ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

รายวีคนะคับ ลุ้นให้ไม่หลุดไปกว่าที่ผ่านมา ถ้าหลุดก้ออย่าเยอะมากจนอินดี้เสียรูปทรง เน้นที่ทรงอินดี้มากกว่าไปสนจัยระดับราคา

เราไม่ต้องการเชียร์ให้อินดี้กองพื้นไวๆ แร้วหวังการดีดจากภาวะอินดี้โอเวอร์ขายแบบสุดๆ เราไม่ได้ต้องการแบบนั้น

แต่เราต้องการให้วีค รักษาทรงนี้เอาไว้ให้ได้ โดยอินดี้ไม่ต้องลงกอง เพราะถ้าลงกองพื้น รูปแบบของอินดี้เสียหาย

เพื่อที่เรายังรักษาความได้เปรียบเล็กๆน้อยๆ

ตอนนี้ค่า = 11.9xxx ราคาอยากย่อ ย่อไป มะสน แต่อย่าให้อินดี้ย่อต่ำกว่าประมาณ 4.45xx

ขอแค่นี้ ทำได้ป่ะ โด่.. พูดแค่นี้ทำมาเทขู่ (เหนื่อยฟร่ะ ลุ้นรัยที่มันอยู่ตรงข้ามกับยูเอสดอลลาร์)

- เคยเห็นไหมคับ ราคาดีด อินดี้ยังเหลือพื้นที่ให้ขึ้นอีกเยอะ แต่ราคากลับลง ลงแรง

- เคยเห็นไหมคับ ราคาย่อ อินดี้ยังเหลือพื้นที่ให้ลงอีกมาก แต่ราคากลับดีด ดีดแรง

- เคยเห็นไหมคับ อินดี้ยังไม่ลงกองเรย ทำมัยดันดีด อินดี้ยังไม่ติดเพดานเรย ทำมัยดันเท

- เคยเห็นไหมคับ อินดี้ยังไม่สุดเรย น่าลงน่าขึ้นได้อีก แต่ไม่แบบนั้น

- เคยได้ยินไหมคับ ที่คนบ่นว่าเจ้าหลอก เดาจัยเจ้ายาก อินดี้ยังไม่ทันสุดก้อเปลี่ยนทางซะแร้ว มันน่าลงอีก ขึ้นอีก จนสุดก่อน ถึงเปลี่ยนทาง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณศาอยากทราบไหมคับ น้องญ่า จานดอดอยากรู้ป่าวคับ 5555 ถามอาจานคนสอนตัวเอง

