ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนเที่ยงค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

สวัสดีคับ เจ๊อลัน คุณป้าเขม พี่เลิฟ คุณศา และ น้องกาแฟ 555+

ECB Suspends Collateral Waiver for Loans to Greece - แปลไม่ออกคับ ใครแปลได้แปลดู

ประมาณ อีซีบีไม่เรียกหลักประกันเงินกู้ของกรีซมั๊งคับ

เมื่อวานบอกจาเรียกเพิ่ม ผลทองดีด ยูโรร่วง

แต่ตอนนี้เห็นทองร่วง ยูโรดีด กลับกัน

ลป. บอยไม่การันตีงานแปลนะคับ 5555+ อันนี้แปลไม่ถูกจิงๆ

ข่าวไทยมาแร้ว อ่านข่าวไทยดีกว่าคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

อลันลุ้นมันย่ออยู่ค่ะ มองว่าย่อไม่หลุด52 ก็ลุ้น1290-1305 ค่ะ

แต่ถ้าหลุด ก็ตามน้องญ่าบอกเลยค่ะ

เอส69.5 ตั้งตอปหน้าราคา มันยังไม่ยอมลงซะที

มีแววจะโดนกินตอปป่าวหว่าเรา เฮ้อออออ

555555 อาบน้ำเสร็จ ก็ เนอะ โดนไปตามระเบียบ แถมมันลงมาให้เจ็บใจเล่นด้วย

แสบจิ้งงงงงง นอนดีก่า เลิกเทรด

มันน่าโหคับเวลาเจอแบบนี้ กินแร้วไปต่อยาวๆไม่ว่าเรย คือเราผิดทางชัวร์ ดีซะอีกที่คัททิ้งเนิ่นๆ

แต่ไอ้ประเภทขึ้นกินแร้วดันเทนี่มันกวนอารมณ์จิงๆคับ บางทีก้อกินแบบเฉียดๆ แร้วเท ให้เราเสียเซ้วเล่น

เข้าจัยเจ๊อลันดีเรยคับ บอยก้อเจอ ใครๆก้อต้องเคยเจอ มันเสียเซ้วจิงๆ โอ๋ๆเจ๊อลันคับ

แต่เล่นแบบคัทก้อต้องทำจัยเวลาเจอแบบนี้ เพราะมันเล่นบนวินัย

ไม่มีใครรู้ได้ ว่ามันจาลากถึงไหนหรือเทถึงไหน ลากจิงลากหลอก เทจิงเทเล่น

มันเป็นการตัดไฟแต่ต้นลม ปกป้องพอร์ทเราจากการเสียหายหนักหน่วง

เวลาเจอรอบเสียเซ้ว ต้องทำจัยเรยเนาะคับ

เจ๊อลันก้อถูกแร้วนะคับ หยุดเทรด พักผ่อนดีกว่า ถูกต้องแร้วคับ

เพราะปรมาจารย์การเทรดสั่งสอนไว้ว่า การรู้จักรอคอยหรือการหยุดรอดู คือสุดยอดกลยุทธ์

ไม่ใช่จาเอาคืนๆๆ คันทั้งวัน อยากได้คืน

ช่วงนี้บอยเรยติดจัยเล่นล็อคเรยคับ (ชักเสียวินัยตัวเอง 555+ สงสัยเห็นเจ๊อลันทำบ่อย เรยทำตามคับ 55555 โยนให้เจ๊)

เล่นคัทมาตั้งนาน แหย่ล็อคแร้วชักมันส์คับ ที่มันส์เพราะมันปลดสำเร็จ

จิงบอยก้อเล่นมาแร้วทุกวิธีนะคับ แต่ตอนหลังเล่นแบบสตอปลอสอย่างเดียว

ในความคิดบอยนะคับ เล่นแบบล็อคเราไม่ควรปล่อยให้ความผิดพลาดมีเกิน 2 ครั้ง

เราควรจบไม้ปัญหาให้ได้ภายในการแก้ตัวไม่เกิน 2 หน

- ผิดพลาดครั้งแรก คือตอนเข้า แร้วผิดทาง เข้าเอสทองดีด เข้าแอลทองร่วง เราล็อคป้องกันพอร์ท

