ข่าวใหญ่ๆ ข่าวรายวันไม่สน อย่างข่าวลดดอกเบี้ยนี้ถือว่ามีผลมาก วันนี้หุ้นไทยน่าจะวิ่งขึ้นมาให้ผมขายอีกรอบ

น้อง oil อากาศมันร้อนลงมาพักเหนื่อย 83 เหรียญให้พี่เก็บก่อนน่ะแล้วค่อยวิ่ง ให้สุดแรงเกิดไปเลย

ก่อนอื่นขอ อนุญาติ ท่านเจ้าของห้อง ก่อนนะคับ บุคคลใดก็ตาม หากท่านเป็นผุ้ได้รับความเสียหาย จาก บริษัทค้าทองคำแท่ง ยักษ์ใหญ่แห่งหนึ่ง ไม่ว่าจะเป็นการที่พนักงานซื้อ ขายให้โดย พละการ หรือ จะเป็นการหลอกให้ลุกค้าซื้อ หลอกให้ขาย หรือ โดนเอาเปรียบใดๆ ก็ตาม ขอเชิญ ร่วม ส่งข้อมูล มาที่ผม[ เด็กอู่ทอง] คุยกันหลังไมล์ ได้เลยคับ เพื่อรวบรวมข้อมูล ร้องทุกข์ ขอความเป็นธรรมจากหน่วย ราชการต่อไป คับ 

น้อง oil อากาศมันร้อนลงมาพักเหนื่อย 83 เหรียญให้พี่เก็บก่อนน่ะแล้วค่อยวิ่ง ให้สุดแรงเกิดไปเลย

รออีกรอบ เมื่อไหร่จะลง เมื่อวานปล่อยไปหมดล่ะ อิอิ

น้องทองปรับเทรนนิดหน่อย

1.จุดซื้อเล่นยาว 1355+- ก้อนนี้กอดกันให้ตายไปข้างหากไม่หลุดเขียวล่างไม่ต้องออก รอออก 1535+- เท่านั้น

2. จุดให้ทำกำไรเอาค่าขนมก่อน 1475+-

3. จุดให้ซื้อกลับ 1435+- ไม่ยอมลงมาให้ซื้ออีกรอบใครไล่ซื้อทันสบายไปเพราะบ่ายๆ เมื่อวานดูมันจะรับอยู่

4. จุดนี้สำคัญมากๆ เพราะหากหลุดเขียวล่างควรปิดทำกำไรทั้งหมดก่อนเพราะเท่ากับหลุดเทรนขาขึ้นรอบนี้ แล้วขายตามเลย 1460+- คัททิ้งเมื่อกลับเข้าเทรนเขียว

5. หากผ่านน้ำเงินบนมาได้ แถว 1485+- น่าจะขึ้นไปเทสที่ เส้นเขียวปะกลางเทรนได้แถว 1500+- ตรงนี้ปิดเอาค่าขนมก่อน ตัวซื้อตามแล้วรอซื้อกลับที่เขียวล่างใหม่

6. เป้าหมายสูงสุดในรอบนี้คือ 1535+- แนวรับแข็งแกร่งในรอบ 3 ปี แต่มันจะเปลี่ยนเป็นแนวต้านแข็งทันที ใครมีทองแท่งทั้งหลายมาตรงนี้แนะนำ คัททิ้งทั้งหมดก่อน แล้วหากผ่าน 1550+- ค่อยซื้อตามใหม่ เพราะหากติดตรงนี้แล้วหลุดเขียวล่าง น่าจะมีน้ำตก ซกเล็ก กันอีกรอบ

ปล. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 80 ได้เงินทั้งหมด 5600 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาทเหลือ เงินทำบุญ 4600 บาท ผมจะนำไป ทำแผ่นซีดีสอนกรรมฐานแจก ในวัน วิสาขบูชาที่ 24 พฤษภาคม 2556 นี้น่ะครับ ส่วนเรื่องจะมีสอนต่อ อาจสอนน้อยลงสักเดือนหรือ 2 เดือนครั้งแล้วกันครับ หรือหากมีคนเรียกร้องให้เปิดก็จะเปิดให้ตามสมควรครับ :01

ขอบคุณ อ จิ๋ว มากๆๆค่ะ :gd