คืนนี้หุยมาแปลกอ่ะ

หุยคืนนี้ทำมัยซื้อ ซื้อเยอะด้วยสิ แปลกจัยเหตุผลซื้อ

หุยซื้อไม่หยุดอ่ะ เอร๊ยย ทำมัยไล่ซื้อ งงๆๆ

แปลกจัยตั้งแต่เมื่อคืน ก้อเค้าไล่ทุบเน้นๆ มาตลอด เมื่อคืนซื้อใหญ่

เห็นทองคืนนี้แร้วยอมรับฝีมือเทรดเดอร์ของหุยเรย

หุยนี่คงจ้างนักเทรดมือระดับพระกาฬ มาเทรดพอร์ทให้

คุณศาอยากทราบไหมคับ น้องญ่า จานดอดอยากรู้ป่าวคับ 5555 ถามอาจานคนสอนตัวเอง

อยากทราบค่ะ จานบอย :D

หุยซื้อไม่หยุดอ่ะ เอร๊ยย ทำมัยไล่ซื้อ งงๆๆ

ญ่า เค้าคงต้องคอยประคอง ไม่ให้หลุด 1140 อีก

ญ่า หรือไม่ก้อเล่นสั้น แค่รีบาวน์

ญ่า อีกอย่าง สัญญานวีค เริ่มชัดเจน เพราะใกล้จบวีคแล้ว

ญ่า ถ้าราคากั๊กๆ ไว้แถวนี้นะ รอให้ตัดขึ้นอย่างเดียว

บอย อ๋อใช่ๆๆ ใกล้ปิดแท่ง พี่ดูวีคหน่อยซิ

บอย วีค ถ้าประคองไม่ให้มีรัยเลวร้ายไปกว่านี้ วีคหน้าอาจเป็นทีของน้องทอง

บอย แต่พรุ่งนี้มีนันฟาร์มอ่ะจิ ห่วงๆๆ

น้องญ่าคาดได้ถูกต้อง เกี่ยวกับรายที่ว่า

เก่งมากจ้า จีบซะหรอก 555555555

วันนี้เดย์ก้อมีแสดงรัยบวกออกมานะ เล็กน้อย

เพราะมันเล็กกว่าวีค ออกอาการไวกว่า

อยากทราบค่ะ จานบอย :D

555 เอิ้นจานบอย ไม่บอก ต้องเอิ้นเพ่บอย.. ขาาาา เอาขายาวๆนะ

ทำมาอยากทราบๆ ตัวเองกะจานดอดเป็นคนสอนเค้ามากับมือ โด่

ญ่า พี่หมดแอลเรยอ่ะ เสียจัยอ่ะ รอย่อใหม่ เศร้าเรย

555 เอิ้นจานบอย ไม่บอก ต้องเอิ้นเพ่บอย.. ขาาาา เอาขายาวๆนะ

ทำมาอยากทราบๆ ตัวเองกะจานดอดเป็นคนสอนเค้ามากับมือ โด่

ญ่า พี่หมดแอลเรยอ่ะ เสียจัยอ่ะ รอย่อใหม่ เศร้าเรย

ไม่หลุด 1150 ก้อไปต่อค่ะ หาจุดเข้านะคะ รับ 1158 1153 ค่ะ

1153 กล้าเสี่ยงก้อลองดูค่ะ ตั้งต๊อบไว้ซะหน่อยละกันนะคะ

ส่วนต้าน 1161 ต้องยืนให้ได้ เพื่อจะลุ้นไป 1179 ต่อไปค่ะ ^_^

ไม่หลุด 1150 ก้อไปต่อค่ะ หาจุดเข้านะคะ รับ 1158 1153 ค่ะ

1153 กล้าเสี่ยงก้อลองดูค่ะ ตั้งต๊อบไว้ซะหน่อยละกันนะคะ

ส่วนต้าน 1161 ต้องยืนให้ได้ เพื่อจะลุ้นไป 1179 ต่อไปค่ะ ^_^

ขจจ. เด๋วพี่ลองเล็งดู มัวไปเล็งฟอเร็กซ์มา ปล่อยทอง

แต่ดีดมาเยอะ เริ่มออกอาการกันมาบ้าง พี่ค่อยหาช่องแอล

เดย์เรยยิ่งดูดีขึ้นเรย จากเมื่อเช้าแค่เริ่มดูดี มาได้แรงกระชากคืนนี้ เดย์สุดเห่ยมานาน

แต่อินดี้ตัวไวเริ่มละ รีดพลังเค้ามากระชากเยอะ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

usd/chf หมดแรง ญ่าดูราย1 สัญญาณดีด แต่ดีดแร้วแป้ก

อย่าเพิ่งหมดแรงดิ

555 เรยต้องกลับมาเชียดอลดีด เพราะจาเอาแอลทองดอล

จากที่มีแต่ลุ้นดอลเท เพราะอยากให้ทองดอลดีด

คืนนี้คงเอาทองไม่ลง ดอลแบบนี้

วันนี้ถ้าพี่ตั้งตอป 30 แบบญ่า แอล 4x พี่ก้อรอด แต่พี่ตั้งแค่ 35 เรยโดนเอเชียเล่น

ตั้งไว้ 35 เพราะพี่แค่โยกเล่นรอบ เรยไม่อยากไกลมาก

ญ่าก้อโชคดีไปค่ะ ลงมาไม่ถึง ที่ตั้งไว้ ไม่งั้นก้อเสียไปฟรีเลย

จริงๆ ก้อน่าจะคัทตั้งแต่หลุด 1150 แล้ว แต่ตอนหลุด ไม่เห็นค่ะ

เลยเอาวะ ไหนๆ ก้อไหนๆ ตั้งให้ห่างอีกหน่อย จนไปจบที่ 1130 :P

เอเชียคงกะทิ้งก่อนนันฟามค่ะ ไม่อยากเสี่ยงข้ามอาทิตย์เนาะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ญ่าก้อโชคดีไปค่ะ ลงมาไม่ถึง ที่ตั้งไว้ ไม่งั้นก้อเสียไปฟรีเลย

