ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

วันนี้พี่นั่งแคะกราฟทอง ก็คิดว่า การลงมาครั้งนี้มีลักษณะเป็นแบบabc

เลยวางใจนิ้สนุงว่า น่าจะยังไม่ใช่ขาลงเต็มตัว แบบที่บางท่านว่า อาจ1307 เป็น2 เพื่อลงเวฟ3 ไปทำนิวโล

เดาว่า1305 เป็นเวฟa ตอนนี้น่าลงทำเวฟb อยู่ยังไม่จบมังจ๊ะ ส่วนตัวมองที่ 1198-1205 ถ้าหลุดไปก็คงไม่ค่อยดี

ถึงเวลานั้นคงต้องเล็งอีกทีเนอะ

รายวีคมองอาการน่าห่วง ต้องรอดูว่าเดย์จะพาไปไหน ที่สำคัญอย่าพารายเดือนพังก็พอเนอะ

เพราะรายเดือน มองมีลุ้นขึ้นได้อยู่ จะได้มารับน้องดอยคนสวยลงมาเที่ยวทะเลบ้างเนอะ

ทั้งหมดเป็นการเดาจากการนับคลื่นนะคะ ไงก็ต้องดูอินดี้ประกอบกันนะคะ

โล่งอกเรยคับเจ๊ ที่ได้ยินเจ๊บอกมันยังไม่น่าใช่ 3 ใหญ่

แต่แค่เวฟ b ขาแอลก้อต้องระวังเหมือนกัน จากตรงนี้

รายเดือนเจ๊มองคล้ายๆน้องญ่าเรยคับ ซึ่งมองต่างจากบอยที่ว่ามันไม่ดี

ตรงนี้น่าเพราะเจ๊อลันมองแบบเป็นชุด แต่บอยมองเป็นลูกๆ มั๊งคับ

ขอบคุณวิ.เจ๊อลันด้วยคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

Happy Monday ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีตอนสายๆค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

อยากอ่านกราฟเป็นจังเลย ซื้อหนังสือกราฟหุ้นมาอ่านก็หลับอิอิ(ยังไม่รู้ว่าจะโหลดยังงัย จากไหน) อาศัยแอบอ่านแล้วเดา อยู่ต.จ.ว. เล่นแท่งนิดหน่อย อยากขอคำแนะนำจุงเบย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :047 :17

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

อยากอ่านกราฟเป็นจังเลย ซื้อหนังสือกราฟหุ้นมาอ่านก็หลับอิอิ(ยังไม่รู้ว่าจะโหลดยังงัย จากไหน) อาศัยแอบอ่านแล้วเดา อยู่ต.จ.ว. เล่นแท่งนิดหน่อย อยากขอคำแนะนำจุงเบย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :047 :17

อ้าว คุณโบตั๋น เป็นสุภาพสตรีหรอคับ

เข้ามาแอบดู อิอิ

แสดงว่าคุณโบตันเป็นคนชอบถ้ำมองหรอคับ

555 แซวเล่นคับ เชิญคุณโบตันตสบ.นะคับ

ตอนที่ตอบโพสนี้ บอยเข้าจัยว่าคุณโบตั๋นเป็น ผ.ช.

ก้อเรยตอบแบบนี้ ขอโทดด้วยคับ ตอบแบบไม่ค่อยเรียบร้อย

คุณโบตั๋นอ่านหนังสือแร้วติดตรงไหน สงสัยตรงไหน

พีเอ็มถามบอยก้อได้นะคับ วันหยุดบอยจาตอบให้คับ

ถ้าอยู่ๆให้แนะนำ บอยก้อไม่รู้จาเริ่มตรงไหน

ถูกต้องแร้วนะคับ คิดจาเทรดก้อต้องคิดเรียนรู้ เทรดโดยไม่รู้มันอันตรายจิงๆ

บอยเริ่มเทรดจาก ทองแท่ง(แทบทุกคน เริ่มจากตรงนี้) มาออนไลน์ แร้วก้อมาโกลด์ฟิว. โกลด์สปอท

ตอนแรกเทรดโดยไม่รู้เรื่องเทคนิคเรยซักนิสนะคับ มากกว่าความไม่รู้ คือแอนตี้

ไม่เชื่อความเป็นไปได้ทางเทคนิคว่ามีอยู่จิง บอยแอนตี้เทคนิค

มาเริ่มเรียนรู้ทางเทคนิคเมื่อเทรดโกลด์ฟิว.ไปได้ซักพัก (เพื่อนพาไป)

แต่ตอนนั้นทองขาขึ้น รู้หรือไม่รู้ก้อ เม่าหรือเซียนก้อรวยได้ ขอแค่แอลๆๆๆๆ แอลโอนลี่ อย่าไปเอส

เพราะทองมันอัพเทรนด์ ซื้อตรงไหน ซื้อแบบรู้หรือซื้อแบบงงๆ ก้อกำไรได้ เทรนด์มันพาไปรวย

แต่เด๋วนี้ไม่ใช่ เราจำเป็นต้องรู้คับ

จากประสบการณ์บอยนะคับ

สำหรับคนที่ไม่เคยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รู้มาก่อนเรยแม้แต่น้อยนะคับ

การศึกษาทางเทคนิคเองคนเดียวมันยาก มันมรึน อ่านแร้วไม่เข้าจัย อ่านแร้วงง งงไปงงมา พอเหอะ

มันต้องมีเพื่อนคับ หรือคุณครูในกรณีไปเรียน คอยอธิบายตรงที่เราไม่สามารถทำความเข้าจัยเองได้