- ผิดพลาดครั้งสอง คือตอนปลดล็อค ล็อคมาถึงจุดนึงก้อต้องปลดล็อค ปลดถูกจบไป

ถ้าปลดผิดตรงนี้แหละคับ ที่เล่นล็อคแร้วพอร์ทพังคือพังขั้นตอนนี้

ล็อคไปเรื่อยๆพอร์ทไม่พัง จ้าวทำรัยไม่ได้ ได้แต่กินแว๊ปไปพลางๆ

แต่ใครก้ออยากปลดถ้าคิดว่าเห็นโอกาส ก้อเสี่ยงปลด

ปลดแอลล็อคแร้วไปต่อ ลากเหวหนาวไปเรย ปลดเอสล็อคแร้วเจอน้ำตก เทหนาวดอยไปเรยเหมือนกัน

ก้อต้องตามไปแอลสูงกว่า เอสต่ำกว่า ที่เพิ่งปิดไป พอร์ทติดลบเพิ่มอีกบาน

จาคัทตอนนี้ก้อสายเกินไปแร้ว เพราะราคามันไกลจากจุดเกิดเหตุมาก ไม่ได้คัทซะแต่ต้นทาง

แร้วทีนี้พอร์ทก้อยุ่งเหยิง ล้างพอร์ทเป็นว่าเล่น

บอยคิดว่าเราไม่ควรแก้ครั้งที่สามนะคับ สองครั้งพอ

พอเราปิดตัวล็อคเก็บกำไรเข้าพอร์ทก่อน ตัวปัญหาเราก้อควรตั้งสตอปลอสแร้ว

สมมุติติดเหว แร้วแอลล็อค ราคาดีดๆๆๆๆ ถึงจุดนึงเราปิดแอลเก็บกำไรก้อนใหญ่

ทีนี้เหลือแต่เอสเหวลึก เราควรตั้งสตอปลอสแร้ว จบมันที่ครั้งที่สองนี้

ถ้าราคาตามคาดเราก้อไม่เสียหรือเสียน้อยลง หักลบแร้วโอเค

แต่ถ้าไม่ตามคาดเราควรยอมเสียเพิ่มอีกหน่อยเมื่อเทียบกับส่วนต่างของคู่ล็อคเดิม แร้วจบไปในครั้งนี่ (มันแค่อีกหน่อยจิงๆคับ เมื่อหักกลบกับกำไรที่เก็บมาก่อน อย่ามองว่ามันเยอะโดยไม่ได้หักกลบ แร้วตามไปล็อคไกลกว่าเดิมไปอีก)

อย่าไปตามไปล็อคเพื่อหวังแก้มือ เป็นครั้งที่สาม

มีใครดอยป่าวอ่ะ นึกแร้วมันบาวแร้วลง

เพราะราย4 ได้อีก แต่ราย1 มีช่องให้บาว แถมทิงอีกตัว (ตอนนี้ทิงกลายเป็นงูเขียว - รายอื่นไม่ได้ดูคับ)

มองกราฟเมื่อกี้ดีดตอนเปลี่ยนแท่ง พิมพ์เสดมองอีกที เท

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

มีใครดอยป่าวอ่ะ นึกแร้วมันบาวแร้วลง

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย ไม่มีใครดอยค่ะยังปลอดภัยดีทั้งป้าเขมกะสาที่เข้า L เมื่อคืนปิดไปเรียบร้อยแล้วค่ะ :v@

แต่วันนี้สายังไม่ได้ทำไรต่อเลยค่ะ...รบกวนคุณบอยวิให้หน่อยจิคะ

วันก่อน - แอลทองต้องลุ้นให้ยูโรดีด

วันนี้ - แอลทองต้องลุ้นให้ยูโรร่วง 555 สลับๆ

เพราะวันก่อนมองในแง่ค่าเงินกดดันราคาทอง

ยูโรอ่อน ดอลก้อจาแข็ง มากดทองที่ซื้อขายในสกุลดอล

แอลทองเรยต้องเชียร์ยูโรให้ดีด

แต่วันนี้เค้าโฟกัสกันที่ปัญหายุโรป

พอรู้สึกคลี่คลายปัญหา ยูโรก้อย่อมดีดเพราะเป็นเงินภาคพื้น ทองกลับร่วงเพราะเป็นเซฟ

พอรู้สึกกังวลปัญหา ยูโรร่วง ใครจาถือเงินเน่าๆ แร้วทองดีด

แอลทองวันนี้เรยกลับต้องเชียร์ให้ยูโรร่วง 55+

เพราะยูโรร่วงคือเค้ากังวลปัญหาในยูโรโซน ทองก้อจาดีดฐานะเซฟ ฮาเวน

แต่วันนี้ยังงงข่าวอยู่เรย

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย ไม่มีใครดอยค่ะยังปลอดภัยดีทั้งป้าเขมกะสาที่เข้า L เมื่อคืนปิดไปเรียบร้อยแล้วค่ะ :v@

