ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

วันนี้อาจารย์จะไม่มาจริงๆหรอ ใครตีเส้นกราฟเป็นทำให้ดูบ้างซิ :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สงสัยรอบนี้ผมขาดทุน(เยอะ) เจงๆ นะเนี่ย

ทำท่าทางจะผ่าน 1218+ เร็วๆนี้แล๊ว (ใช่รึป่าวคับ) แป่วๆๆๆ :( :( :(

รอ ร้อ รอ อ. จิ๊วค่ะ :wub:

แต่อ.จิ๊วเคยบอกว่าถ้าเทสเส้นฟ้าอีกทีแล้วไม่ผ่านมันจะร่วงยาวนะคะ

ต้องลุ้นว่ามันจะผ่านหรือเปล่าค่ะ :wub:

ผมขอคำแนะนำจาก อ.จิ๊ว ว่า ตอนนี้ผมเปิด GFQ10 / short ไว้ เฉลี่ย 18,336 สัณญาหมดเดือน สิงหาคม นี้เป็นครั้งแรกที่ post ในเว็ปนี้ครับ

... !_10 ....ค้าง s ไว้เยอะ เห็นทีจะแย่ซะล่ะมั้งเนี่ย... !49

!10 เริ่มลงแล้วค่ะแต่ไม่รู้จะลงมาได้สักกี่น้ำนะเนี่ย

ลุ้น..ลุ้น..ลุ้น !21

เห็น เฟรดดิ้ ครูเก้อ เดินกะเพลกมาเชียว คงสู้พวกกระเป๋าหนักไม่ไหว ราคาคงขึ้นต่อไปล่อแมงเม่าแน่ๆ

อาจารย์ครับ

ทองขึ้นมาทดสอบแนวเทรนสีฟ้า(แนวขึ้นรอบใหญ่)ของอาจารย์์อยู่ใช่มั้ยครับ

(ขึ้นมาเทสเทรนสีฟ้ารอบที่สามแล้วใช่มั้ยครับ)

ถ้าคืนนี้ไม่่ผ่านถึงเวลาร่วงยาวแล้วใช่มั้ยครับ

ถูกแก้ไข โดย littleteddy

นี่แหล่ะครับ..ทำไมผมถึงไม่ชอบวันหยุดยาวๆ...

มันคุมยากจริงๆ...สำหรับ GF ...

cutlost ไม่ได้เลย..

อาจารย์ครับ

ทองขึ้นมาทดสอบแนวเทรนสีฟ้า(แนวขึ้นรอบใหญ่)ของอาจารย์์อยู่ใช่มั้ยครับ

(ขึ้นมาเทสเทรนสีฟ้ารอบที่สามแล้วใช่มั้ยครับ)

ถ้าคืนนี้ไม่่ผ่านถึงเวลาร่วงยาวแล้วใช่มั้ยครับ

มันพยายามอยู่หลายครั้งแต่ก็ยังผ่านขึ้นไปไม่ได้

แต่ถ้ามันจะล่วงคิดว่ามันน่าจะมาติดเทรนชมพูล่างที่ 1197+ เดานะค่ะ

รอ อ.มาชี้แนะ

รุ่นฮาแตก

มันพยายามอยู่หลายครั้งแต่ก็ยังผ่านขึ้นไปไม่ได้

แต่ถ้ามันจะล่วงคิดว่ามันน่าจะมาติดเทรนชมพูล่างที่ 1197+ เดานะค่ะ

รอ อ.มาชี้แนะ

รุ่นฮาแตก

ขอให้เป้นอย่างว่าจริงๆเถอะค่ะ !10

ใจเย็นนะครับ ทุกคน

ตอนนี้มันเทสบนอยู่ยังเข้าเทรนฟ้า ไม่ได้ถือเป็นข่าวดีกับคน S

แต่อย่างไรก็ดี Stoploss ที่อ. ให้ไว้ ต้อง Stop นะครับ

ลุ้นด้วยครับ ผมเองยังไม่มีสถานะเลย เพราะไม่ได้เล่น spot

ตลาดไทยปิดสองวัน ผมเลยรอดูก่อนครับ

Huak

ผมยังติด s ที่ $1198. อยู่เลยครับ

เป็นซีรี่ส์ Q ครับ

เรียนถาม อ. จิ๊ว

ผมยังถือลุ้นต่อได้มั้ยครับ?

หรือควรคัทลอสดี?

ขอบคุณครับ

ใจเย็นนะครับ ทุกคน

ตอนนี้มันเทสบนอยู่ยังเข้าเทรนฟ้า ไม่ได้ถือเป็นข่าวดีกับคน S

แต่อย่างไรก็ดี Stoploss ที่อ. ให้ไว้ ต้อง Stop นะครับ

ลุ้นด้วยครับ ผมเองยังไม่มีสถานะเลย เพราะไม่ได้เล่น spot

ตลาดไทยปิดสองวัน ผมเลยรอดูก่อนครับ

Huak

เห็นด้วยครับ มันยังเขาเทรนฟ้าไม่ได้

กลัวว่ามันจะสร้างเทรนใหม่ ไต่ใต้เทรนฟ้าไปเรื่อยๆ

ถูกแก้ไข โดย littleteddy

รอ ร้อ รอ อ. จิ๊วค่ะ :wub:

แต่อ.จิ๊วเคยบอกว่าถ้าเทสเส้นฟ้าอีกทีแล้วไม่ผ่านมันจะร่วงยาวนะคะ

ต้องลุ้นว่ามันจะผ่านหรือเปล่าค่ะ :wub:

ขอออนุญาตินะครับ

เห็นว่าจาร์ยจิ้วบอกว่า ไปทำบุญกับพระอรหันต์ที่บ้าน คงมาซักวันจันทร์มั้งครับ

อนุโมทนาสาธุ คร้าบ !01