ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

!uu !uu จารย์จิ๊วค้าาา รบกวนโพสต์ข้อความตะกี้นี้มห้อีกครั้งด้ายมั้ยค้าาา

ตรงแนวรับอ่านไม่ได้ค่าาามีแถบ + - ปิดทับอยู่อ่ะะะะ !57 !57

ขอบคุณค้าาาา !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ขอเทหมดใจ +2ให้อจ.จิ้วคนเก่งงงงง

สุดยอดเลยค่ะอาจารย์ วิเคราะห์โดนใจเป็นที่ซู๊ดดดดดด !30 !30

!thk !thk !thk

เรียนถามอาจารย์จิ๊วครับว่ายังมีเปิดคอร์ทสอนอยู่ไหมครับ จะทราบรายละเอียดได้ทางไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับการณ์แชร์ประการณ์น่ะครับ :rolleyes:

พอดีผมเป็นคนชอบติดตามข่าวสารง่ะครับ ก็เลยเล่นตามข่าวซะส่วนมาก แล้วมีกลยุทธ์มาซัพพอร์ทนิดหน่อย(แต่ก็เข้าเป้าดีน่ะ :D)

แต่ผมก็ไม่ได้ดูคู่กันหรือตามกันเสมอไปแบบที่บอกน่ะครับ แต่ทุกอย่างมักสอดคล้องกัน :lol:

ผมก็ดูว่าช่วงนี้วิ่งกับปัจจัยอะไรซะมากกว่า อย่างที่คุณจิ๊วบอกเมื่อคืนน้ำมันร่วง !_01 ทองกลับขึ้น 55+ (แต่มันก็มีเหตุผล รึป่าว <_< )

ส่วนเรื่อง ฟิโบนันชี จากประสบการณ์ของผมน่ะครับ ก็คือบอกแนวรับแนวต้านเหมือนกัน เหมือนที่คุณจิ๊วบอกนักเรียนนิครับว่าวันนี้น่าจะถึงเท่าไร คุณจิ๊วใช้เครื่องมืออะไรวัดเหรอครับ ผมจะได้ศึกษาบ้างหากยังไม่เคยลอง ^_^ แต่ผมมีความคิดของผมเสมอว่า เมื่อราคาทะลุ 50% เมื่อไหร่โอกาสไป 61% ก็สูง

เพราะเมื่อวัีนพฤหัสบดีมันขึ้นมาตั้งแท่งเหนือ 50 แล้ว ผมก็เลยมองขึ้น Buy 1193.85 เลย !53 แต่ยังไงการเข้าตลาดของผมก็ต้องวัดปัจจัยพื้นฐาน เทคนิค มี Risk Management อยู่น่ะก็เลยตั้ง Stoploss ไว้ด้วยทุกครั้ง !031 (ชี้เป็นชี้ตายวันศุกร์สุดสัปดาห์ด้วย555+)

ส่วนเรื่อง Trend Line นี้กับเรื่อง Wave นี้ ผมว่ามันกำลังจะนับ 1 ใหม่รึป่าวครับ

แต่ผมว่ายังไงก็น่าจะลงก่อน ขึ้นน่ะครับเหมือนคุณจิ๊ว

เกือบลืมถามไป คุณจิ๊วเป็นอาจารย์สอนที่ไหนเหรอครับ เผื่อผมจะได้ไปเรียนบ้าง เพราะผมศึกษามา 4 ปีเอง !v@

!01 !01 !01 ขอบคุณ..อ.จิ๊ว..ครับ

สาธุ...อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอบคุณอาจารย์จิ๊วครับ

รู้สึกเหมือนมีคนมาป่วนกระทู้

อาจารย์ครับ รุ่น19เปิดเมื่อไหร่ครับ

ขอบคุณครับ,

อาทิตย์หน้าไม่สอนใช่มั๊ยคะอาจารย์ วันหยุดยาววววว :wub: :wub:

อาทิตย์หน้าไม่มีสอนใช่มั๊ยคะอาจารย์ เนื่องในวันหยุดยาววว.... :wub: :wub:

ดูกระทู้เก่าวันเสาร์ได้เลยครับ แล้วก็อาทิตย์นี้ไม่มีสอนครับ หยุดยาวไปกราบคุณแม่สวยๆๆๆๆ ขอให้โชคดีทุกคนครับไว้ว่างๆ เดียวคืนนี้มาทำกราฟให้ดูใหม่ครับ

ขอบคุณสำหรับการณ์แชร์ประการณ์น่ะครับ :rolleyes:

พอดีผมเป็นคนชอบติดตามข่าวสารง่ะครับ ก็เลยเล่นตามข่าวซะส่วนมาก แล้วมีกลยุทธ์มาซัพพอร์ทนิดหน่อย(แต่ก็เข้าเป้าดีน่ะ :D)

แต่ผมก็ไม่ได้ดูคู่กันหรือตามกันเสมอไปแบบที่บอกน่ะครับ แต่ทุกอย่างมักสอดคล้องกัน :lol:

ผมก็ดูว่าช่วงนี้วิ่งกับปัจจัยอะไรซะมากกว่า อย่างที่คุณจิ๊วบอกเมื่อคืนน้ำมันร่วง !_01 ทองกลับขึ้น 55+ (แต่มันก็มีเหตุผล รึป่าว <_< )

ส่วนเรื่อง ฟิโบนันชี จากประสบการณ์ของผมน่ะครับ ก็คือบอกแนวรับแนวต้านเหมือนกัน เหมือนที่คุณจิ๊วบอกนักเรียนนิครับว่าวันนี้น่าจะถึงเท่าไร คุณจิ๊วใช้เครื่องมืออะไรวัดเหรอครับ ผมจะได้ศึกษาบ้างหากยังไม่เคยลอง ^_^ แต่ผมมีความคิดของผมเสมอว่า เมื่อราคาทะลุ 50% เมื่อไหร่โอกาสไป 61% ก็สูง

เพราะเมื่อวัีนพฤหัสบดีมันขึ้นมาตั้งแท่งเหนือ 50 แล้ว ผมก็เลยมองขึ้น Buy 1193.85 เลย !53 แต่ยังไงการเข้าตลาดของผมก็ต้องวัดปัจจัยพื้นฐาน เทคนิค มี Risk Management อยู่น่ะก็เลยตั้ง Stoploss ไว้ด้วยทุกครั้ง !031 (ชี้เป็นชี้ตายวันศุกร์สุดสัปดาห์ด้วย555+)

ส่วนเรื่อง Trend Line นี้กับเรื่อง Wave นี้ ผมว่ามันกำลังจะนับ 1 ใหม่รึป่าวครับ

แต่ผมว่ายังไงก็น่าจะลงก่อน ขึ้นน่ะครับเหมือนคุณจิ๊ว

เกือบลืมถามไป คุณจิ๊วเป็นอาจารย์สอนที่ไหนเหรอครับ เผื่อผมจะได้ไปเรียนบ้าง เพราะผมศึกษามา 4 ปีเอง !v@

ถูกแล้วครับ ผมสอนนักเรียนทุกรุ่นว่า ถ้าเอาคนที่เล่นได้ 10 คนมานั่งคุยกัน วิธีการเล่นอาจไม่เหมือนกันเลยก็ได้ครับ สิ่งที่สำคัญก็คือ วิธีที่เราถนัดหาให้เจอก็พอครับ ส่วนเรื่องสอน ผมเป็นครูสอนฟิสิกส์ครับ แต่ไม่ได้ประจำที่โรงเรียนครับสอนพิเศษอ่ะครับ อิอิ