ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

แม่นเหมือนตาเห็นเลยครับ อาจารย์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ติดตาม อ.จิ๊ว มานานแล้วค่ะ ไม่เคยเข้ามาโพสต์เลย.....ชอบแนวการวิเคราะห์ตรงไปตรงมาเป็นตัวของเองม๊าก...ไม่หวั่นไหว...(วันนี้ก็ยังแม่นเหมือนเดิม เลยน่ะค่ะ)....ส่วนตัวแล้วปลื้ม

อ.จิ๊วมากค่ะ ขอบคุณนะค่ะ ที่เสียสละเวลาเพื่อพวกเราและสำหรับคนที่ยังไม่มีโอกาสได้เข้าคอร์สเรียนกับอาจารย์ค่ะ :wub: :wub: :wub:

อังกฤษ 1 - 0 สโลวีเนีย

ทอง 1225 ครับท่าน

:rolleyes:

อังกฤษ..ชนะชัวร์.. :P

:D สวัสดีจาย์จิ๊ว ย้ายบ้านตามมาอ่านด้วยคนนะ อ้าวเฮียเป็นคนแคระหรอ แคระแบบไหนหรอ พอดีญาติฝ่ายแม่ก็เป็นคนแคระเหมือนกัน อิอิ ขอบคุณสำหรับการวิเคาะให้กันทุกๆวัน

:)

ติดตาม อ.จิ๊ว มานานแล้วค่ะ ไม่เคยเข้ามาโพสต์เลย.....ชอบแนวการวิเคราะห์ตรงไปตรงมาเป็นตัวของเองม๊าก...ไม่หวั่นไหว...(วันนี้ก็ยังแม่นเหมือนเดิม เลยน่ะค่ะ)....ส่วนตัวแล้วปลื้ม

อ.จิ๊วมากค่ะ ขอบคุณนะค่ะ ที่เสียสละเวลาเพื่อพวกเราและสำหรับคนที่ยังไม่มีโอกาสได้เข้าคอร์สเรียนกับอาจารย์ค่ะ :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณครับที่ให้เกียรติ ติดตาม ผมก็คนธรรมดา มั่วไปวันๆ แต่ผมก็ชอบ หลิว อี้ เฟ้ย มากๆๆๆๆ ชอบตอนเล่นดาบมังกรหยก ผู้หญิงอะไร หวานยิ่งกว่าน้ำตาล

:D สวัสดีจาย์จิ๊ว ย้ายบ้านตามมาอ่านด้วยคนนะ อ้าวเฮียเป็นคนแคระหรอ แคระแบบไหนหรอ พอดีญาติฝ่ายแม่ก็เป็นคนแคระเหมือนกัน อิอิ ขอบคุณสำหรับการวิเคาะให้กันทุกๆวัน

:)

จีนแคระครับ ไม่ใช่คนแคระ พูดซะเสียเลย หุหุ กินข้าวใช้ ซิทพ่อน อ่านหนังสือ ทุกซู ตอนเด็กๆโดนด่า อะผียะปอก แปลว่า กูจะลอกหนัง อิอิ เเคระเดียวกันไหมหว่า

จีนแคระครับ ไม่ใช่คนแคระ พูดซะเสียเลย หุหุ กินข้าวใช้ ซิทพ่อน อ่านหนังสือ ทุกซู ตอนเด็กๆโดนด่า อะผียะปอก แปลว่า กูจะลอกหนัง อิอิ เเคระเดียวกันไหมหว่า

คนแคระ แปลว่า คนตัวเล็ก ๆ นะค๊าบ :)

ขอบคุนอาจารย์ คับผม

ถูกแก้ไข โดย cee

วุกค้าคุณจั๊ว อยู่ปากเพก ไม่รู้อยุ่อำเภออะไร

สงสัยอ.จิ๊วเพิ่มอาชีพหมอดูได้อีกหนึ่งอาชีพ...แม่นมั่กมั่ก..ฮ่าฮ่า... :lol: :lol:

สุดยอดแห่งจอมยุทธจิงๆคับ 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

แม่นอย่างกับจับวาง

1246 ปุ้บลงเลย ข้าน้อยขอแสดงความนับถือครับ 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

ติดแนวรับแข็งโป๊ก เด้งเลย

ผมบอกแล้ว กองทุนทำมาเป็นซื้อเพิ่มหลอกพวกเราเปล่าไม่รู้ 1313.13 ปล่อยเลขอาถรรพ์ออกมาให้ตกใจ เล่นซะตกใจกันไปเลย แต่ผมไม่ตกใจหลอก บอกแล้ว กองทุนน้อยหลอกผมไม่ได้หลอก เพราะมันหลอกผมมาเยอะแล้ว ให้ค่าขนมมันไปเยอะแล้ว เอาคืนมาซะดีๆ

1. เมื่อวานขึ้นไปติด 1246 ตามคาดแล้วร่วง ยิ่งหลุดเทรน sideway up ด้วยร่วงยาวงเเลย

2. ลงไปหาแนวรับแข็งแกร่งที่ 1223+- ที่ผมบอก เป็นแนวรับที่ติดมาหลายรอบแล้ว เลยทำให้มีแรงซื้อกลับอย่างมากมาย เพราะถ้าหลุดตรงนี้ ก็ ร่วงอย่างแรงอีกเหมือนกัน

3. ตอนนี้ เลยเด้งขึ้นไป สร้างเทรน เหลืองย่อย มุ่งหน้าสู่ แดงบนแถว 1241+- ตรงนี้ไม่ผ่านร่วงต่อ หรือหลุดเหลืองล่างก็ร่วงต่อเช่นกัน ถ้ารอบนี้ลงไปเขียล่างอีกรอบไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร

4. เมื่อคืนใครที่ซื้อ 1224+- (เพราะคนที่ผมรู้จักกระหน่ำซื้อกันใหญ่เลยเมื่อคืนแต่ผมจะดูบอลแล้วเลยขี้เกียจไม่โลภ )ให้ออกเมื่อหลุดเหลืองล่างน่ะครับ แต่ถ้าผ่านแดงบน ก็ซื้อซ้ำไปเลยครับ ถูกทางซ้ำ ผิดทางหนี

คำแนะนำวันนี้

1 มา 1241 ไม่ผ่าน ขาย เป้า 1225+- สตอปลอส 1250

2. ผ่านซื้อ 1241 ให้ซื้อ เป้ายังคิดไม่ออก เพราะเป็นเทรนลงย่อยอยู่ ต้องให้สร้างเทรนก่อนถึงจะรู้ว่าออกตรงไหน แต่ก็สตอปลอส 1231+- แล้วกัน

3. ถ้าหลุดเหลืองล่างก่อนไป 1241 ก็ขาย สตอปลอส เมื่อผ่าน แดงบน จบ....

ปล. วันนี้วันไหว้ครูที่มหาลัย คงกลับมืดๆ แน่ๆเลย เพราะหลังไหว้ครูตอนเย็น พวกรุ่นพี่รุ่นน้องก็จะมี มิตติ้งกัน ขอให้ทุกคนโชคดี

post-725-021469100 1277335200_thumb.jpg

มาดู 1223 ทำไมถึงแข็ง แต่ถ้าหลุดเมื่อไร ตัวใครตัวมัน

post-725-018421400 1277335394_thumb.jpg

ขอบคุณคุณจิ๊วค่ะ เด๋วรอลุ้น 1241 ให้ผ่านค่ะ5fc0f220.gif07baa27a.gif