ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ผมก็ยังเห็นด้วยกับทฤษฎีล่อเม่าของจารย์อยู่นะ

เงินดอลล์ก็อ่อนลงเรื่อย เป็นปัจจัยที่ดึงคนมาสนใจ

ทองคำมากขึ้นๆ อย่าลืมนะ เรากำลังเล่นทองอยู่กับ

จอร์จ โซรอสนะ :ph34r:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใจเย็นนะครับ ทุกคน

ตอนนี้มันเทสบนอยู่ยังเข้าเทรนฟ้า ไม่ได้ถือเป็นข่าวดีกับคน S

แต่อย่างไรก็ดี Stoploss ที่อ. ให้ไว้ ต้อง Stop นะครับ

ลุ้นด้วยครับ ผมเองยังไม่มีสถานะเลย เพราะไม่ได้เล่น spot

ตลาดไทยปิดสองวัน ผมเลยรอดูก่อนครับ

Huak

เห็นด้วยค่ะ เจ้ามือใหญ่กาลังล่อแมงเม่าอยู่แน่ๆเลย :P :P :P

ช่วงนี้ ผมเดาว่า มันคงเอากำไรจากน้ำมัน มาปั่นราคาทองคำให้สูงขึ้นสักพักหนึ่ง ดึงเงินเข้ากระเป๋า เดี๋ยวมันก็เอาเงินที่

กำไรทองคำ ไปปั่นราคาน้ำมันต่อ แต่ขอให้ราคาน้ำมันต่ำจนบางคนพอใจก่อน แล้วค่อยทิ้งทองมาทึ้งน้ำมันต่อ มีส่วนถูกไหมครับ อาจารย์

สังเกตไหมครับที่ผ่านมา เวลาทองขึ้นเค้าก็ลากกันสุดๆ ไม่ลงสักที เอาให้ขา s ถอดใจกันไปเลย แล้วไปสุดตรงที่คนเริ่มคิดว่าขึ้นต่อแน่แว้ว...ใคร L ตรงนี้ เสร็จมัน

ส่วนตอนลงก็ลงสุดๆ ใคร L ไว้ ก็รอกันใจเสียแล้วเสียอีก เมื่อไหร่หนอจะขึ้นสักที ไหลลงมันจนคนเข้าใจว่ามันจะลงไปโน่นนนนเลย...แล้วมันก็ขึ้นมาอีก :D

เดียวจันทร์หน้าจะมาประกาศก่อน 9 โมงเช้าครับ วันนี้ขอตัวก่อนครับทุกคน

เรียนอ.จิ๊วครับ

วันจันทร์ผมอาจติดธุระเเละไม่สามารถเข้ามาอ่านกระทู้ได้ครับ เลยจะเรียนถามอาจารย์ว่าผมจะโทรสมัครที่เบอร์081.528.06xxได้ไหมครับ

พอดีไปค้นกระทู้เก่าเเละเห็นเบอร์นี้น่ะครับ ไม่ทราบว่ายังใช้ได้หรือไม่ เเละอาจารย์อนุญาติไหมครับ..คือว่าผมไม่อยากพลาดโอกาสที่จะสมัครเรียนรุ่นนี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

น้องทองขึ้นมาเทสเทรนฟ้าอีกแล้ว..... !19

ใครที่ติด 1194 แ้ล้วไม่ได้ออกตอนกลางคืนเพราะออกไม่ได้ ตรงนี้ต้องวัดใจกับมันแล้ว ขายซ้ำมันตรงนี้แหละ เพราะเทสเทรนฟ้ารอบที่ 2 แล้ว ใครที่เล่นกลางคืนได้ 1210 คงกำไรกันไป 1 รอบแถว 1193 แต่ใครที่ออไม่ได้ ไม่รู้จะช่วยยังไงจริงๆ เหลือทางนี้แหละที่พอจะทำกำไรกับมันได้

1. ขายซ้ำมันตรงนี้แหละ 1218+- เพราะตอนนี้มันไต่เส้นบนอยู่ทำให้ เส้นเทรนฟ้ามันยกขึ้นไปเรื่อยๆ จาก 1210 ตอนนี้มันยกมาถึง 1220 แล้ว เลยมองว่าขึ้นมากินสตอปลอสแต่จริงๆ แล้วมันวิ่งไต่เส้นเรียกแม่งเม่าเฉยๆ

2. รอทำกำไรแถว 1200 ถ้าหลุดขายซ้ำไปเลย

ปล. วันนี้คงเปิดรับสมัครนักเรียนรุ่นที่ 19 เริ่มรับสมัคร เวลา 9.00 น. เป็นต้นไปครับที่น้องเมย์เบอร์ 081-528-0655 ไงก็ค่อยโทรครับ ไม่ได้เรียนอาทิตย์นี้ อาทิตย์หน้าผมก็เปิดครับ คงต้องหาเวลากันเอาเองครับ เพราะว่าผมคงสอนวันเสาร์ อาทิตย์ไม่ได้ครับต้องขอโทษด้วยครับ

post-725-041640100 1281922532.jpg

สต๊อปลอสเท่าไหร่ค่ะ อาจารย์

น้ำมัน

ใครขายน้ำมันตรง 83 สบายตัวไป ตอนนี้ลงมาให้เราเริ่มเก็บตามที่ผมบอกแล้ว 74.xx ตอนนี้ 75.2 เริ่มเก็บก่อนกันมันไ่ม่ลงไปหา เก็บก่อนสัก 30-50% ของเงินเล่นน้ำมันได้แล้วครับผม

post-725-050844300 1281923362.jpg

สต๊อปลอสเท่าไหร่ค่ะ อาจารย์

ตัวหลังสตอปลอสสัก 1228+- ครับ ส่วนใครที่ขาย 1208+- ให้ขยับสตอปลอสขึ้นไปที่ 1228+- เ่ช่นกันครับ เพราะว่ามันไต่เทรนทำให้มันขึ้นมาเรื่อยๆ ดีว่าพฤหัสที่แล้วกับบ้านไปไหว้แม่ เลยไม่ได้ทำไรมาก บารมีคุณแม่คุ้มครอง อิอิ

ผมขอคำแนะนำจาก อ.จิ๊ว ครับ ตอนนี้ผม เปิดสถานะ shot GFQ10 เฉลี่ย 18,236 / $ 1,193 วันนี้คงต้องเพื่มเงินอีกมาก ควรเปิด shot เพิ่มเพื่อเฉลี่ยดีใหม ? ควรเปิดสถานะ GFQ10 หรือ GFV10 ดีครับ ?

ผมติดตามการวิเคราะห์ของ อ.จิ๊วมานานเพิ่งจะถามเป็นครั้งแรกครับ ขอบคุณครับ

set50 ถ้าผ่าน 586 ค่อยเปิด เเอล ไม่ผ่าน ร่วงต่อ

post-725-095352700 1281923701.jpg