ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

บอบคุณค่ะน้าเคน 5fc0f220.gifออมจาลุ้น 1260 อิอิ มาซะดีดี332f960b.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ Printpound ขึ้นมาดูกราฟน้าเคน แต่เช้า :P

คงจะเข้าเพิ่มอีก ใช่ไหมค่ะ :P

มีแซว มีแซว :D :D :D

ขอตอนรับน้าเคน สู่ GT เเว๊น อีกคนนะคับ

ไว้เจอกันที่ออฟฟิต คับ

สวัสดีครับผม

มาเดากัน

ดอลเมื่อคืนสวิงสวาบเหลือเกิน แต่สุดท้ายยังยืนบวกได้ที่ 85.78

จากตัวเลขยอดสั่งซื้อสินค้าที่ลดลงกว่าคาดการมาก

บวกกับตัวเลขคนขอรับสวัสดิการว่างงานที่ยังเยอะอยู่

ยิ่งเฟดออกมายืนยันคงอัตราดอกเบี้ยในระดับต่ำ

ยิ่งขัดแย้งต่อถ้อยแถลงของเฟดที่เคยบอกว่าเศรษฐกิจเมกาเติบโตอย่างแข็งแกร่ง

ทำให้นักลงทุนขาดความเชื่อมั่น หนีออกจากสินทรัพย์เสี่ยงเช่น หุ้น

ดาวโจนเลยร่วงกระจายอีกรอบไปอยู่ในระดับ 10150

นักลงทุนจึงหัดมาลงทุนกับสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงต่ำเช่น ทอง อีกครั้ง(ตูว่าทองก็เสี่ยงเฟ้ย) !023

กองทุน SPDR ยังคงซื้อเข้าอีก 3 ตัน (ตัวเลขอาถรรพ์จะได้หายไป หุหุ)

เดากราฟกันต่อ ราคารีบาวขึ้นมาแล้ว ทะลุเส้นเทรนสีแดง แนวโน้มขึ้นดูสดใสกว่าลง

ถ้าทะลุ 1245 ไป 1252 เป้าหมายที่ 1260

ถ้าหลุด 1240 ก็อาจจะไปพักแถว 1232 ก่อนขึ้นต่อ

MACD อยู่แดนลบ เส้นปะแดงหักหัวขึ้น แท่งขาวอยู่ระดับเดิม sideways up คับ

RSI อยู่แนวราบ ไม่ชี้ขึ้นไม่ชี้ลง sideways คับ

ทองแท่ง

ยังเป็นลูกศรเขียวอยู่

ถือลุ้นต่อไปครับ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณน้าเคนมากครับ :lol: :lol:

ขอบคุณค่ะ น้าเคน แม่น มาก ๆ ค่ะ !thk !10 !031 !gd

รอแนวโน้มสัปดาห์หน้าค่ะ !21

สวัสดีครับทุกท่าน

แล้วอังกฤษก็แพ้เยอรมัน ฮา มาเดากราฟกัน

ดูกราฟก่อนละกัน

กราฟยังไปในทิศทางบวก

กรอบวันนี้น่าจะวิ่งในกรอบสีเหลือง

หากหลุดทางใดทางนึงก็จะไปในทิศนั้นต่อ

หากทะลุ 1259 ไปได้ ราคาก็น่าจะไปต่อที่ 1266

หากหลุด 1256 ก็จะร่วงไปแถว 1250 หากหลุดต่อก็ยาวไป 1240 1235

MACD อยู่แดนบวก เส้นปะแดงหักหัวขึ้น แท่งขาวยกตัวสูงขึ้น ราคาขึ้นต่อ

RSI หักหัวขึ้นราคายังขึ้นต่อได้คับ

ทองแท่ง

อินดี้ยังเป็นศรเขียว

ถือลุ้นต่อไป

เพิ่มเติม : ในสัปดาห์นี้ที่ต้องจับตาดูคือการประชุม G20

ที่มีการยกประเด็นการจัดระเบียบการค้าการเงินโลก

หากการประชุมออกมาไม่มีข้อสรุป หรือยังแก้ปัญหาเศรษฐกิจโลกไม่ได้

นักลงทุนจะผิดหวังและไม่ถือสินทรัพย์เสี่ยงอีก หุ้นจะร่วง ทองจะทะยาน

แต่กลับกันถ้าที่ประชุมสามารถผ่านร่างการจัดระเบียบสำเร็จ

หุ้นจะทะยาน นักลงทุนจะหันมาลงทุนมากขึ้น เศรษฐกิจโลกจะฟื้นและ ทองจะร่วงแรงเลยคับ

ฉะนั้นสำหรับปลายเดือนนี้ถึงต้นเดือนหน้า

หากปิดสถานะได้ก่อน กำไรเก็บไว้ก่อนจะดีกว่าคับ

ทองแท่งก็อาจเริ่มแบ่งขายได้แล้ว

ที่ว่าเพราะผมเดาผลการประชุมไม่ออกว่าจะหัวหรือก้อย

เลยฝากเตือนมายังทุกๆท่านคับ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณครับ !01

ผมว่าอังกฤษสู้ไม่ได้จริงๆ