จริงๆ ก้อน่าจะคัทตั้งแต่หลุด 1150 แล้ว แต่ตอนหลุด ไม่เห็นค่ะ

เลยเอาวะ ไหนๆ ก้อไหนๆ ตั้งให้ห่างอีกหน่อย จนไปจบที่ 1130 :P

เอเชียคงกะทิ้งก่อนนันฟามค่ะ ไม่อยากเสี่ยงข้ามอาทิตย์เนาะ

หูยย พูดไม่เพราะอ่ะ 55

ต้องยอมรับว่า ถึงยังงัยเอเชียก้อเทรดสู้ฝรั่งไม่ได้

เอเชียเทรดมีอารมณ์เข้ามาเกี่ยวข้อง เฮโลซื้อ เฮโลขาย

ฝรั่งเทรดตามเหตุผลมากกว่า ไม่ว่าเหตุผลปัจจัยพื้นฐานหรือปัจจัยทางเทคนิค

อย่างเวลาตลาดเอเชียแพนิคบายอิ้ง ลากกันหูดับตับไหม้

พอฝรั่งมา ถ้าเค้าไม่เห็นด้วย เค้าไม่เอานะ เค้าไม่ตามเอเชีย

แต่กลับกัน ถ้าฝรั่งทุบเละ เอเชียมาตกจัย ทุบหนักกว่าฝรั่งอีก

ยินดีกับพี่วัน และ คุณศา ด้วยนะคับ สำหรับแท่ง

ราคาทองแท่ง 17900 แต่ราคาแฟร์ไพรส์ปาเข้าไป 18201 แร้วคับ

ราคาแฟร์.สูงกว่าตั้ง 300.- จากแฟร์.นี้เวลาสมาคมเปิดก้อคงบวกกว่านี้ (ใครซื้อทองแท่งตอน 114x-3x พรุ่งนี้รวยเรย)

ลุ้นดอยแท่งพี่วันกับคุณศานะคับ

คืนนี้เราพักกันนะคับ (บอยจาไปนอนเทรดคับ ยังไม่นอน)

ฝันดีคับ เจ๊อลัน พี่นา พี่วัน พี่แหวน คุณศา จานดอด น้องญ่า บายๆๆ รวยๆๆ จ้า

ตื่นมาตกใจเบย ใส่ขายาวก่อนนอน นึกว่าจะนอนร้อนลุ่มซะแร้ว

รวยๆๆๆๆๆๆๆค่ะทุกคน

ตื่นมาตกใจเบย ใส่ขายาวก่อนนอน นึกว่าจะนอนร้อนลุ่มซะแร้ว

รวยๆๆๆๆๆๆๆค่ะทุกคน

จานดอดใส่ขายาวนอน น้องญ่าก้อใส่ขายาวนอน

แบบนี้บอยก้อแก้ผ้านอนสิคับ เพราะก่อนนอนไม่ได้ใส่ทั้งขาสั้นขายาว 55

ยดดค.จาน ยดดจ.น้องญ่า รวยๆๆ

แท่งวีคกลายเป็นแท่งที่เหลือเชื่อ

เป็นแท่งน้ำตกมาทั้งวีค ปิดแท่งแปลงร่างเป็นแฮมเมอร์ (แท่งกินเวลามาถึงออส.ตอนเช้าวันจันทร์ ออสทำย่อทางเทคนิค แท่งหายแฮม.)

อย่างกะหนังคนละม้วน หรือ ไม่ใช่แท่งเดียวกัน เด๋วบอยว่างจามาไล่ดูกราฟอีกทีคับ

สุขสันต์วันเสาร์สีเขียวอื๋อนะคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy