ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามเช้าทุกคน

มาเดากันเช่นเคย

เมื่อวานราคาวิ่งอยู่แต่ในกรอบสีฟ้าที่วางไว้

แล้วอย่างที่บอกว่าถ้าไม่ทะลุกรอบบนอย่างน้อย 1244 ก็ร่วงยาว

มันก็ขึ้นไปให้ลุ้นแค่ 2 เหรียญติดเทรนแดงร่วงยาวเลย

สาเหตุก็เพราะตัวเลขขายบ้านใหม่ออกมาแย่

คนเมกาขาดความมั่นใจทางเศรษฐกิจ ฉุดเอาดอลร่วงยาวจาก 86.4 มา 85ก่าๆ

สต๊อกน้ำมันมีน้ำมันมากกว่าประมาณการ

ทำให้ราคาน้ำมันร่วงด้วยคน จาก 77.6 ร่วงไปเหลือ 75ก่า

ร่วงไม่ร่วงป่าวดันฉุดทองร่วงมาด้วย

แต่ราคาทองยังคงติดแนวรับแถว 1225 (เส้นปะน้ำเงิน) ซึ่งเป็นแนวรับที่แข็งแกร่ง

วันนี้ยังต้องลุ้นกันต่อ

หากราคาสามารถทะลุ 1242 ก็ลุ้นไป 1247 1251 1258

ถ้าไม่ทะลุ 1242 ร่วงยาวต่อ

แล้วถ้าหลุด 1231 ก็ได้ไป 1225 อีก และถ้ารับไม่อยู่งานนี้ไป 1211 1205

MACD อยู่แดนลบ เส้นปะแดงวิ่งแนวราบ แท่งขาวไม่ยกสูง sideways คับ

RSI วิ่งในแนวระนาบ ไม่เลือกทิศทาง ยังsideways ได้อีก

ทองแท่ง

อินดี้ยังไม่ขึ้นศรแดง

ถือลุ้นกันต่อไปคับ

โชคดีนะคับ

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณน้าเคนมากครับ :lol: :lol: กรุณาช่วยมาเดาให้น้องๆทุกวันด้วยนะครับ :lol: :lol:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ น้าเคน ติดตามทั้ง 2 บ้าน เลยคร้า.... :P

!thk !10 !031 !gd

สวัสดีครับผม

มาเดากัน

ดอลเมื่อคืนสวิงสวาบเหลือเกิน แต่สุดท้ายยังยืนบวกได้ที่ 85.78

จากตัวเลขยอดสั่งซื้อสินค้าที่ลดลงกว่าคาดการมาก

บวกกับตัวเลขคนขอรับสวัสดิการว่างงานที่ยังเยอะอยู่

ยิ่งเฟดออกมายืนยันคงอัตราดอกเบี้ยในระดับต่ำ

ยิ่งขัดแย้งต่อถ้อยแถลงของเฟดที่เคยบอกว่าเศรษฐกิจเมกาเติบโตอย่างแข็งแกร่ง

ทำให้นักลงทุนขาดความเชื่อมั่น หนีออกจากสินทรัพย์เสี่ยงเช่น หุ้น

ดาวโจนเลยร่วงกระจายอีกรอบไปอยู่ในระดับ 10150

นักลงทุนจึงหัดมาลงทุนกับสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงต่ำเช่น ทอง อีกครั้ง(ตูว่าทองก็เสี่ยงเฟ้ย) !023

กองทุน SPDR ยังคงซื้อเข้าอีก 3 ตัน (ตัวเลขอาถรรพ์จะได้หายไป หุหุ)

เดากราฟกันต่อ ราคารีบาวขึ้นมาแล้ว ทะลุเส้นเทรนสีแดง แนวโน้มขึ้นดูสดใสกว่าลง

ถ้าทะลุ 1245 ไป 1252 เป้าหมายที่ 1260

ถ้าหลุด 1240 ก็อาจจะไปพักแถว 1232 ก่อนขึ้นต่อ

MACD อยู่แดนลบ เส้นปะแดงหักหัวขึ้น แท่งขาวอยู่ระดับเดิม sideways up คับ

RSI อยู่แนวราบ ไม่ชี้ขึ้นไม่ชี้ลง sideways คับ

ทองแท่ง

ยังเป็นลูกศรเขียวอยู่

ถือลุ้นต่อไปครับ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

!01 !01 !01

คุณ Printpound ขึ้นมาดูกราฟน้าเคน แต่เช้า :P

คงจะเข้าเพิ่มอีก ใช่ไหมค่ะ :P