ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะน้าเคน เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกค่ะ แต่ติดตามผลงานน้าเคนมาหลายเดือนแล้วค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาดูข่าวก่อน

ราคาพันธบัตรปิดบวกรับผลประมูล -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปิดเพิ่มขึ้นในวัน

พฤหัสบดี หลังการประมูลพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐ 3 ประเภทสุดท้ายได้รับการตอบรับหนาแน่น

จากนักลงทุน ซึ่งช่วยคลายความวิตกเกี่ยวกับความต้องการพันธบัตรที่ลดลง ทั้งนี้ ราคาพันธบัตร

อายุ 10 ปีปิดบวก 7/32 มาที่ 93-21/32 โดยมีผลตอบแทน 3.393% ส่วนราคาพันธบัตรอายุ

30 ปีปิดบวก 9/32 มาที่ 94-25/32 โดยมีผลตอบแทน 4.573%

เยนร่วงเทียบดอลล์,ยูโรหลัง S&P ลดเครดิตญี่ปุ่น -- เยนร่วงลงสู่ระดับต่ำสุดใน

รอบ 2 เดือนเมื่อเทียบกับยูโรและระดับต่ำสุดในรอบ 2 สัปดาห์เมื่อเทียบกับดอลลาร์ในวันพฤ

หัสบดี และมีแนวโน้มปรับตัวลงอีก หลังสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ส (S&P) ปรับลดอันดับความน่า

เชื่อถือตราสารหนี้ระยะยาวของญี่ปุ่น ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 82.860 เยน เทียบกับระดับปิดวันพุธที่

82.270 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.3727 ดอลลาร์และ 113.76 เยน เทียบกับระดับปิดตลาดวันพุธที่

1.3697 ดอลลาร์และ 112.68 เยน

ตัวเลขศก.อ่อนแอกดน้ำมันดิบปิดรูดลง 1.69 ดอลล์ -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า

NYMEX ปิดดิ่งลงเกือบ 2% ในวันพฤหัสบดี ในขณะที่ตัวเลขเศรษฐกิจที่อ่อนแอของสหรัฐส่งผลให้ราคา

น้ำมันดิบลดช่วงบวกที่ทำไว้ในวันพุธลงมาจนหมด ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนมี.ค.รูดลง 1.69

ดอลลาร์ หรือ 1.94% มาปิดตลาดที่ 85.64 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ทองปิดดิ่งลง 1% ขณะหุ้นปรับขึ้น -- ราคาทองที่ตลาดสหรัฐปิดดิ่งลง 1 % ในวันพฤหัสบดี

โดยได้รับแรงกดดันจากการที่นักลงทุนหันไปซื้อสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงสูงอย่างเช่นหุ้นและสินค้าโภคภัณฑ์

อุตสาหกรรม แทนที่จะซื้อทอง และได้รับแรงกดดันจากการคาดการณ์ที่ว่าประเทศเศรษฐกิจสำคัญบาง

ประเทศอาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเร็วเกินคาด โดยปัจจัยเหล่านี้ส่งผลให้ราคาทองร่วงลงเข้าใกล้

จุดต่ำสุดรอบ 4 เดือน ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนก.พ.ที่ตลาด COMEX ปิดร่วงลง 14.60 ดอลลาร์

ที่ 1,318.40 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.ปิดลดลง 9.70 เซนต์ ที่ 27.031

ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนเม.ย.ปิดบวก 6.60 ดอลลาร์ ที่

1,803.50 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.ปิดบวก 8.90 ดอลลาร์ ที่

813.50 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

มาดูกราฟนิด

หลังจากหลุดแนวรับสำคัญที่ระดับ 1338 ดันมาหลุดตอนตลาดเราปิด

งานนี้ขา L คงจะร้องกันตามๆกัน แต่ ณ เวลานี้ RSI ราย 4 ชม และรายวัน

ได้ลงมากองกับพื้นในระดับ Oversold แล้ว ซึ่งราคาน่าจะมีระดับในการลงต่อไม่มากแล้ว

จุดนี้จึงน่าจะมีการดีดกลับตัวขึ้นก่อน โดยกรอบวันนี้มองไว้ที่ 1305-1320

หากทะลุ 1320 ไป 1330 1339

ถ้าหลุด 1305 ไป 1297 1290

ส่วนตัว - หลังจากที่หลุด 1338ไปแล้ว ทำให้ตอนนี้เทรนขาขึ้นใหญ่ได้ถูกทำลายไปเรียบร้อยแล้ว หากไม่สามารถกลับเข้าเทรนได้ เห็นทีเหตุการณ์อาจจะย้อนไปซ้ำรอยปี 2008 ที่ร่วงลงมา 200 เหรียญได้คับ

ทองแท่ง

ร้องเพลงรออย่างเดียวคับ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณครับน้าเคน ว่าแต่น้าเคนเขียนตกหลักพันไปหรือเปล่าครับ

200 หรือ 1,200 ช่วยมา confirm. ด้วยครับ เดี๋ยวเด็กขายของจะหนาวครับ

ขอบคุณครับน้าเคน ว่าแต่น้าเคนเขียนตกหลักพันไปหรือเปล่าครับ

200 หรือ 1,200 ช่วยมา confirm. ด้วยครับ เดี๋ยวเด็กขายของจะหนาวครับ

กร๊าก ช่วยมาตอบแทนเดี๋ยวเด็กขายของตายก่อน

ร่วงลงมา 200 ครับ ไม่ใช่ร่วงลงมา 1200

ขอบคุณน้าเคนมากคะ :lol: ขอให้ตรงนี้เป็นจุดกลับตัวตามที่น้าเคนบอกแล้วกันคะ ช่วงนี้อากศเริ่มร้อนแล้ว หวังว่าจะได้ลงจากดอย :lol:

อรุณสวัสดิ์น้าเคนครับ ขอบคุณครับ :lol:

น้าเคนบอกฟังแล้วเฉยๆ แต่เฮียเด็กขายของบอกนี่หนาวเลย :lol:

พี่เด็กขายของคะ อ.น้าเคนเค้าหมายถึงภายในปี 2008 ราคาร่วงลง 200 เหรียญค่ะ

ถ้าร่วงถึง 200 เหรียญหนูว่าพี่หมอคงทุบชักโครกทิ้งแน่ 55555 (ล้อเล่นนะคะ) !53

ปี 2008 ราคาทองร่วงลง 200 เหรียญ แล้วใช้เวลานานไหมคะกว่าจะขึ้นไปเท่าเดิมอีก (มือใหม่ค่ะ)

พี่เด็กขายของคะ อ.น้าเคนเค้าหมายถึงภายในปี 2008 ราคาร่วงลง 200 เหรียญค่ะ

ถ้าร่วงถึง 200 เหรียญหนูว่าพี่หมอคงทุบชักโครกทิ้งแน่ 55555 (ล้อเล่นนะคะ) 70bff581.gif

อิอิ ถ้าคุณถือทองแท่งนานเท่าผม คุณจะเจอมาแล้วทุกอย่างcool.gif

เวลามันถึงจุดต่ำสุดแล้วมันเด้งเร็วมากเลยจ้า