ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ อ่านแล้วมีความหวังขึ้นมาบ้างน่ะค่ะ ตอนนี้ติด s อยู่ค่ะ รอความหวังอยู่ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับทุกท่าน

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้เคราะห์ร้ายจากเหตุการณ์แผ่นดินไหวที่ญี่ปุ่นทุกท่านครับ

วันศุกร์ไปหาหมอมาเลยไม่ได้มาโพสครับ

มาดูข่าวซักนิด

ราคาทองที่ตลาดสหรัฐปิดปรับขึ้นในวันศุกร์ โดยได้รับแรงหนุนจากการแข็งค่า

ของยูโร/ดอลลาร์ และจากการที่นักลงทุนเข้าซื้อสินทรัพย์ปลอดภัยก่อนช่วงสุดสัปดาห์

เนื่องจากกังวลว่าความเสียหายจากเหตุการณ์แผ่นดินไหวในญี่ปุ่นอาจเพิ่มสูงขึ้น และ

สถานการณ์ในตะวันออกกลางอาจทวีความรุนแรงขึ้น

สัญญาทองส่งมอบเดือนเม.ย.เคลื่อนตัวในช่วง 1,409.30-1,421.80 ดอลลาร์

เหตุการณ์แผ่นดินไหวในญี่ปุ่นส่งผลกระทบทั้งในทางบวกและลบต่อราคาทอง

โดยเหตุการณ์ดังกล่าวส่งผลให้นักลงทุนต้องการลงทุนในสินทรัพย์ที่มีตัวตน แต่

เหตุการณ์นี้ส่งผลลบต่อราคาน้ำมัน ซึ่งส่งผลให้นักลงทุนลดความต้องการซื้อทอง

ในฐานะเครื่องมือประกันความเสี่ยงจากภาวะเงินเฟ้อ

สำหรับราคาโลหะมีค่าที่ตลาด COMEX ในวันศุกร์มีดังต่อไปนี้

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

ทองเดือนเม.ย. 1,421.80 + 9.30

เงินเดือนพ.ค. 35.935 + 86.90 (เซนต์)

ขอบคุณข่าวขากรอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปลและเรียบเรียง

มาดูกราฟหน่อย

จะเห็นว่าราคาได้ทะลุเทรนแนวต้านของเส้นเทรนขาลงสีบานเย็นแล้ว

หลังจากที่ราคาลงทดสอบแนวรับที่ระดับ 1404 ก็มีแรงซื้อกลับ

ซึ่งตรงจุดนั้นติดที่เส้น Fibo 38.2 พอดิบพอดี

กรอบมองไว้ที่ระดับ 1425-1430

หากทะลุ 1430 ไป 1435 1440

ถ้าหลุด 1425 ไป 1420 1410

ส่วนตัว - มองดูแนวรับดีๆว่าราคาจะลงมาแล้วหลุดมั้ย เพราะพอมีภัยธรรมชาติ คนมักจะชะลอลงทุนแล้วถือเงินเพื่อใช้จ่ายในด้านต่างๆมากกว่า

ทองแท่ง

ราคาถ้ายังไม่หลุด 1400 ก็ลุ้นกันต่อคับ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์

ใครอยากจะส่งเงินช่วยเหลือชาวญี่ปุ่น

ผมมีอยู่ทางนึงผ่านทาง ครอบครัวข่าว3

ที่บัญชีหมายเลข 096-3-015-995 ที่ธนาคารกรุงเทพ ชื่อบัญชีครอบครัวข่าว3 คับ

พอดีดูข่าวช่อง 3 พอดีนะคับ

ถือเป็นน้ำใจจากเพื่อนร่วมโลกด้วยกันนะครับ

ราคาทอง ผันผวนมาก ทะเลาะไม่เลิก คงต้องรอให้พี่ใหญ่

ลงมาตัดสินคืนนี้ละมั้งครับ น้าเคน

!031 น้าเคนหายไปเป็นสัปดาห์ เห็นว่าไปหาหมอมา เป็นไรมากมั๊ยคะ ยังไงก็ดูแลสุขภาพด้วยนะ