ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ช่วยกันระมัดระวังการคัดลอกเนื้อหาที่อาจมีลิขสิทธิ์

โพสต์แนะนำ

BB ดูได้นะครับ ขอบคุณครับ

-ราคาน้ำมันไม่ update ยังเป็น 68.01ครับ

-ตรง SPRR(ton) เครื่องหมายบวกลบมันหายไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

HTC touch 3G ไม่เห็นตัวเลขในช่องสีม่วงทั้งหมดครับ

HTC touch 3G ไม่เห็นตัวเลขในช่องสีม่วงทั้งหมดครับ

O2 windows mobile 2003se รุ่นโบร้าณณณ โบราณ ก็ไม่เห็นตัวเลขในช่องสีม่วงเหมือนกัลลลลล

:ph34r:

htc touch (Windows Mobile 6.1) ตารางด้านบน ไม่มีข้อมูล

บล็อคที่สอง ตรงส่วนที่เป็นตัวอักษรสีทอง GT FairPrice เป็นช่องว่างๆ

ส่วนอื่นๆมองเห็นหมดครับ

samsung monte เข้าได้ครับ แต่ไม่เห็น โลโก้ของ GT ครับ

ขอบคุณครับ pda จำเป็นมากเลยครับ

อยากได้ช่องแดงๆที่แจ้ง ราคาทองคำวันนี้ ค่ะ

อยากทราบราคาGoldspotที่เค้าปรับขึ้น-ลงของสมาคมฯ จะได้พิจารณาเวลาซื้อขายได้น่ะค่ะ

โนเกีย 5800 ใช้ได้ปกติ แต่ BB ช่องแจ้งราคาทองคำไม่ขึ้นอ่ะ(อย่างอื่นขึ้นหมดค่ะ)

!thk !thk !thk

:lol: ถ้าเป็นไปได้ เฮียขอPDAแบบเก่าจะได้มั๊ยคะ มันเร็วกว่าและเห็นทุกอย่าง(ยกเว้นกราฟและรูปภาพต่างๆ)แต่ส่วนใหญ่กูรูก็จะอธิบายกำกับรูปเป็นตัวอักษรไว้ด้วยแล้ว ก็จะพอเข้าใจ

แต่PDA แบบใหม่นี้ของนู๋ รุ่นโนเกีย N70 (เก่าๆ.....)ไม่เห็นราคาทางช่องขวามือ,ช่องGTไม่มีเลยเป็นกราฟต่อเลย และเวลาอ่านวิเคราะห์จะช้ากว่ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(หรือว่าไฟล์มันใหญ๋คะเห็นมีรูปการ์ตูนและกราฟด้วย(ของเก่าไม่มี มีแต่ตัวอักษร)ก็เลยอ่านเร็ว :rolleyes:( แต่โนเกียN70อ่านของเก่าได้โอเคนะคะ)PDAของเก่าใช้ได้กับมือถือหลายรุ่นหรือเปล่าคะ เพื่อนๆๆลองช่วยกันบอกเฮียกัมว่าอยากได้แบบเก่าหรือแบบนี้ดีกว่า PDAสำคัญกับเราเวลาไม่มีคอมนะคะ จะได้ไม่พลาดติดตามข่าวตลอดเวลา !thk ขอบคุณเฮียมากๆนะคะ รบกวนด้วยคะ !thk

:lol: ถ้าเป็นไปได้ เฮียขอPDAแบบเก่าจะได้มั๊ยคะ มันเร็วกว่าและเห็นทุกอย่าง(ยกเว้นกราฟและรูปภาพต่างๆ)แต่ส่วนใหญ่กูรูก็จะอธิบายกำกับรูปเป็นตัวอักษรไว้ด้วยแล้ว ก็จะพอเข้าใจ

แต่PDA แบบใหม่นี้ของนู๋ รุ่นโนเกีย N70 (เก่าๆ.....)ไม่เห็นราคาทางช่องขวามือ,ช่องGTไม่มีเลยเป็นกราฟต่อเลย และเวลาอ่านวิเคราะห์จะช้ากว่ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(หรือว่าไฟล์มันใหญ๋คะเห็นมีรูปการ์ตูนและกราฟด้วย(ของเก่าไม่มี มีแต่ตัวอักษร)ก็เลยอ่านเร็ว :rolleyes:( แต่โนเกียN70อ่านของเก่าได้โอเคนะคะ)PDAของเก่าใช้ได้กับมือถือหลายรุ่นหรือเปล่าคะ เพื่อนๆๆลองช่วยกันบอกเฮียกัมว่าอยากได้แบบเก่าหรือแบบนี้ดีกว่า PDAสำคัญกับเราเวลาไม่มีคอมนะคะ จะได้ไม่พลาดติดตามข่าวตลอดเวลา 5fc0f220.gif ขอบคุณเฮียมากๆนะคะ รบกวนด้วยคะ 5fc0f220.gif

ก็พยายามทำแบบเก่าอยู่นะครับ ตัวนี้มัน support มือถือ เวลาขึ้นหน้ามือถือ น่านะสวยกว่าแบบเก่า อาจช้ากว่าหน่อย แต่ผมลองเอง ก็ไม่รู้สึกว่าช้านา อาจเพราะอันเก่า load แสดงผลต่อ 1หน้าไม่มากก็เป็นได้นะครับ เพราะเท่าที่จำได้ ดูเหมือนจะขึ้นแสดงผลไม่เยอะ

เดี๋ยวยังไง ผมอาจจะปรับให้แสดงกระทู้น้อยลงดู ว่าทำได้หรือเปล่านะครับ

!thk ขอบคุณมากคะเฮีย รบกวนด้วยนะคะ !10

เฮียคะ โซดาใช้ ASUS P565 คะ ตอนเวปเก่าไม่มีปัญหาไรเลย รวดเร็วว่องไว ดูได้ โพสได้ แต่เวปใหม่ ช้ามั่กมากคะ กว่าจะกระดิ๊บไปทีละหน่อย โพสได้บ้างไม่ได้บ้าง โซดาไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องโซดา มะดี หรือว่า รุ่นนี้ อาจโบราณไปคะ อ๋อ วินโดว์6.1 คะ

เฮียคะ โซดาใช้ ASUS P565 คะ ตอนเวปเก่าไม่มีปัญหาไรเลย รวดเร็วว่องไว ดูได้ โพสได้ แต่เวปใหม่ ช้ามั่กมากคะ กว่าจะกระดิ๊บไปทีละหน่อย โพสได้บ้างไม่ได้บ้าง โซดาไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องโซดา มะดี หรือว่า รุ่นนี้ อาจโบราณไปคะ อ๋อ วินโดว์6.1 คะ

ช้าตอนหน้าแรก หรือตอนอยู่ในฟอรั่มครับ

วันนี้ลองเปิดทิ้งไว้ เจอว่ากราฟ Kitco.com ไม่ออโต้อัพเดตครับ แต่ตารางอัพเดตปกติ

เท่าที่จำได้แบบเก่าจะออโต้อัพเดตนะครับ

ผมก็รู้สึกเหมือนคุณโซดาว่าของใหม่จะช้ากว่าครับ ของเก่าโหลดขึ้นแทบจะทันทีเลย (ปกติผมใช้ GPRS ต่อเน็ตครับ)