มันถึงรู้เร็ว เร็วกว่าการนั่งทำความเข้าจัยเองมากคับ

ของบอยได้เพื่อนช่วยคับ

เอาจัยช่วยคุณโบตั๋นนะคับ มันไม่ยากเกินเราจารู้แน่ๆคับ

อ้อ คุณโบตั๋นมีกราฟเทคนิคใช้ยังคับ หาโหลดมาก่อนนะคับ

Happy Monday ค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

สวัสดีตอนสายๆค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

สวัสดีคับ เจ๊อลัน คุณป้าเขม คุณศา คิดถึงคับ

ทักทายวันหยุดค่ะ....(ตื่นสายอ่ะ..อิ อิ)

คุณศาติดใครมาป่าวคับ โรคตื่นสายเนี่ย

อยู่คุยกันไปนานๆ ต่อไปคุณศาก้อจาตื่นเช้าไม่เป็นคับ เชื่อมั๊ยคับ 5555

นี่น้องญ่าก้อยังไม่น่าจาตื่นนะคับ เพราะเพิ่งเที่ยงครึ่งเอง 555555555

บอยบายก่อนนะคับ ค่อยยังชั่วแร้วคับ แผลหายบวมเหลือไข้

คุณศาติดใครมาป่าวคับ โรคตื่นสายเนี่ย

อยู่คุยกันไปนานๆ ต่อไปคุณศาก้อจาตื่นเช้าไม่เป็นคับ เชื่อมั๊ยคับ 5555

นี่น้องญ่าก้อยังไม่น่าจาตื่นนะคับ เพราะเพิ่งเที่ยงครึ่งเอง 555555555

บอยบายก่อนนะคับ ค่อยยังชั่วแร้วคับ แผลหายบวมเหลือไข้

555++ คุณญ่าหายไปไหนคะไม่แวะมาเลย....มาใช้สิทธิพาดพิงเร็วค่ะ

คุณบอยแอบเม้าท์แล้วน๊าาา.....(ไม่สบายหายรึยังคะ)

คุณบอยทานยาแล้วพักผ่อนเยอะๆ ไข้จะได้หายนะคะ...เป็นห่วงทั้งสองคนเลยค่ะ

ดีแล้วค่ะ จะได้หายไวๆ แข็งแรงดีเหมือนเดิม เนอะ

เอสมาอ่ะ ขอเชียร์ลงนะจ้ะ เอ้า เอาเลยน้องทองจ๋าาาาาาา เจ้ ขอสไลเดอร์ลงมาหน่อยนะ

ขอขา5 รายสี่ นะจ้ะ พลีสสสสสสสสส

โห เจ๊อลันเก่งอ่ะคับ ขา5 ราย4 เจ๊มาจิงด้วย

บอยก้อเสียวแทนนะคับ ตอนลากๆ

แต่ขา5 ราย4 มันต้องนิวโลว์ (< 1228) ใช่มั๊ยคับเจ๊

ถ้าไม่นิวโลว์คือเฟลหรอคับ ลงแค่ 1233 (บอยรีบคับ ยังไม่ได้เตาะแตะไล่เกาะตามเวฟเจ๊ ใช้ถามเรยเร็วดี)

จ้ากกกก ดีดมาสูงเลยอ่ะ จะตายมั้ยนี่

555 ไม่ตรายคับ ถึงถ้าไม่นิวโลว์ แต่เอสเจ๊ก้อบวกบานแร้ว

ยินดีด้วยคับ

สวัสดีค่ะทุกคน

ยินดีกับเอสทุกคนด้วยนะคะ

โล่งอกเรยคับเจ๊ ที่ได้ยินเจ๊บอกมันยังไม่น่าใช่ 3 ใหญ่

แต่แค่เวฟ b ขาแอลก้อต้องระวังเหมือนกัน จากตรงนี้

รายเดือนเจ๊มองคล้ายๆน้องญ่าเรยคับ ซึ่งมองต่างจากบอยที่ว่ามันไม่ดี

ตรงนี้น่าเพราะเจ๊อลันมองแบบเป็นชุด แต่บอยมองเป็นลูกๆ มั๊งคับ

ขอบคุณวิ.เจ๊อลันด้วยคับ

อย่าเพิ่งโล่งอก พี่อาจผิดก็ได้จ้ะ ยังไงก็ต้องระมัดระวังนะคะ

สวัสดีค่ะทุกคน

ยินดีกับเอสทุกคนด้วยนะคะ

หวัดดีคับจานดอดคนสวยรวยเก่ง

ยินดีกับเอส 45.1 ปิด 37.1 ด้วยคับ

เอสได้ดีคับ สิดขอชมเชย แต่เทคยังต้องปรับปรุงหน่อยนะคับ 555+

บอยไม่ได้เอสเรยคับ ไม่ค่อยได้เทรดด้วยเพราะไม่ค่อยสบาย

แต่จิงก้อเล็งรอเอสสูงกว่าคับ เค้าดีดได้แค่ 1247 ยังไม่เต็มเรย

อย่าเพิ่งโล่งอก พี่อาจผิดก็ได้จ้ะ ยังไงก็ต้องระมัดระวังนะคะ

ลุ้นๆคับเจ๊ เพราะตอนบอยมาโพส ราย4 ก้อไม่สิ้นสุด

นี่ก้อย่อกลับมา กราฟเป็นงัยเจ๊เล็งต่อนะคับ

บอยไม่เล็งแร้ว ปวดหัวจังคับ เด๋วโพสเสดจานอนเรยคับ

แต่บอกเรย ว่าเจ๊อลันเก่งมากๆคับ

ตอนเจ๊บอกเอส บอยไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่นะคับ

ในที่สุดขา5 ของเจ๊มันก้อมาจิงด้วย

รวยๆๆ เยอะๆๆ คับเจ๊อลันคนสวย

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy