ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

dome216

Macbook Pro ลง MT4 ได้มั้ยครับ?

โพสต์แนะนำ

เรี่ยนถามเพื่อนสมาชิกไทยโกลด์ครับ พอดีโน้ตบุ๊คปัจจุบันกำลังจะเจ๊งในไม่ช้า ว่าจะซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่ แต่อยากได้ Macbook ไปเลยเพราะว่าสวยดี ใช้ Windows มาทั้งชีวิตจนเบื่อแล้ว จะได้จบปัญหาไวรัสหรือต้องดาวน์โหลดไดรฟเวอร์นู่นนี่ซะทีครับ ที่สำคัญแฟนชอบ สวยดี จะได้เอามาเล่นด้วย แหะๆ

แต่ไม่แน่ใจว่า MT4 / Fxpro metatrader หรือ Millennium trader นั้น Macbook รองรับมั้ยครับ

เพราะปกติตีเส้นดูกราฟทองเองในโปรแกรมข้างต้นจนชิน ถ้าไม่มีเหมือนพิการแน่ๆ เลยครับ

เข้าไปถามศูนย์ iStudio พนักงานก็ไม่แน่ใจ ว่าโปรแกรมจะซักพอร์ตใน Mac OS มั้ย พนักงานเลยบอกให้ลง 2 ระบบปฏิบัติการเลย ด้วย 'พาราเรล' หรืออะไรซักอย่างครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจ แต่ต้องใช้เวลาสวิตช์ไปจากอันนึงไปอันนึงราวๆ 5 นาที ซึ่งนานนนนจัง มีวิธีอะไรให้สับไปสับมาระหว่าง Mac OS กับ Windows เร็วกว่านี้มั้ยครับ

อีกทั้งถ้าต้องลงวินโดวส์ด้วย ก็ต้องซื้อแบบลิขสิทธิ์อีกหลายพัน เปลืองเพิ่มขึ้นอีก ^^" ถ้ามี MT4 ลง Mac OS ง่ายๆ รบกวนเพื่อนสมาชิกแนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ^________^

ป.ล. เพิ่มเติมครับ หน้าต่างเทรดของตลาดหลักทรัพย์นี่ Macbook ซัพพอร์ตมั้ยครับ ถึงลงโปรแกรมกราฟข้างต้นได้ แต่เทรดไม่ได้ก็จบเห่อยู่ดี รบกวนเพื่อนๆ ไขข้อสงสัยด้วยครับ :))

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออนุญาติตอบคุณ dome 216

ส่วนตัวใช้ mac book กะ i pad ได้พยามยามลงmt 4 mt5 ไม่สามารถลงได้ค่ะ. เครื่องมันจะฟ้องว่า. โปรแกรมMt 4และ 5 Safari ไม่รองรับ

ตือการเล่นเนตของตระกูลแอปเปิ้ล จะเล่นผ่านโปรแกรม safari เคยถามพนักงานของ I studio เซ็นทรัล พระราม 2 กะ the curcul ดูเหมือนเค้าจะไม่ค่อย

เข้าใจรายละเอียด ศักยภาพของสินค้าที่เค้าขายเท่าไร

mac os ส่วนใหญ่ใช้งานออกแบบ ตัดต่อ กราฟฟิค. ทุกอย่างต้องใช้โปรแกรมลิขสิทธิ์เฉพาะ. (แพง) แม้แต่การใช้ตัวอักษรไทย ต้องลงโปรแกรมฮาร์ดอ็อค (ใช้งานสิ่งพิมพ์). การใช้งาน mac book. , mac book pro. ใช้งานไม่เหมือน pc น่ะค่ะ

กรณีที่พนักงานแนะนำให้ลง 2 โปรแกรม คือ ใช้window. บน mac os. ขอบอกว่า. ช้ามว๊ากกกก. นานๆ เข้าเครื่องจะ แฮ็งค์. ต้องรีสตาร์ทเครื่องบ่อยๆ

นานเข้า จะมีลูกระเบิดขึ้นที่หน้าจอ นั่นหมายถึงต้องเข้าศูนย์. ที่สำคัญงานต่างๆ อาจหายได้. (จากประสบการณ์ใช้mac กว่า 20 ปี )

รุ่นที่ลงได้ 2 ระบบ คือ mac pro. ความจุ ความจำต้องมากหน่อย. ราคาเริ่มที่. 45,000-70,000. Body สีดำกะเงิน