แต่วันนี้สายังไม่ได้ทำไรต่อเลยค่ะ...รบกวนคุณบอยวิให้หน่อยจิคะ

ว๊าววว ดีจัยที่ได้ยินแบบนี้คับ เห็นเค้าเทๆ

เก่งมากคับ ยินดีด้วยคับ

คุณศา บอยต้องไปก่อน ติดงานอยู่คับ 55+

เห็นนั่งโม้ พอถามดันบอกติดงาน

จิงคับ บอยยังติดงานอยู่ เข้ามาโพสกะโพสในลิมิทที่ตั้งจัยไว้ แร้วรีบไปคับ

ขอโทดคุณศาด้วยนะคับ บอยขอตัวก่อนนะคับ

เจ๊อลัน บอยอยากเล่ารัยนิสนึงให้เจ๊ฟัง พีเอ็มนะคับ บอยกำลังเริ่มพิมพ์คับ เจ๊รออ่านหน่อยนะคับ

สวัสดีค่ะ..คุณดอด หายไปเที่ยวที่ไหนมาคะคิดถึงค่ะ :P :P

คุณศา วันนี้ราย4 มีสัญญาณย่อตั้งแต่เปิดวัน

ส่วนย่อลงไปมีสัญญาณรีบาว แทบทุกราย

บอยไมได้เล็งตั้งแต่ต้นทาง บอกไม่ทันคับ งานยุ่งทั้งวัน

กว่ามาดู ถ้าจาเอสราคามันก้อย่อก่อนแร้ว และ ถ้าจาแอลราคาก้อดีดมาบ้างแร้ว

ตอนนี้รีบาวเทคนิคแทบทุกราย ถ้าไม่ผ่าน 73 ก้ออาจย่อกลับ สำหรับรายเล็ก

ส่วนราย4 ยังต้องรอดูคับ รายนี้ใหญ่กว่า แถว 73 อาจยังไม่เกิดสัญญาณย่อแบบรายเล็กก้อได้

Halo. Halo

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส จานดอด จ๊วฟฟฟฟฟฟคับ

มาตอนจาเทรด เค้าดูเทรดก่อนนะ อาบน้ำบ่ตันอ่ะ นั่งดูแปรส1ก่อน

คุณศา วันนี้ราย4 มีสัญญาณย่อตั้งแต่เปิดวัน

ส่วนย่อลงไปมีสัญญาณรีบาว แทบทุกราย

บอยไมได้เล็งตั้งแต่ต้นทาง บอกไม่ทันคับ งานยุ่งทั้งวัน

กว่ามาดู ถ้าจาเอสราคามันก้อย่อก่อนแร้ว และ ถ้าจาแอลราคาก้อดีดมาบ้างแร้ว

ตอนนี้รีบาวเทคนิคแทบทุกราย ถ้าไม่ผ่าน 73 ก้ออาจย่อกลับ สำหรับรายเล็ก

ส่วนราย4 ยังต้องรอดูคับ รายนี้ใหญ่กว่า แถว 73 อาจยังไม่เกิดสัญญาณย่อแบบรายเล็กก้อได้

บอยพูดผิดนิสนึง สำหรับรายเล็กไม่ใช่ถ้าไม่ผ่าน ถ้าไปไม่ถึงด้วย

ตอนนี้ยังไม่เกิดสัญญาณนะคับ บอยมองคาดล่วงหน้า ว่าแถวนั้นถ้ารายเล็กไปถึง จาเกิดสัญ.ลบ

เดย์มันกดดันอยู่ด้วยนะคับ ต้องออกแรงเยอะถ้าลุ้นปิดเขียว

พรุ่งนี้เดย์อาจมีลุ้นรีบาวมากขึ้น ถ้าวันนี้ปิดแดง

ราย1 เป็นพระเอก ทิงฮิด.เจ้น จุดสกัดทิง 1273