ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อ้าว..

ลงมากินสตอปลอสผม(1722)แล้วหนีกลับขึ้นหน้าตาเฉยเลย

แถมดักขายที่ 1722 โดนลากไปกินในน้ำอีก

ดูมัน..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟสุดท้ายก่อนนอน....

post-725-043201200 1316701116.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

เท่าที่ดูเริ่มตีกราฟได้ดีแล้วครับ...สวดยอด...

เอ้า.. ก็มีอาจารย์ที่สุดยอดนี่ครับ

มีแต่ให้ ไม่มีกั๊ก ส่วนความชำนาญไปฝึกต่อเองนะครับพี่น้องงงง...

น้องออย....

1. ลงมารับแล้วตามเป้าหมายที่บอก 81 เหรียญ...เก็บตรงนี้ก่อนเลย 50%

2. ถ้าให้ดีลงไป 78 เหรียญเลยก็ได้จะกอดให้ถึงหน้าหนาวเลย.... !87 แต่หากหลุดตรงนี้ เตรียมขายบ้านขายรถ...ขายเมีย...รอเก็บแถวเหลืองล่างที่ 70 เหรียญเลย หากหลุด 70 เหรียญ ยอมนอนข้างถนน ไม่มีบ้านไม่มีรถไม่มีเมียกันไปเลย... !53

ผมว่าอย่างหลังอาจารย์คงไม่ทันแล้วละครับ :lol:

อ้าว..

ลงมากินสตอปลอสผม(1722)แล้วหนีกลับขึ้นหน้าตาเฉยเลย

แถมดักขายที่ 1722 โดนลากไปกินในน้ำอีก

ดูมัน..

ผมก็โดนเหมือนกันครับ เหมือนมันจะรู้ว่าผมเล่นอะไรอยู่ แล้ววิ่งหนีทุกที

สวัสดีครับ

น้องใหม่มีข้อสงสัยครับ

- พี่ๆในห้องนี้ ซื้อขาย ทอง กับ set50 ผ่านช่องทางไหนหรอครับ ตอนนี้ผม ซื้อ-ขาย ผ่านกองทุนรวม ทำให้ตามราคาไม่ค่อยได้เลยครับ :wacko:

- กราฟที่ อาจารย์ เอามาแปะนี้ ผมสามารถเข้าไปดูได้ที่ไหนหรอครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับผม

ขอเข้ากลุ่มด้วยในครับอาจารย์อยากเรียนรู้อะครับ

:unsure: :P นักเรียนค่าเทอมน้อยนะครับแต่อยากได้ประดยคนี้มาใช้อะครับ...เพราะ เวลา คือต้นทุนที่แพงที่สุดของทุกคน อย่าใช้เวลาทั้งชีวิตทำงาน เพื่อหาเงิน แต่จงใช้เวลาส่วนหนึ่งของชีวิต ทำงานเพื่อให้ได้เงินมา แล้วใช้มันทำงานแทน เพื่อที่จะมีเงินใช้ไปตลอดชีวิต...

วันนี้ถึงตอนเช้าผมว่า 80 เหรียญน่าจะมีนะครับจะได้ไปซื้อซะที5555555 :D

ผมก็โดนเหมือนกันครับ เหมือนมันจะรู้ว่าผมเล่นอะไรอยู่ แล้ววิ่งหนีทุกที

ต้องมองโลกในแง่ดีไว้ก่อนครับ เงินเรามันไปเรียกเพื่อน เดียวมันก็มาครับ....

สวัสดีครับ

น้องใหม่มีข้อสงสัยครับ

- พี่ๆในห้องนี้ ซื้อขาย ทอง กับ set50 ผ่านช่องทางไหนหรอครับ ตอนนี้ผม ซื้อ-ขาย ผ่านกองทุนรวม ทำให้ตามราคาไม่ค่อยได้เลยครับ :wacko:

- กราฟที่ อาจารย์ เอามาแปะนี้ ผมสามารถเข้าไปดูได้ที่ไหนหรอครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับผม

1. ทองเล่นกัน ทุกรูปแบบครับไม่กำหนดว่าจะต้องเล่น แท่ง กองทุน GF ออนไลท์ หรือ gold spot แล้วแต่ความพอใจของเราครับว่าเราชอบแบบไหน และแบบไหนยุติธรรมที่สุดสำหรับเราครับ ส่วน set50 ก็ตามโบกเกอร์หุ้นทั่วไปครับเยอะแยะครับ

2. กราฟผมก็ตามดูได้ในกระทู้นี้แหละครับ ไม่ต้องไปหาดูที่ไหนแล้วครับเพราะผมโพสที่นี้ที่เดียวครับผม

อาจารย์มาแล้ว นั่งรอ อาจารย์ครับ หุหุหุหุหุ

:unsure: :P นักเรียนค่าเทอมน้อยนะครับแต่อยากได้ประดยคนี้มาใช้อะครับ...เพราะ เวลา คือต้นทุนที่แพงที่สุดของทุกคน อย่าใช้เวลาทั้งชีวิตทำงาน เพื่อหาเงิน แต่จงใช้เวลาส่วนหนึ่งของชีวิต ทำงานเพื่อให้ได้เงินมา แล้วใช้มันทำงานแทน เพื่อที่จะมีเงินใช้ไปตลอดชีวิต...

กว่าเราจะทำงานหาเงินมาได้นั้นเราต้องเรียน มากกว่า 15 ปี กว่าจะจบปริญญาและสู้กับสายงานของเราเพียงกลุ่มเดียวกว่าจะได้เงินมา การที่จะนำเงินมาทำงานต่อหากเราไม่เรียนรู้อย่างจริงๆจังๆ เพราะต้องสู้กับคนทั้งโลกทุกสายอาชีพที่หวังจะได้เงินจากตรงนี้ หรือมาด้วยความโลภนั้น เงินที่หามาได้อาจหายไปในพริบตาได้ครับ...ไงลองศึกษาก่อนครับ อย่าเพิ่งลงทุน เพราะตลาดนี้ มีให้เล่นตลอดชีวิตไม่มีทางตายก่อนเราแน่ๆครับ แต่หากเราขาดความรู้ เราตายก่อนมาแน่ๆครับ...

สวัสดีค่ะจารย์จิ้ว

เมื่อคืนคิดว่ามันจาลงต่อ นอนรอรับอยู่ที่1700 เก้อเลยอ่ะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย madam