รุ่นที่วัยรุ่นนิยม คือmac book body สีขาว สวย สาวๆ ชอบ. เริ่มที่ 35,000 up

ยังไม่รวมโปรแกรมลิขสิทธิ์บางตัว ข้อดี. อึด. ทน ไม่จุกจิก. ไม่ค่อยโดนไวรัสพื้นๆ แฮ็กค์. เหมาะกับใช้งานเฉพาะด้าน

หากคุณ dome 216. เน้นใช้งานเทรดฯ. ดูกราฟ. ใช้ pc. จะเหมาะกว่าค่ะ

ปล. หากสนใจ เล่น mac ถามหาเทนิคเชี่ยลประจำศูนย์ดีกว่าค่ะ. คุยกะพนักงานขายทั่วไป แล้วเวียนหัว

ขอบคุณคุณนารีนครฯ มากๆๆๆครับ งั้นสงสัยคงต้องพับโครงการครับ เพราะคนรอบตัวก็ไม่มีใครใช้ Macbook ในการเทรดเลย Y_Y

ถามมาร์เกตติ้งกับฝ่าย IT ของบริษัท GF ที่เปิดพอร์ตอยู่ ก็ไม่เคยมีคนมาปรึกษาเรื่อง Mac กับการซัพพอร์ตโปรแกรมพวก Streaming-D หรือ metatrader4 เลย ก็เลย เอ๊ เป็นไปได้ด้วยหรอเนี่ย ที่ว่าในต่างประเทศไม่มีนักพัฒนาออกแบบ MT4 ให้ซัพพอร์ตกับ Mac OS เพราะดูแล้วน่าจะมีนักเทรดหุ้น เทรดฟิวเจอร์สที่ใช้ Mac กันบ้าง

เสียดายจังๆ ยังไงขอบคุณมากๆ เลยนะครับ :)

ขอให้ความคิดเห็นเพิ่มเติมครับ เครื่องmacสามารถลงโปรแกรมMT4ได้ครับ แต่ต้องไปลงโปรแกรมcrossoverก่อนครับ แล้วรันmt4บนโปรแกรมนี้ จะสามารถใช้mt4บนmacได้ครับ

โดยเราไม่ต้องลงวินโดเลย ผมลองใช้อยู่นะครับ ส่วนอินดี้ก็สามารถลงได้ด้วย

Crossover หรอคับ ขอบคุณมากเลยคับคุณ J.J. ว่าแต่มันไม่ได้ส่งผลกระทบกับ Mac OS ใช่มั้ยครับ หรือรันโปรแกรมแบบอืดๆ ใช่มั้ยครับ

ป.ล. Crossover ก็สามารถทำให้ลงโปรแกรมเทรด Streaming-D ของตลาดหลักทรัพย์ปกติได้ด้วยรึเปล่าคับ ขอบคุณคับ ^_^

ไม่ครับมันรันบนmacเลยครับ กราฟมานสวยมากเทรดไม่ได้ตังดูกราฟสวยก็โอนะครับ55555

อันนี้โปรแกรมเทรด Streaming-D ของตลาดหลักทรัพย์ ไม่ทราบครับ พอดีเทรดแต่Forexนะครับ

กร๊ากกก ขอบคุณมากคร๊าบบ นั่งดูกราฟงามๆ เฉยๆ ก็ได้คับบบ :_08

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

สูตรอาหาร

เมื่อ 7/5/2556 เวลา 12 นาฬิกา 39 นาที, CHAINARIT กล่าวว่า:

ขอให้ความคิดเห็นเพิ่มเติมครับ เครื่องmacสามารถลงโปรแกรมMT4ได้ครับ แต่ต้องไปลงโปรแกรมcrossoverก่อนครับ แล้วรันmt4บนโปรแกรมนี้ จะสามารถใช้mt4บนmacได้ครับ

โดยเราไม่ต้องลงวินโดเลย ผมลองใช้อยู่นะครับ ส่วนอินดี้ก็สามารถลงได้ด้วย

ปรึกษาครับ ถ้าเป็น MacBook M1 ไม่ทราบว่าจะเอาโปรแกรม crossover ลงได้ไหมครับหรือพอมีโปรแกรมไหนแนะนำไหมครับ ที่สามารถลงแล้วสามารถใช้เทรด Forex ได้ครับ ขอบคุณครับ