ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มานั่งลุ้นเป็นเพื่อนคุณออม !uu แบบว่า กัวปี๋หลอกง่ะ !53 !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ น้าเคน

วันนี้จามามั๊ยเน้อ :lol:

ทองแท่งถือลุ้นต่อ

ขอบคุณน้าเคนมากครับ

น้าเคนไม่มา รอน้าเคนให้ข้อมูลดีๆ อยูครับ :lol: :lol:

สวัสดีคราบ

ตัวเลขความเชื่อมั่นเศรษฐกิจของเมกาต่ำกว่าคาดการณ์ไปเยอะ

วิกฤตสินเชื่อของ goldman sachs และ AIG ท่าจะมีปัญหาอีกครั้ง

จากการตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่พิเศษถึงความเกี่ยวของ 2 บริษัทที่เป็นสาเหตุของวิกฤตเศรษฐกิจโลก

เมื่อคืนจึงสะท้อนออกมาในหุ้นดาวโจนที่ร่วงระนาวกราวรูดหลุด 10000 อีกครั้ง

ทองจึงสามารถรีบาวโดดขึ้นจากหลุมได้พอดี

มาดูกราฟ

ราคาเมื่อวานวิ่งตามกรอบน้ำตาลที่ว่าไว้ และหลุดเอาตอนค่ำลงไปที่ 1227 เจอแนวรับชมพูพอดี

ราคาดีดกลับขึ้นมา แนวโน้มทองยังสดใส จากเหตุการณ์ที่กล่าวข้างต้น

หากราคาทะลุ 1244 จะไป 1250 1255 1262 เป็นแนวต้าน

หากหลุด 1239 จะไป 1235 1231 1227 เป็นแนวรับ

MACD อยู่แดนลบ แท่งขาวยกตัวสูงขึ้น เส้นปะแดงเชิดหัวขึ้น ราคามีรีบาวคับ

RSI วิ่งแนวระนาบไม่เลือกทิศทาง ราคา sideways

รวมแล้วราคาขึ้นไปได้แต่ไม่แรง มีแรงขายเป็นระยะ

ทองแท่ง

ยังคงเป็นศรเขียว

ถือลุ้นต่อไป

โชคดีนะคราบ

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณครับน้าเคน :lol: :lol:

วันนี้มารอบค่ำ เพราะพรุ่งนี้เช้าคงไม่ว่าง

ต้องเข้าออฟฟิต ที่ทำงานใหม่ กลัวไปสาย แฮะๆ

จากที่ได้เตือนไปเมื่อวานเย็น

แล้วมันก็เป็นจิงๆ

ราคาร่วงแรงจนหนาวใจ

คนที่ S ไว้คงเฮ แต่ผมกังวลแทนคนที่ L มากกว่า

ใจเย็นๆรออรีบาวนะครับ อย่าพึ่งเครียด

ตัวเลขคนตกงานในเมกาที่มาขอสวัสดิการยังคงสูงกว่าคาดการณ์ไว้

ตัวเลขขายบ้านก็ซบเซาย่ำแย่

ดอลล่าร่วงกราวรูดจาก 86 ลงไป 84

เมื่อมองทางไหนเศรษฐกิจก็ย่ำแย่

เค้าเลยมาเล่นทองกัน

แต่ราคามันสูงมากแล้ว จึงมีการเทขายทำกำไร

ราคามีขึ้นมีลงคับ

เมื่อวานเสียใจจิงๆที่มาเตือนไม่ทัน 5โมงเย็น

เจ็บใจตัวเอง !034

5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif คะ น้าเคน อย่าเสียใจไปเลยคะ ลงแรงๆได้ ก็ขึ้นแรงๆ ได้เช่นกันคะน้า70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

สวัสดีทุกท่าน

มาเดากันต่อ

เมื่อวานธนาคารยุโรปขายสินทรัพย์เพื่อนำเงินมาใช้หนี้ตามวาระ

จากการที่กู้เงินมาใช้แก้ปัญหาเศรษฐกิจ

วันนี้ราคาน่าจะมีรีบาวขึ้นมาได้

จากกราฟคาดว่าน่าจะได้เห็น 1212

หากทะลุไปได้น่าจะเห็น 1219 1225 เป็นแนวต้าน

แล้วค่อยลงต่อ

MACD อยู่แดนลบ เส้นปะแดงยกตัวสูงขึ้น แท่งขาวยกสูงขึ้น ราคารีบาวคับ

RSI เชิดหัวขึ้น ราคาน่าจะรีบาวขึ้นคับ

ทองแท่ง

ศรแดงมาแล้วนะครับ

ขอให้รอรีบาวแล้วขายคับ

โชคดีทุกคน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณน้าเคนมากครับผม :lol: :lol: ยังไงก็อย่าลืมเตือนน้องๆนะครับ :lol: :lol: